68 & 86

Phụ nữ thì sao chứ nhỉ! Bon đủ mọi tố chất để đi theo nghề này!
Chơi có phương pháp, thông thạo công cụ phân tích.
Suy luận một cách logic không đi săn tin hóng hớt,luôn biết mình đang làm gì.
Đặc biết có trực giác cực tốt cộng với được rèn luyện nhiều nên trực giác ngày càng bén.
Đạt được điều này nói thực là nhiều ông đàn ông ở đây có học đến chết cũng không bằng, quạn trọng hơn là lại yêu thích nghề này vậy sao không mau trở thành huyền thoại! :113::113::113:
Em chịu anh à.Em đã lên bờ xuống ruộng rồi,em nếm trải cả rồi anh à.Vợ đẹp con ngoan nhà lầu xe hơi,homeless...Đỉnh cao vực thẳm gì em cũng bò qua hết rùi...
Em thì chẳng có lời khuyên nào,ngoài quan niệm phụ nữ như"con chim quý chỉ ở long son"thôi,
Còn mọi thứ giao đàn ông gánh vác,thành bại,sống chết gì em cũng chơi cũng chấp được tuốt.!!!Em là thế đấy!
Chúc mừng,chúc cô bé thành huyền thoại.

em có đọc media đâu, :D
em cũng đâu có theo P-notes, đấy là đang nói tiếp theo cái giả định để chờ TT confirm thui mà, P-notes thì tiền nó ào ào ý chứ.

PS: mà em ko định tập trung nhiều cho CK :D
Nói thiệt đừng giận, chế nên tập trung cviec chuyên môn. Cả fx hay ck chỉ trade cho vui giết thgian thì đc, chế hổng có cái basic instinct.

Về chứng,chọn mẫu vui từ làng VC.vn:
-Ko biết các bác trên này có show thật ko ,nếu thật thì có >95% các bác còn ngồi sòng đá với nhau.(trừ các BBs tay to,ừ mà Tay To có bao giờ show TK đâu?)
_Tiền &KL GD từ TT thấy giảm rõ.
Như vậy,lượng tiền này đang ở đâu?
1/Chờ có giá đủ hấp dẫn để vào mua.
2/Chảy vào kênh nào đó:
+USD:ko tăng
+Vàng trong nước:ko thấy biến
+BĐS:ko tăng giá,giao dịch ko tăng nhiều?
3/GTK:Ls thấp ko hấp dẫn
Alice asked the Cheshire Cat, who was sitting in a tree, “What road do I take?”

The cat asked, “Where do you want to go?”

“I don’t know,” Alice answered.

“Then,” said the cat, “it really doesn’t matter, does it?”
Lewis Carroll, Alice’s Adventures in Wonderland
Các NH chỉ có thể kiểm soát được lưu lượng dòng tiền nhưng sẽ ko kiểm soát được dòng chảy của nó.?
Phần thưởng rất lớn cho những ai thấy được dòng tiền chảy về kênh nào ? :105:
Mẫu tý tẹo thì độ lệch khủng, cho nên giả thuyết của a có độ tin cậy vô cùng.. thấp.
A cứ cố chứng minh market sai, để làm gì, haha

Mẫu tý tẹo thì độ lệch khủng, cho nên giả thuyết của a có độ tin cậy vô cùng.. thấp.
A cứ cố chứng minh market sai, để làm gì, haha
Mình đã nói là chọn mẫu vui mà,
Ko nên áp chứng minh TT sai(do bác nghĩ mình show SS :D),cái nì là nhìn GD TTchung dưới đánh giá của mình và mình ko trade giống các bác trên này,cái nhìn của mình ko tính ngày 1,ngày 2 -mình cũng ko trade ngắn ,lấy nó làm nghề được;
Mình chỉ chờ mùa cá về theo đàn mà giăng lưới chứ ko có thời giờ câu cá mỗi ngày,mình thấy phí đời lém,mà chẳng thu được là bao!Mà mục tiêu đời mình đâu để trade cổ?Cũng chẳng muôn để ai hỏi,anh làm nghề gì ?em làm nghề trade cổ?Ba làm nghề gì?Ba làm nghề ...

