Nghễnh ngãng Index

thống kê GDNN hôm qua :) các bạn Tây tính chuyện gì nhỉ ? :D

bán MSN, VIC , KDC, HAG rồi làm gì nhỉ ? :105:
các bẹn dập trụ.... mưu đồ giề thế ?
View attachment 3464 View attachment 3465
Mưu đồ gì đâu, nếu quan sát mí cụ NN thì thấy trung hạn là vào ròng, nhưng mà ngắn hạn thì nhảy sạp, xuống mua lên bán :D. Do đó, Indexes nhiều khả năng ở trạng thái con khỉ bịt mồm, còn mí em nho nhỏ, chạy bằng vốn nội may ra được đốt đít nếu có story.

Mưu đồ gì đâu, nếu quan sát mí cụ NN thì thấy trung hạn là vào ròng, nhưng mà ngắn hạn thì nhảy sạp, xuống mua lên bán :D. Do đó, Indexes nhiều khả năng ở trạng thái con khỉ bịt mồm, còn mí em nho nhỏ, chạy bằng vốn nội may ra được đốt đít nếu có story.
VIC GAS.. em đồng ý ....

nhưng MSN,KDC mà trading , bán ở đáy thật lạ đời.... MSN mấy phiên trước vào đẹp.... kiên nhẫn thôi ;)
Indexes thì như cụ nói đúng....

VIC GAS.. em đồng ý ....

nhưng MSN,KDC mà trading , bán ở đáy thật lạ đời.... MSN mấy phiên trước vào đẹp.... kiên nhẫn thôi ;)
Nghễnh với chả ngãng, topic lập tá lả, mốt làm cái tào lao index đe6y, hý hý

VIC GAS.. em đồng ý ....

Trong các con trụ thì con MSN là bí ẩn và khó chơi nhất. Đúng là hàng độc không dành cho nhỏ lẻ. Nhìn nó để xem index và tay to tây ta binh bài chứ chơi em nó thì phải cỡ bác Tí quản tượng mới trị được.

Thế Indi này nó cũng dao động 0 - 100 à bác? Nó ko giải quyết được cái case em ng.cứu rồi. Đến giờ, ADX vẫn là tốt nhất bác ạ! Bác nghiên cứu thử ADX vào mấy cái vùng đỉnh đáy thử xem :111:
đúng, nó dao động trong range 0-100
uhm... xài ADX là phải rất cẩn thận ... nhanh một chút chậm một chút :) công cụ tuyệt vời đấy :)

Last edited by a moderator:
uhm... xài ADX là phải rất cẩn thận ... nhanh một chút chậm một chút :) công cụ tuyệt vời đấy :)
Mời bác xem tranh trừu tượng. Đương nhiên, quá khứ biết rồi thì có gì để vẽ, nhưng quan trọng hơn là "Có sự tồn tại Time-Price Ratio và Extreme Points".
P/s: Em đang nghiên cứu cái thuyết Cân bằng cụ nhóe, ko phải lúc nào cũng dùng ạ
View attachment 3468

Last edited by a moderator:
Mời bác xem tranh trừu tượng. Đương nhiên, quá khứ biết rồi thì có gì để vẽ, nhưng quan trọng hơn là "Có sự tồn tại Time-Price Ratio và Extreme Points".
P/s: Em đang nghiên cứu cái thuyết Cân bằng cụ nhóe, ko phải lúc nào cũng dùng ạ
View attachment 3468
:1: cám ơn cụ .
đúng hết thì hóa ra HG à ?! :)
cái extrem points thú vị thật :41: cái three key upturn and reverse lag hơn ADX nhiều :)

Back