Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

Iem xin phê và tự phê rất chân thành cả nhà ạ: càng ngày tự cảm thấy mình càng...hèn đi, khư khư ôm hũ mồi đầy nguyên có nh ục ko cơ chứ...
Cũng đã thấy tăm vài em cá rồi nhưng vẫn chưa tóm mồi, cũng vì...hèn, hix...
A.Q phát: ko lãi còn hơn lỗ...

Iem xin phê và tự phê rất chân thành cả nhà ạ: càng ngày tự cảm thấy mình càng...hèn đi, khư khư ôm hũ mồi đầy nguyên có nh ục ko cơ chứ...

View attachment 107
Hèn là việc của nhà binh, kéo lê giáo rút chạy nhử đại binh Gấu vào trận địa bày sẵn có phải tốt hơn tử thủ không?

TT chán vãi :(
hơn 20 phiên rơi không có cú bun nào :(
bọn Lông nó có bán ròng nữa đâu ??????????
Con Bull đi đâu rồi :angry: mứt bò .....
chửi thế dc không bác @locke ?
GDNN 06.04.2015
vnin.png hnx.png nnmua.png nnban.png

ps:

Last edited by a moderator:

View attachment 107
anh nhận định rất chuẩn, 3 phương án như 3 ngã rẽ, rẽ nhầm là xuống vực nhưng tôi tin anh không nhầm...

TT chán vãi :(
hơn 20 phiên rơi không có cú bun nào :(
DCM con bear làm cái DCM gì thế???? bọn Lông nó có bán ròng nữa đâu ??????????
DCM con Bull đi đâu rồi :angry: k ứt bò .....
chửi thế dc không bác @locke ?
GDNN 06.04.2015
View attachment 111 View attachment 112 View attachment 113 View attachment 114

ps:
Còn chửi DCM được tận 3 lần thì vẫn còn hung hăng lắm.
Hình như là phải khi nào ruồi đậu lên mép mà vẫn không buồn nhếch, thì mới được bác ạ :16:
Ơ, type :D mà không hiện được cái icon mặt cười xanh lè nữa à?

Còn chửi DCM được tận 3 lần thì vẫn còn hung hăng lắm.
Hình như là phải khi nào ruồi đậu lên mép mà vẫn không buồn nhếch, thì mới được bác ạ :16:
Ơ, type :D mà không hiện được cái icon mặt cười xanh lè nữa à?
!@#$*&^%$%^ZI(*&^%$#%

But this long run is a misleading guide to current affairs. In the long run we are all dead.vnindex.JPG
Nói vắn tắt là thị trường này vẫn chưa có vẹo gì cả. Cả 3 đường MA đều cắm đầu lao xuống, xác nhận xu hướng ngắn hạn: giảm; trung hạn: giảm và dài hạn: giảm.
Có 1 tý hi vọng: nếu Vnindex lên đâu đó 560 điểm thì xu hướng ngắn hạn được cải thiện chút ít. Như để con bear này biến thành con bull, tức là các đường trung bình 50 ngày trở lên xoay chiều, có lẽ Vnindex cần phải qua 600.
Một phân kỳ nhỏ cỡ gần 2 tuần trên RSI cũng kỳ vọng chỉ số này lên đến 50.... rồi sau đó?

540 đúng là 1 điểm xoay chiều, qua đấy thì tèo hẳn, trên đấy thì còn tạm ổn. Nhưng cái hiện thời thấy được là chart tuần đang có lower high, chả tốt đẹp gì cho lắm. May mắn thì đây chỉ là sự nhiễu loạn tạm thời như hồi tháng 8/2013 khi thị trường tạo lower high nhưng vẫn đi lên tiếp. Không may mắn ở chỗ Vnindex đã giảm hơn 20% kể từ đỉnh 640, chứ không phải chỉ độ 12% như trước. Correction tầm 20% mà không có vài tuần bứt phá thì trước sau cũng xuống hố...

Trong lúc chờ đợi, anh em nên tận hưởng sand sex sun hoặc bất kỳ cái gì mình thích. Xem lịch Off VC 3 miền ở mục Viet Currency Club và đăng ký tham gia ngay khi có thể...

Bởi we are all dead in the long run....

