68 & 86

lam gi ma gian, choc gian dc minh ko de dau :)) tat nhien la minh ko phai "sinh ra de lam trader" :)) nhung ko can phai nhu the moi thanh cong trong trading :)) tin minh di ke ca ng do co "basic instinct" of dash thi cung phai hoc rat nhieu va chet rat nhieu :))
Nói thiệt đừng giận, chế nên tập trung cviec chuyên môn. Cả fx hay ck chỉ trade cho vui giết thgian thì đc, chế hổng có cái basic instinct.

Phụ nữ thì sao chứ nhỉ! Bon đủ mọi tố chất để đi theo nghề này!
Chơi có phương pháp, thông thạo công cụ phân tích.
Suy luận một cách logic không đi săn tin hóng hớt,luôn biết mình đang làm gì.
Đặc biết có trực giác cực tốt cộng với được rèn luyện nhiều nên trực giác ngày càng bén.
Đạt được điều này nói thực là nhiều ông đàn ông ở đây có học đến chết cũng không bằng, quạn trọng hơn là lại yêu thích nghề này vậy sao không mau trở thành huyền thoại! :113::113::113:
Anh khen em qua, gio em ko nguong nua ma nhan luon :))
Em co diem yeu , rat yeu la qua tu tin. Va con lau moi duoi kip ACE tren VC nay

lam gi ma gian, choc gian dc minh ko de dau :)) tat nhien la minh ko phai "sinh ra de lam trader" :)) nhung ko can phai nhu the moi thanh cong trong trading :)) tin minh di ke ca ng do co "basic instinct" of dash thi cung phai hoc rat nhieu va chet rat nhieu :))
điển hình cố hữu, luôn cm mình đúng :24:
thôi mình té, lv chịu chê của chị thấp quá; ghẹo ít câu nữa khéo lại như cô kia :2cool_go:

Phụ nữ thì sao chứ nhỉ! Bon đủ mọi tố chất để đi theo nghề này!
Chơi có phương pháp, thông thạo công cụ phân tích.
Suy luận một cách logic không đi săn tin hóng hớt,luôn biết mình đang làm gì.
Đặc biết có trực giác cực tốt cộng với được rèn luyện nhiều nên trực giác ngày càng bén.
Đạt được điều này nói thực là nhiều ông đàn ông ở đây có học đến chết cũng không bằng, quạn trọng hơn là lại yêu thích nghề này vậy sao không mau trở thành huyền thoại! :113::113::113:
Em cung nghi vay, va em cung hieu y aHL, em ko ghen ti voi cac AC khi moi ng khoe lai va khoe gioi hon minh, chi ganh ty voi moi colai vi co ay co dc 1 hanh trinh kha toan ven :)) congrat chi colai! :))

Buồn cười thật! Em lại luôn tự hào vì em làm nghề trade cổ,Em càng tự hào hơn khi em đang sống sung túc với nghề này, Tại sao em phải xấu hổ khi đây là nghề pháp luật cho phép và phải đóng thuế đầy đủ cho nhà nước! Nếu em mà làm việc gì mà phải xấu hổ không dám nói với ai như anh thì em sẽ không bao giờ làm, vì vừa làm vừa cảm thấy nhụ c thì nó khổ lắm. Có anh giám đốc tâm sự với em là nếu trade cổ mà lãi được thì anh sẵn sàng bỏ nghề hiện tại vì anh nói muốn có việc phải đi xin xỏ chạy chọt mới xin được công việc, bỏ công bỏ sức ra làm xong lại phải lê lết mới thu được tiền lại.
Em nghĩ rằng không có nghề gì dễ thành công và tỷ lệ thành công xuất sắc cũng chỉ 20%, vì vậy nếu có đam mê và có khả năng vì sao không làm.:1:
Chỉ có 20%thôi mà xuất sắc hả?Tầm thường quá!
Thôi,mình ko muốn bàn sâu vào những câu chuyện này trong 4r về trade cổ,mỗi người mỗi chí.Kẻ ko biết ko có tội.
Dù sao cũng chân tình chúc mừng bác hạnh phúc và tự hào với nghề trade cổ.

