68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
Dạo này toàn thích ngắm ảnh của cụ Hubble, không ngờ là vũ trụ đẹp lung linh đến vậy. Xin được chia sẻ cùng cụ @bon.bon, chúc vui!
NASAHubble
Thank Bạch Vân, những posts của BV luôn có nhiều điều để mình suy ngẫm và tìm hiểu. công nhận là bạn đọc và biết nhiều.
Quay lại đề tài Đạo - Ý, trong các posts trao đổi trước, theo cái hiểu of mình thì Đạo vs Ý ko phải là một, Đạo theo mình hiểu nó giống Tâm (theo Phật học) hơn, Tâm như hư không, Tâm phẳng lặng - tâm không. tâm như môi trường (ko biết dùng từ nào để lúc nào tìm từ gần nghĩa hơn) nó ở đó nhưng cũng ko ở đó, nó cũng là có mà cũng là không, khi ở trạng thái tĩnh phẳng lặng ta ko thể thấy dc sự hiện hữu of nó, ta chỉ nhận biết dc nó là có khi phản ảnh hình ảnh của Ý lên nó. và hình ảnh đó là đức theo khái niệm mà bạn đề cập đến, là cái hiện hữu mà ta thấy dc (bằng các giác quan).
trong 1 lần thiền đi, chừng 2y trước, mình đã có may mắn cảm nhận tâm phẳng lặng đó.
và như có lần bạn nói đến trong post trước về việc sau khi gieo quẻ có nên bàn tiếp về Đạo - Ý, bạn có đề cập đến câu và viết trong dấu "", là sóng ý thức phát vào không gian.
Sóng ý thức là 1 phần của Ý mà mình nói đến

Last edited:
Các cô chú còn trẻ cứ đi vào con đường này mãi vẫn ko lối ra...khi ra được thì có còn ý chí chiến đấu ,ý chí tiến thủ ko?Có phí tuổi trẻ ko?
Bấy nhiêu dư đủ rùi.
Riêng mình thấy các cô chú dừng lại thôi.

@bon.bon
Em vẫn lòng vòng theo dõi cái chòi lá nhà cụ, dưới 1 cái nick nào đó bất chợt lóe lên. Mong cụ đừng chấp cái sự "khùng điên" và "trẻ con" của em nhé.
1. Cái chữ Ý mà cụ nhắc, với chữ Đạo mà em đề cập... tạm thời vẫn chưa thể giao thoa.
Thuật ngữ của VC là thông khí nhé :21:
Cứ đổi nick riết, có muốn PM cũng không biết gửi tới cái nào :104:

Last edited:
Các cô chú còn trẻ cứ đi vào con đường này mãi vẫn ko lối ra...khi ra được thì có còn ý chí chiến đấu ,ý chí tiến thủ ko?Có phí tuổi trẻ ko?
Bấy nhiêu dư đủ rùi.
Riêng mình thấy các cô chú dừng lại thôi.
anh ơi, đó sở thích riêng of mỗi ng anh ơi,
việc sống thì tất nhiên là vẫn sống, mọi ng vẫn buôn chứng kiếm tiền ầm ầm đó anh,
cuộc sống đâu chỉ có xoay quanh kiếm tiền, có nhiều mối quan tâm khác, với ng này là ưu tiên, với ng khác thì ko, hihi.... :))))
đó là điều bon quan tâm và thích tìm hiểu, đã là thích thì ko ai cản dc đâu. kệ đi anh, anh đừng care nhiều làm gì. :)))
ps: bon cũng nhừ rùi, ko còn trẻ đâu :))))

Last edited:
Thank Bạch Vân, những posts của BV luôn có nhiều điều để mình suy ngẫm và tìm hiểu. công nhận là bạn đọc và biết nhiều.
Quay lại đề tài Đạo - Ý, trong các posts trao đổi trước, theo cái hiểu of mình thì Đạo vs Ý ko phải là một, Đạo theo mình hiểu nó giống Tâm (theo Phật học) hơn, Tâm như hư không, Tâm phẳng lặng - tâm không. tâm như môi trường (ko biết dùng từ nào để lúc nào tìm từ gần nghĩa hơn) nó ở đó nhưng cũng ko ở đó, nó cũng là có mà cũng là không, khi ở trạng thái tĩnh phẳng lặng ta ko thể thấy dc sự hiện hữu of nó, ta chỉ nhận biết dc nó là có khi phản ảnh hình ảnh của Ý lên nó. và hình ảnh đó là đức theo khái niệm mà bạn đề cập đến, là cái hiện hữu mà ta thấy dc (bằng các giác quan).
trong 1 lần thiền đi, chừng 2y trước, mình đã có may mắn cảm nhận tâm phẳng lặng đó.
và như có lần bạn nói đến trong post trước về việc sau khi gieo quẻ có nên bàn tiếp về Đạo - Ý, bạn có đề cập đến câu và viết trong dấu "", là sóng ý thức phát vào không gian.
Sóng ý thức là 1 phần của Ý mà mình nói đến
Hãy cứ thuận theo câu này: Đắc Tượng Quên Lời. Sớm muộn gì chúng ta cũng sẽ giao thoa, lúc ấy ngôn từ có khi là thứ xa xỉ ?!
Cụ và em đều đang rung động ở cùng 1 tần số, tuy nhiên, môi trường trao đổi lại không hỗ trợ cho cái tần số ấy phát huy tác dụng. Chi bằng, kính cẩn nghiêng mình... không nên cố chấp. Hòa vui theo tự nhiên là được, hẹn lúc khác lại thanh đàm cùng cụ.
Kính cụ!

Hãy cứ thuận theo câu này: Đắc Tượng Quên Lời. Sớm muộn gì chúng ta cũng sẽ giao thoa, lúc ấy ngôn từ có khi là thứ xa xỉ ?!
Cụ và em đều đang rung động ở cùng 1 tần số, tuy nhiên, môi trường trao đổi lại không hỗ trợ cho cái tần số ấy phát huy tác dụng. Chi bằng, kính cẩn nghiêng mình... không nên cố chấp. Hòa vui theo tự nhiên là được, hẹn lúc khác lại thanh đàm cùng cụ.
Kính cụ!
thank you Bạch Vân và các bạn, được nói chuyện và chia sẻ niềm yêu thích of mình với bạn thật dễ chịu, cho mình vơi đi những ồn ào mệt mỏi đời thường.
chúc bạn nhiều may mắn nhé.

em thừ xem lá số này xem sao, có phải of bs ko nhen
giờ thân 5/3/1972
Cái post này thật là đặc biệt, dưới góc độ 6 Nhâm mà nói:
1. Ngày giờ tiết lộ thông tin: xuất hiện 3 hào Tài, có thêm Quí Nhân lâm Không Vong.
2. Ngày giờ sinh: cũng xuất hiện 3 hào Tài, và lại cũng có Quí Nhân lâm Không Vong.
=> Có điềm báo gì chăng?
Cụ có thể cho xin thêm thông tin về giờ phút ra đời, giới tính, và nơi sinh của đương số để em nghiệm xét thêm dưới góc độ Thái Ất?
Kính cụ!

Back