Last edited:
But this long run is a misleading guide to current affairs. In the long run we are all dead.
Nói vắn tắt là thị trường này vẫn chưa có vẹo gì cả. Cả 3 đường MA đều cắm đầu lao xuống, xác nhận xu hướng ngắn hạn: giảm; trung hạn: giảm và dài hạn: giảm.
Có 1 tý hi vọng: nếu Vnindex lên đâu đó 560 điểm thì xu hướng ngắn hạn được cải thiện chút ít. Như để con bear này biến thành con bull, tức là các đường trung bình 50 ngày trở lên xoay chiều, có lẽ Vnindex cần phải qua 600.
Một phân kỳ nhỏ cỡ gần 2 tuần trên RSI cũng kỳ vọng chỉ số này lên đến 50.... rồi sau đó?
540 đúng là 1 điểm xoay chiều, qua đấy thì tèo hẳn, trên đấy thì còn tạm ổn. Nhưng cái hiện thời thấy được là chart tuần đang có lower high, chả tốt đẹp gì cho lắm. May mắn thì đây chỉ là sự nhiễu loạn tạm thời như hồi tháng 8/2013 khi thị trường tạo lower high nhưng vẫn đi lên tiếp. Không may mắn ở chỗ Vnindex đã giảm hơn 20% kể từ đỉnh 640, chứ không phải chỉ độ 12% như trước. Correction tầm 20% mà không có vài tuần bứt phá thì trước sau cũng xuống hố...
Trong lúc chờ đợi, anh em nên tận hưởng sand sex sun hoặc bất kỳ cái gì mình thích. Xem lịch Off VC 3 miền ở mục Viet Currency Club và đăng ký tham gia ngay khi có thể...
Bởi we are all dead in the long run....

Special tks Kụ Ká Kờ!
Bài viết quá hay, mà nghe thoang thoảng có hơi hướng của BC nữa, đọc phê lòi, khà khà!

úp đết MarketBreath trưa 08.04.2015
View attachment 133 View attachment 128 View attachment 129 View attachment 130 View attachment 131

@Colaido: chị tha lỗi cho, không phải là để bản ngã lên tiếng đâu chị Hai :)
em đang chờ con bank của chị lên 24 trước 30/04 đây ạ :), (17/04 ĐHCD con B, 14/04 con C)
Cám ơn chị Hai
GT & GL
nhìn giống như đội kẹp cổ sắp được cứu, đội bắt đáy sắp lồi mồm ấy nhỉ

đấy là thầy tự dịch đó nhé :D.... CK giờ như con KAC ấy, DCM nó.

em chỉ chơi mấy con mà ngày nào NN cũng múc thôi :) đều như vắt chanh ấy :4:

giờ thì em lại cho vài nick quen vào ign list , khi nào vui thì lại bỏ ra :4:.... TT ức chế không chịu được :(
e cũng cầm cả mớ mấy loại đấy, nhưng giờ cũng toàn đỏ + vàng. Chắc phải học chiêu giặt đồ của bác, chứ ôm mãi cũng thấy chán

nói thật với Thầy, em chán tất cả các thể loại chém dó mà không có chart và số liệu lắm rồi.... em ngấy tận cổ rồi....ngấy đ éo chịu được, chán ngấy rồi, chán lắm rồi .....
em biết thầy báo cáo sút bên VFp rồi...
nếu Thầy có lòng, cho em xin 500 chart nhé.... thày có Sys, em cũng có Sys vậy .... có gì ném cái chart lên để anh em mở rộng tầm mắt, đùng nói không vài câu rồi bỏ đi thế.
Em không theo thuyết âm mưu, nên làm ơn, chém có chart và có số liệu cụ thể, pls
DCM cái TT này làm em bức xúc lắm rồi ......

GT
Khổ thân ông bạn, em biết cụ có Sys riêng và hành động theo chỉ dẫn của nó, nên em chỉ góp ý kiến cá nhân thôi...
Cụ thích chart về Bank, thì em lôi con Leader ra và vẽ ý tưởng của em nhoé...haizzz...
Ps: post lên mai mốt nhìn lại, thấy sai tè le...xấu hổ nhưng vẫn phải post vì ông bạn thích xem tranh... :(

Hôm nay không có phiên follow through cho nó khẳng định cái trend, thị trường tiền ít này chắc chưa có bạo động có thể vẫn lên nhưng nhà nào tự quản lý nhà ấy, vẫn là khả năng chọn cổ mới kiếm được xèng và ưu ái cho những con có báo cáo quí 1 ngon.:102:

Back