Nghễnh ngãng Index

Xin phép em dịch tào lao tí ạ!
"... Nói thật với chú, anh kiếm được bộn tiền đệch phải nhờ cái đầu anh giỏi, mà là vì cái mông anh nặng. Những lúc anh đúng, cái mông anh nó càng cực kỳ nặng, nên thường anh ngồi rất lâu.
... Chú luôn có thể tìm được điểm mua đẹp trong một thị trường tăng giá, hoặc điểm bán đẹp trong một thị trường giảm giá, thậm chí là chú có thể mua gần đáy hoặc bán gần đỉnh luôn. Anh đã từng biết nhiều thằng canh thời điểm chuẩn cực kỳ, và bọn nó mua/bán ở những điểm có thể kiếm được cả núi tiền (trùng khớp với ý anh...), thế nhưng thực tế sau đó là đệch có thằng nào kiểm được tiền, vì mông lép nên nó khó có thể ngồi lâu được. Bởi thế, những thằng kiếm được bộn tiền là những thằng canh chuẩn và nặng mông như anh, đơn giản vậy thôi !

Bác @Chán dịch hay như @Camus vậy :113:

Xin phép em dịch tào lao tí ạ!
"... Nói thật với chú, anh kiếm được bộn tiền đệch phải nhờ cái đầu anh giỏi, mà là vì cái mông anh nặng. Những lúc anh đúng, cái mông anh nó càng cực kỳ nặng, nên thường anh ngồi rất lâu.
... Chú luôn có thể tìm được điểm mua đẹp trong một thị trường tăng giá, hoặc điểm bán đẹp trong một thị trường giảm giá, thậm chí là chú có thể mua gần đáy hoặc bán gần đỉnh luôn. Anh đã từng biết nhiều thằng canh thời điểm chuẩn cực kỳ, và bọn nó mua/bán ở những điểm có thể kiếm được cả núi tiền (trùng khớp với ý anh...), thế nhưng thực tế sau đó là đệch có thằng nào kiểm được tiền, vì mông lép nên nó khó có thể ngồi lâu được. Bởi thế, những thằng kiếm được bộn tiền là những thằng canh chuẩn và nặng mông như anh, đơn giản vậy thôi !
Cụ dịch bá đạo quá :)

bội phục :D hóa ra trước giờ em chỉ là kẻ mộng nhe :P

các cụ @TiCan, @caheo thân mến :)
việc cho hiện cái ảnh full size với em liệu có khó khăn quá ạ ? em nhét nhiều hình vào, việc hiển thi nó làm cái tóp của em dàiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii lê thê.
Vì vậy em để ảnh nhỏ thế là có ý đồ, các cụ chỉ việc bấm nút giữa của chuột là nó hiện ra trang mới với full size mà :)
độ phân giải của hình đâu có bị thay đổi gì dâu ạ ?

GL & GT

Last edited by a moderator:
Ngoài Chikou và SSB thì nhìn lực của cây nến pinbar của tuần 16/5 thì HNX khả năng phá đỉnh 93.x là cao, kết hợp với pinbar tuần 1/8 thì càng củng cố xu hướng đi lên của HNX. Chikou của chart tuần cũng chỉ còn cách đỉnh 93.x khoảng 5 cây nến nữa nên lực cản của Kijun phẳng sẽ không quá mạnh + lực đi lên của Tenkan thì sớm muộn Tenkan cũng cắt lên Kijun ;)) Kiến thức hạn hẹp nên em chỉ đoán mò đc thế xem sao! :D
trước mắt có cái cản tí ti 81.46 HNX phản ứng thế nào đã bác ạ :)
tiếp nữa là 85.43.... việc xem xét trading dựa trên giao cắt TKS KJS là rất LAGGGGGGGGGGG :p

Em đọc cái nhật ký của cụ ý cách đây vài năm, rất tâm đắc, nhưng đến giờ mông vẫn nhẹ...haizzz...:(
uhm....
nhận ra thực tế và điều chỉnh hành vi, ứng xử cho phù hợp hoàn cảnh :) đóa là bản năng của Trader thành công :)
Em tin rằng cụ sẽ đại tiến :) cụ cực kỳ smart và có tinh thần chia sẻ :)

