Tuanminh's Trading

Đúng ạ :4:. Đối với em là quá quá đúng luôn, phân tích ầm ầm chuẩn vãi cả ái ra nhiều rất nhiều lần, nhưng tâm lý chiến trading và cách đi tiền thì vẫn chưa ra ngô khoai gì cả.
- Phân tích ra điểm mua ngon, vào đúng điểm, thị trường giật cho vài nhát sợ quá out.
- Phân tích gãy trend TT đang tèo, Lì không chịu cut --> vỡ mồm.
- Phân tích ra chưa có thời điển chuẩn, nhưng nhìn bảng ham quá cầm đèn chạy trước ô tô-> vỡ mồm.
- Phân tích ra cp ngon thời điểm vào ngon sợ không tự tin vào phân tích của mình bỏ lỡ luôn--> tiếc, nó chạy xa lắc chịu không nổi phi vào ngồi đỉnh hoa quả sơn.
- Phân tích ra chuẩn vào chuẩn, tiền vào có tẹo lãi 50% không bằng người ta tăng 10%. Sau đó nhồi tiền thì lại trúng đỉnh.
Túm lại là rất là nhiều :21::21:.
Vậy nên em quyết định tập trung vào trade toàn thời gian để sống cùng TT và để ăn tát bằng lần :dash:.
Chưa thấy cái đoạn: phạm húy đi phạm húy lại một lỗi mấy lần...thuộc làu làu luôn vẫn phạm lỗi ...thế là cậu giỏi hơn mềnh mấy bậc rồi... đang luyện cách bắn cung của ông bạn MMs, mãi chưa bắn trúng được cái đích nào cho ra hồn...kkk

Vào nhà @TuanMinh tám bừa một phát :21:,

Thấy Tuấn Minh lôi ra nhiều yếu điểm quá, mình chỉ muốn bổ sung ưu điểm, đó là các bạn như @TuanMinh, @xBuu có sức trẻ và thời gian mà bây giờ thế hệ mình không có nữa, người càng có tuổi càng hiểu điều này. Sai hay đúng cứ để thời gian và TT trả lời, nhưng không đủ nhiệt huyết, can đảm để thử thì mãi mãi không biết mình sai hay đúng và nên đi con đường nào. Một lần nữa chúc mừng các bạn
(P/S: viết xong nghe giống diễn văn của cán bộ đường lối quá :24::24::24:)
Hỏi tí cụ @ronin ơi, cụ thế hệ 8x ạ? Em cũng 8x khúc giữa này, nhớ thời trẻ trâu hơn bây giờ nhiều...giờ thì lười và ko có nhiều tgian như trước :(

Hỏi tí cụ @ronin ơi, cụ thế hệ 8x ạ? Em cũng 8x khúc giữa này, nhớ thời trẻ trâu hơn bây giờ nhiều...giờ thì lười và ko có nhiều tgian như trước :(
Hihi, lâu lâu khai thật một tí, thường những lúc nói thật là những lúc thấy mình hơi "ngu ngu" :24:, mình thuộc thế hệ 7x. Còn nhớ hồi đầu những năm 2000 học trường Kinh tế xong, ra trường đi làm, gặp ông cậu ở xa về chơi (lúc đó ông ấy sắp về hưu rồi), ông ấy hỏi han một hồi rồi hỏi mình "Cháu nghĩ sao về TTCK?". Mình ngu ngơ, trả lời một hồi rồi kết luận cháu nghĩ nó giống cờ bạc. Sau này mới thấy mình dại thật. Thế mới thật xứng đáng là "Gừng càng già càng cay".

Hihi, lâu lâu khai thật một tí, thường những lúc nói thật là những lúc thấy mình hơi "ngu ngu" :24:, mình thuộc thế hệ 7x. Còn nhớ hồi đầu những năm 2000 học trường Kinh tế xong, ra trường đi làm, gặp ông cậu ở xa về chơi (lúc đó ông ấy sắp về hưu rồi), ông ấy hỏi han một hồi rồi hỏi mình "Cháu nghĩ sao về TTCK?". Mình ngu ngơ, trả lời một hồi rồi kết luận cháu nghĩ nó giống cờ bạc. Sau này mới thấy mình dại thật. Thế mới thật xứng đáng là "Gừng càng già càng cay".
Ặc...ặc...vậy mà em cứ tưởng tầm tuổi em...thời gian qua em giỡn hơi loạn ngôn tí...[emoji17]

Vào nhà @TuanMinh tám bừa một phát :21:,

Thấy Tuấn Minh lôi ra nhiều yếu điểm quá, mình chỉ muốn bổ sung ưu điểm, đó là các bạn như @TuanMinh, @xBuu có sức trẻ và thời gian mà bây giờ thế hệ mình không có nữa, người càng có tuổi càng hiểu điều này. Sai hay đúng cứ để thời gian và TT trả lời, nhưng không đủ nhiệt huyết, can đảm để thử thì mãi mãi không biết mình sai hay đúng và nên đi con đường nào. Một lần nữa chúc mừng các bạn
(P/S: viết xong nghe giống diễn văn của cán bộ đường lối quá :24::24::24:)
cứ tưởng ronin same same 2 bạn trẻ ấy chứ .
oái, thế mà mình xưng chị em ngọt xớt, hehe....sogi sogi, mà dc trẻ lên cũng khoái chứ bộ, nhỉ :D

Chắc tại chứng hành quá nên thế ạ, mà tính ra em trẻ gì nữa, 31t rồi...ặc...ặc...
31 là tuổi chín chắn . Mới ở cữ "tam thập nhi lập" mà đã già gì :24:.

"60 chưa phải là già
60 là tuổi mới qua dậy thì
65 hết tuổi thiếu nhi
70 là tuổi mới đi vào đời
75 là tuổi ăn chơi
80 là tuổi yêu người yêu hoa
90 mới bắt đầu già
Đêm đêm vẫn cứ mặn mà yêu thương
100 có lệnh diêm vương :
Cứ ở trên ấy yêu đương thỏa lòng
Bao giờ đạn hết lên nòng
Từ từ đi xuống là xong là vừa"

http://mp3.zing.vn/bai-hat/DUNG-NOI-TOI-GIA-NSND-TRAN-HIEU/IW7DWI7A.html

Last edited:
Bạn @Cào Cào cứ thoải mái đi, như thời gian qua mới vui chứ câu nệ quá lại không trao đổi được gì.
hý hý, ai như ông thầy già KK khó chệu bác nhỉ :D (nói lén ổng bên này, kaka)
Tại thấy hố hàng nhiều quá nên rà soát lại tình hình để biết giỡn ko loạn ngôn í mà cụ... [emoji16]
4r là qua 1 lớp mask rồi, ai thích cứng mình cưng, ai chịu đùa thì mình hầu; câu nệ tuổi tác thì phải nhờ ad mở chức năng show age ngay dưới nick là xong. :111: và như vầy là một cơ số lại đội thêm lớp mask thứ 2: fake age:11:

"60 chưa phải là già
65 hết tuổi thiếu nhi
75 là tuổi ăn chơi
90 mới bắt đầu già
100 có lệnh diêm vương :
Bao giờ đạn hết lên nòng

http://mp3.zing.vn/bai-hat/DUNG-NOI-TOI-GIA-NSND-TRAN-HIEU/IW7DWI7A.html
Thơ hay thơ hay...kkk
Thôi em đi ngủ đây ạ! G9 các cụ :)

"60 chưa phải là già
65 hết tuổi thiếu nhi
75 là tuổi ăn chơi
90 mới bắt đầu già
100 có lệnh diêm vương :
Bao giờ đạn hết lên nòng