Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

@Định,
- Như đã từng đề cập, em đã chính thức bỏ Mây Mưa ra khỏi chart. Nguyên lý phân tích chart vẫn theo Đông Phương, chỉ có bức tranh tả thực thì theo Tây Phương.
- Gửi cụ cái tranh, và mong cụ cho vài lời bình luận.
Ps: Các cụ Cao thủ Ichimoku đừng phê phán gì em nhé. Em chế ra cái món tả pín lù dựa trên sự hiểu biết, sở thích, và kinh nghiệm của bản thân với tiêu chí KISS. Các cụ lỡ có đọc, thấy không hợp nhãn, thì cũng lắc đầu cho qua nhé. Thks all !!!
View attachment 69
nhìn tranh rất clean :)
well-done ... hì hì...
TA chỉ là một công cụ.... lại có nhiều trường phái... nên dùng cái nào mình hiểu rõ nhất, phù hợp nhất là điều rất tốt :)
Ai cũng trải qua các giai đoạn như bên dưới, tất cả đều phải tự thân cảm nhận, không ai làm cho mình được.
1. Quan niệm 2. Thử nghiệm 3. Trải nghiệm 4. Kiểm nghiệm 5. Chiêm nghiệm 6. Sáng tạo

well-done ... hì hì...
TA chỉ là một công cụ.... lại có nhiều trường phái... nên dùng cái nào mình hiểu rõ nhất, phù hợp nhất là điều rất tốt :)
Ai cũng trải qua các giai đoạn như bên dưới, tất cả đều phải tự thân cảm nhận, không ai làm cho mình được.
1. Quan niệm 2. Thử nghiệm 3. Trải nghiệm 4. Kiểm nghiệm 5. Chiêm nghiệm 6. Sáng tạo
6: sáng tạo + phá hoại :)

well-done ... hì hì...
1. Quan niệm 2. Thử nghiệm 3. Trải nghiệm 4. Kiểm nghiệm 5. Chiêm nghiệm 6.Tẩm liệm .hết 1 vòng đời tiếp tục 1-6 :21:

Làm quả chart mộc cho thanh vị...
Bác nào thích màu nào theo màu ý, e thì chắc vàng rải 20% hũ mồi rồi ngóng cần tiếp, nếu nhịp nhịp thì thêm, bằng xụi lơ thì chờ trắng rải lại, cứu vàng, đại khái cứ lẩn quẩn thế...

Last edited:
Nhìn etf vnm thấy cường độ selling này mới thấy ngoại trừ PV thì những cp khác vẫn còn may mắn chán.
Con bear này đang khá đắc ý đánh chiếm từ vùng đất 19,5 xuống đến đây không thèm nghỉ ngơi. Vẫn biết ràng bear đang chiếm ưu thế ( MA 50 cắt xuống MA200 là vùng đất của nó, và ngược lại) sau khi ma mãnh vờ rút lui từ 18 về vùng 19,5 , thì nó gần như ko cho con bull được thở , ra đòn tới tấp.
Bull đã thực sự hy sinh, hay đó là kế hồi mã đao, cho bear đắc ý đuổi đánh rồi 1 đao quay lại chém chết bear? Chém được không thì đành phải chờ thời gian trả lời, nhưng MACD noi con bull đang chuẩn bị ra đòn.

Nhìn etf vnm thấy cường độ selling này mới thấy ngoại trừ PV thì những cp khác vẫn còn may mắn chán.
Con bear này đang khá đắc ý đánh chiếm từ vùng đất 19,5 xuống đến đây không thèm nghỉ ngơi. Vẫn biết ràng bear đang chiếm ưu thế ( MA 50 cắt xuống MA200 là vùng đất của nó, và ngược lại) sau khi ma mãnh vờ rút lui từ 18 về vùng 19,5 , thì nó gần như ko cho con bull được thở , ra đòn tới tấp.
Bull đã thực sự hy sinh, hay đó là kế hồi mã đao, cho bear đắc ý đuổi đánh rồi 1 đao quay lại chém chết bear? Chém được không thì đành phải chờ thời gian trả lời, nhưng MACD noi con bull đang chuẩn bị ra đòn.
cái đoạn đậm đấy ức chể nhỉ... e cũng bị quả lừa tềnh fake bull!

điểm lại lịch sử bơm và rút tiền của Vaneck ETF cùng tương quan VNIndex
câu hỏi là: TTCK VN để cho 2 con voi ETFs nó dắt mũi hay sao ? :D
đoạn rút này so với đoạn rút T 4,5,6/2013 là chả xi nhê gì... Liệu có chuyện tát nước theo mưa, dậu đổ bìm leo và theo đóm ăn tàn ? :21:
GT & GL
View attachment 94
Vê lờ thật...mới nhìn qua thấy VNM nó dắt mũi VNI khủng khiếp nhể...cụ :21:

View attachment 86
Các anh ấy vội rút tiền đưa vợ đi đẻ hay sao nhỉ, có quả gap down rớt khỏi vùng 18 mà quên ko test, nếu đợt này hồi lên đến đấy thì cũng cỡ 8%, tương ứng index bay lên vùng 585 điểm, cũng kiếm đc cặp vé đưa bạn gái đi xem FF7, phỏng các anh :heo09:

Dành cho các bạn.
đừng hỏi tôi, làm ơn đi :D tôi không trả lời đâu, thứ lỗi cho
GT & GL & GB today
Image all.png

Ps: không xóa nick của tôi, làm tôi khó nghĩ qúa :(

Back