Anh buc lam gi aHL. Neu lenh SS of minh cham diem CL thi cutloss thoi. Dung lan tan, dung look back. Va tiep tuc len day tan doc voi em
Yes em!
Khi dòng tiền rò rỉ đang chảy vào 1 kênh đầu tư nào đó mà chưa ai nhận ra điểm đến,đó sẽ là cơ hội kiếm tiền ngon nhất và cũng giống như khi mọi người nhận ra và ào ào nhảy vào thì smart money lại rò rỉ đi ra...Anh cần thời gian để nhận ra nó,và còn 1 số việc phải làm-đó là lý do out 2 tháng.
Như vậy,lượng tiền này đang ở đâu?
1/Chờ có giá đủ hấp dẫn để vào mua.
2/Chảy vào kênh nào đó:
+USD:ko tăng
+Vàng trong nước:ko thấy biến
+BĐS:ko tăng giá,giao dịch ko tăng nhiều?
3/GTK:Ls thấp ko hấp dẫn
Alice asked the Cheshire Cat, who was sitting in a tree, “What road do I take?”

The cat asked, “Where do you want to go?”

“I don’t know,” Alice answered.

“Then,” said the cat, “it really doesn’t matter, does it?”
Lewis Carroll, Alice’s Adventures in Wonderland
Các NH chỉ có thể kiểm soát được lưu lượng dòng tiền nhưng sẽ ko kiểm soát được dòng chảy của nó.?
Phần thưởng rất lớn cho những ai thấy được dòng tiền chảy về kênh nào ? :105:

Chỉ có 20%thôi mà xuất sắc hả?Tầm thường quá!
Thôi,mình ko muốn bàn sâu vào những câu chuyện này trong 4r về trade cổ,mỗi người mỗi chí.Kẻ ko biết ko có tội.
Dù sao cũng chân tình chúc mừng bác hạnh phúc và tự hào với nghề trade cổ.
Đong xèng thôi, kiếm tiền hợp pháp, hợp lý thì có gì không hạnh phúc và tự hào.
Chê kiếm tiền từ chứng à? Vậy thì tắt máy tính, bớt online kể về chứng, chơi chứng, bớt kể mấy điều triết ný chỉ có tác dụng in thành sách và bán, xỏ đôi giày đẹp, diện suit thật bảnh tỏn, dẫn vợ con ra đường, bước vào những nơi thật đắt đỏ trải nghiệm cuộc sống thượng lưu ngay và nuôn.

Yes em!
Khi dòng tiền rò rỉ đang chảy vào 1 kênh đầu tư nào đó mà chưa ai nhận ra điểm đến,đó sẽ là cơ hội kiếm tiền ngon nhất và cũng giống như khi mọi người nhận ra và ào ào nhảy vào thì smart money lại rò rỉ đi ra...Anh cần thời gian để nhận ra nó,và còn 1 số việc phải làm-đó là lý do out 2 tháng.

HY vọng bác cũng thay đổi nhanh như lần trước:1: để em còn hóng

Yes em!
Vang, em se de y dieu nay. Em nghi dong tien tuoi (ko margin) chay manh dan vao core biz, TT de dat hon voi mảgin sau 1 thoi gian dai voi dong tien re...

Buồn cười thật! Em lại luôn tự hào vì em làm nghề trade cổ,Em càng tự hào hơn khi em đang sống sung túc với nghề này, Tại sao em phải xấu hổ khi đây là nghề pháp luật cho phép và phải đóng thuế đầy đủ cho nhà nước! Nếu em mà làm việc gì mà phải xấu hổ không dám nói với ai như anh thì em sẽ không bao giờ làm, vì vừa làm vừa cảm thấy nhụ c thì nó khổ lắm. Có anh giám đốc tâm sự với em là nếu trade cổ mà lãi được thì anh sẵn sàng bỏ nghề hiện tại vì anh nói muốn có việc phải đi xin xỏ chạy chọt mới xin được công việc, bỏ công bỏ sức ra làm xong lại phải lê lết mới thu được tiền lại.
Em nghĩ rằng không có nghề gì dễ thành công và tỷ lệ thành công xuất sắc cũng chỉ 20%, vì vậy nếu có đam mê và có khả năng vì sao không làm.:1:
Me too :D.
Bản năng cờ bạc đấy thầy, không đọc gì, không nghe gì, tự dưng muốn múc như sp Tuấn minh đấy:24: múc GTN cái ce ngay
Đính chính cái em kẹp thái mị a 2 tuần =)) đùa lão cào chơi vui thôi chứ làm méo gì có chiện tự nhiên muốn múc. :21::21:.
Lại giải thích ko khéo anh Dát lại vào chê.

Back