Good luck & good trade my friend :)

"Bao ngày khăn gói kiếm đường tu
Biết ở non cao chốn khói mù
Cốc tự nằm trong rừng lá thấp
Am thiền ở cạnh gốc mù u
Leo đồi vững chí mưa che nón
Vượt suối bình tâm nắng đội dù
Mấy tháng đi tìm sao chả thấy
Thôi đành chở lại chốn an cư"
~ Khuyết Danh ~

"Lần tay tính lại sổ đời
Kiếp người chìm nổi vận thời rủi may
Buồn vui sớm đổi chiều thay
Ghét thương thế sự tháng ngày thịnh suy

Vô thường còn mất đến đi
Biển lòng sóng dậy ai bi nặng lòng
Thu tàn gió chuyển sang đông
Ai chung tâm sự hòa đồng tâm tư?

Sang hèn mấy bận hoại hư
Trắng tay danh lợi cũng như bọt bèo
Hơn thua hai chữ giàu nghèo
Lăn thân cơ cực chạy theo kim tiền

Xuân xanh bao nổi ưu phiền
Đến khi tóc điểm an nhiên mong cầu
Cuối đường sanh tử về đâu?
Linh hồn thanh thản bể sầu lắng yên…"

~ Bạch Vân Nhi ~​

các cụ @TiCan, @caheo thân mến :)
việc cho hiện cái ảnh full size với em liệu có khó khăn quá ạ ? em nhét nhiều hình vào, việc hiển thi nó làm cái tóp của em dàiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii lê thê.
Vì vậy em để ảnh nhỏ thế là có ý đồ, các cụ chỉ việc bấm nút giữa của chuột là nó hiện ra trang mới với full size mà :)
độ phân giải của hình đâu có bị thay đổi gì dâu ạ ?

GL & GT
Hic, vậy mà tui cứ nghĩ là mình giúp được một tay. Đúng là gấu sốt sắng. Xin lỗi nhiều nhé :(

@Bon Bon @chim_non em post cái hình góp vui :D
em chuyển qua uống bia cùng với anh Chym cho dzui :)
@Chán HNX Chikou hit SSB bật tường :( no pass through....
View attachment 3513 View attachment 3514

ps: em vẽ thiếu cái F Kumo rồi :p
(trong tranh chỉ cóa 9 phiên)
Tranh cụ nhiều thông tin quá, nhưng có vẻ Ichimoku Ribbon vẫn ALL GREEN.
Chart mất đẹp vì ở ngay vùng đỉnh, test đi test lại hoài, cần có thêm thời gian để tích lũy (có thể xấu hơn là break luôn để đảo chiều đi xuống, ai biết được nhỉ?) :)
P/s: Em thường nhìn trên Weekly chart để phân tích, nên góc nhìn có khác với cụ một ít !

Cụ Mo: Cụ định luyện mắt cho anh em à mà sao cái tranh của cụ bé tẹo tèo teo thế kia :(. Cụ đã mất công rồi thì thương anh em cho trót cụ à :D

Cụ Mo: Cụ định luyện mắt cho anh em à mà sao cái tranh của cụ bé tẹo tèo teo thế kia :(. Cụ đã mất công rồi thì thương anh em cho trót cụ à :D
cụ di chuột vào cái mini tranh, bấm nút scroll chuột vào cái tranh, sẽ nhảy ra trang mới, rồi cụ zoom một phát ra fulll size... tha hồ mà ngắm :D TRANH TO VẬT VÃ LUÔN :p phân giải HD nhóe :D

cụ di chuột vào cái mini tranh, bấm nút scroll chuột vào cái tranh, sẽ nhảy ra trang mới, rồi cụ zoom một phát ra fulll size... tha hồ mà ngắm :D TRANH TO VẬT VÃ LUÔN :p phân giải HD nhóe :D

Cụ chơi kiểu bắt anh em vào nhà xem tranh phải vòng vèo ra giếng múc nước rửa mặt, rửa tay chân xong xuôi mới được xem thế thì khoai quá :102::77:

Back