Ko nên áp chứng minh TT sai(do bác nghĩ mình show SS :D),cái nì là nhìn GD TTchung dưới đánh giá của mình và mình ko trade giống các bác trên này,cái nhìn của mình ko tính ngày 1,ngày 2 -mình cũng ko trade ngắn ,lấy nó làm nghề được;
Mình chỉ chờ mùa cá về theo đàn mà giăng lưới chứ ko có thời giờ câu cá mỗi ngày,mình thấy phí đời lém,mà chẳng thu được là bao!Mà mục tiêu đời mình đâu để trade cổ? Cũng chẳng muôn để ai hỏi,anh làm nghề gì ? em làm nghề trade cổ? Ba làm nghề gì? Ba làm nghề ...
e chả care đến cái pos tí tẹo của a và sure là market cũng thế; chỉ là trông a cố defend cái vị thế ấy buồn cười như nào ấy:1cool_byebye:
đậm: a ko tin chart, ko tin ptcb, ko tin vào nghề trade thì giống như diễn viên tay ngang ko thể nào diễn nhập vai ấy :1:

Chuẩn bị nào

đóng cửa 52 cái nào:21:

e chả care đến cái pos tí tẹo của a và sure là market cũng thế; chỉ là trông a cố defend cái vị thế ấy buồn cười như nào ấy:1cool_byebye:
đậm: a ko tin chart, ko tin ptcb, ko tin vào nghề trade thì giống như diễn viên tay ngang ko thể nào diễn nhập vai ấy :1:
Thực tế các bác trên đây đa phần là sử dụng TA,mình ko bác bỏ công cụ ,phương tiện của các bác,có những lúc dùng công cụ TA đánh thắng được vài deal cứ tưởng mình hay,công cụ ấy tuyệt vời...nhưng rồi sẽ thấy...
Cuối cùng rồi ai cũng sẽ thấy cần phải làm gì thôi,tìm ra "cách và con đường "để đi ,và bài học nào cũng phải trả học phí thôi,nếu bác muốn nói mình sẽ nói cho,còn ko thì nói chi cho mệt...
Mình dừng ở đây.

Thực tế các bác trên đây đa phần là sử dụng TA,mình ko bác bỏ công cụ ,phương tiện của các bác,có những lúc dùng công cụ TA đánh thắng được vài deal cứ tưởng mình hay,công cụ ấy tuyệt vời...nhưng rồi sẽ thấy...
Cuối cùng rồi ai cũng sẽ thấy cần phải làm gì thôi,tìm ra "cách và con đường "để đi ,và bài học nào cũng phải trả học phí thôi,nếu bác muốn nói mình sẽ nói cho,còn ko thì nói chi cho mệt...
Mình dừng ở đây.
nô thank kiu, ko dám cũng ko đủ trình độ học style chiến thắng từng trận sau đó dành chiến thắng cả cuộc chiến như a đc.:3cool_adore:

Méo hịu gì cả, thật tình basic instinct cụ thể là j? Ông Thầy bảo 2 chữ này là mấu chốt trong bí cắp của ổng, nhưng không giảng cụ thể. Anh biết nhờ chỉ giùm, đỡ phải mò mẫm. Thks!
Tôi hứa là tịnh khẩu rồi, chứ không là có anh lại bị ngoáy ngay... ko phải cờ trong bạc ngoài đâu.
a lại cờ trong bạc ngoài:21:

Mình chỉ chờ mùa cá về theo đàn mà giăng lưới chứ ko có thời giờ câu cá mỗi ngày,mình thấy phí đời lém,mà chẳng thu được là bao!Mà mục tiêu đời mình đâu để trade cổ?Cũng chẳng muôn để ai hỏi,anh làm nghề gì ?em làm nghề trade cổ?Ba làm nghề gì?Ba làm nghề ...
Buồn cười thật! Em lại luôn tự hào vì em làm nghề trade cổ,Em càng tự hào hơn khi em đang sống sung túc với nghề này, Tại sao em phải xấu hổ khi đây là nghề pháp luật cho phép và phải đóng thuế đầy đủ cho nhà nước! Nếu em mà làm việc gì mà phải xấu hổ không dám nói với ai như anh thì em sẽ không bao giờ làm, vì vừa làm vừa cảm thấy nhụ c thì nó khổ lắm. Có anh giám đốc tâm sự với em là nếu trade cổ mà lãi được thì anh sẵn sàng bỏ nghề hiện tại vì anh nói muốn có việc phải đi xin xỏ chạy chọt mới xin được công việc, bỏ công bỏ sức ra làm xong lại phải lê lết mới thu được tiền lại.
Em nghĩ rằng không có nghề gì dễ thành công và tỷ lệ thành công xuất sắc cũng chỉ 20%, vì vậy nếu có đam mê và có khả năng vì sao không làm.:1:

Méo hịu gì cả, thật tình basic instinct cụ thể là j? Ông Thầy bảo 2 chữ này là mấu chốt trong bí cắp của ổng, nhưng không giảng cụ thể. Anh biết nhờ chỉ giùm, đỡ phải mò mẫm. Thks!
Tôi hứa là tịnh khẩu rồi, chứ không là có anh lại bị ngoáy ngay... ko phải cờ trong bạc ngoài đâu.
Bản năng cờ bạc đấy thầy, không đọc gì, không nghe gì, tự dưng muốn múc như sp Tuấn minh đấy:24: múc GTN cái ce ngay

Back