Tiền điện tử: ban mai mới cho ngành tài chính

Trung Quốc lại cấm thanh toán Coin giống cấm ICO 2017, liệu có toang :19:
E vừa xem lại thì tháng 8.2017 ra tin cấm ICO sau đó là BTC làm 1 sóng tăng cực mạnh rồi mới sập

Trung Quốc lại cấm thanh toán Coin giống cấm ICO 2017, liệu có toang :19:
E vừa xem lại thì tháng 8.2017 ra tin cấm ICO sau đó là BTC làm 1 sóng tăng cực mạnh rồi mới sập
Năm nay thị trường khác 2017 nhiều rồi. 2017 hỗn mang và yếu lắm, ko có nhà đầu tư tổ chức, các bank thì khinh thị

Lú dã man :)) từ 7x lên 14x xong lại về 7x =)) ăn x4 trong mấy tiếng nếu vừa long vừa short ha ha.
con này sao lại đi bờ đi bụi thế nhỉ? đi tìm Hồng Thất Công sao :))). Hình như qua nó list sàn Lbank, nên mới có quả pump & dump kinh vậy.

• Like
Reactions: Tin
Trên đường xuống địa ngục cả dzồi ACE ơi... Giàu có ko quen, nghèo khó lại quá đỗi bình thường...
Bật chế độ sleepy lên rồi ngất, trăm năm sau tỉnh lại là vừa.
ACE làm môi giới BĐS, bán hộ em lô đất, để em dca... hic
# HODL
N.F.A

sáng nay e bán hết những con linh tinh mua all in xvs này <50. Khấn thôi.
Mềnh đang lỗ lòi mắt, gồng thấy cụ Tổ luôn Thầy ạ. Tài sản có vầy:
+ 30% bnb, 30% defi (cake & xvs), 30% nft (top 10 mảketcap), 5% dego, 5% link.
Cả ngày nay ngồi soi chảt, vừa gõ mõ vừa bơm tay, y như clip mà các cụ tổ hodler chỉ bảo... Mong sau mưa, chời lại soáng.

Cả ngày nay ngồi soi chảt, vừa gõ mõ vừa bơm tay, y như clip mà các cụ tổ hodler chỉ bảo... Mong sau mưa, chời lại soáng.
Em thì đang all in Dego và vừa full margin quanh 10$ và cũng đang khấn :3cool_adore:, anh gõ mạnh mõ lên giúp em cái

Sáng dậy thấy mọi người share ầm ầm là Trung Quốc cấm crypto nên phải đi cross check với mấy bạn phóng viên quốc tế và học trò mình làm PBoC (NHTW Trung Quốc). Sau đó thì FT lên bài này viết khá rõ, confirm lại source của các bạn đó nên mình chia sẻ lại những gì mình biết. ======== Mình chỉ diễn giải lại những gì mình nghe cho đến lúc này: 1) Hiệp hội ngân hàng và internet TQ ra join statement với PBoC khẳng định lại crypto không dùng để thanh toán (nghĩa là không đem đi chợ mua rau được). Các dịch vụ thanh toán liên quan (như mua xe Tesla) là không được chấp thuận. Đây là động thái confirm lại quan điểm trước đây của các cơ quan điều hành thị trường của TQ thôi: không chấp nhận crypto làm thanh toán. Caixin lên tin tương tự FT, nhấn mạnh "crypto can't be used as a form of payment" Đây cũng có thể là nguyên nhân thật sự khiến anh Musk quay xe với Bitcoin, vì tăng trưởng thị trường EV car của TQ là miếng bánh rất quan trọng hiện tại và tương lai. Anh Musk không muốn đi ngược lại chủ trương của regulator ở TQ. 2) Động thái không chấp nhận crypto làm thanh toán là đã có từ lâu, và được dự đoán trước là không thay đổi, vì TQ sắp ra đồng Nhân dân tệ số (không phải crypto, mà là digital currency, centralized). Con đẻ nhà người ta sắp ra làm startup, ai mà cho mấy đứa ngoài đường chặn đường làm ăn chứ. Các ngân hàng, định chế tài chính còn chưa chắc có được miếng bánh trong vụ này (đến giờ vẫn chưa quyết định ai sẽ được làm trung gian thanh toán chính) nên tranh thủ thể hiện quan điểm ủng hộ lãnh đạo để xin chia bánh. ========= Cho nên tin này mới mà không mới. Túm lại, khẳng định lại view cũ của TQ là không dùng crypto làm thanh toán, thế thôi. Chưa có thông tin là "cấm" trên mọi phương diện như ai đó diễn giải, và sources của mình ở PBoC confirm là chưa có nghe cái gì như vậy. Nhưng cách chạy đỏ sàn của crypto cho thấy nhiều người cứ giữ vững niềm tin là crypto sẽ được chính phủ chấp nhận hay gì đó. Bad news thật sự của vụ này sẽ xảy ra nếu phía institutional investors ở Âu Mỹ quay xe. BofA survey tháng trước cho thấy nhiều bác đang tính bỏ tí tiền của khách vào crypto. Sau vụ quay xe của anh Musk, nhiều bạn đang chùn tay. FT hôm trước cũng lên bài insitutional investors đang rút tay lại sau vụ anh Musk và gọi crypto là crowded trade (nghĩa là quá nhiều người đổ vào kiểu phong trào). Và có thể báo chí có thể nhân vụ này làm lại vụ SEC đang delay duyệt hồ sơ ETF của coin. Như có lần mình giải thích hôm trước, khả năng SEC sẽ thông qua ETF trong tháng 6 như nhiều người kỳ vọng đang rất nhỏ. Đơn giản là vì các bạn đang phải review lại qui định liên quan đến các coin futures, mà ETF application nào cũng bảo dùng replication strategy có futures. Cho nên chưa review xong futures thì các bạn ấy chắc vẫn sẽ ngâm hồ sơ thôi. Cái best trade với BTC và ETH theo mình là ôm hàng ngồi đợi ETF. Có coin ETF ở Mỹ, sẽ mở ra 1 floodgate cho rất nhiều tiền tuôn vào. Thành bại của 2 ông này về fundamental mà nói, chính là ở đó. Chỉ cần mấy ổng lấy được 10% tiền vào quỹ vàng GLD qua crypto (do diversificaiton strategy của một số quỹ thôi, vì risk-reward profile của crypto được cho là tốt hơn gold - tại giá crypto năm ngoái lên quá), thì sẽ có thể có hơn 6 tỷ đô tiền tươi vào thị trường. Nhưng ngày này có phải trong 2021 không thì cũng là câu hỏi. ====== Fun fact: Quỹ chị Wood đang cãi lộn với anh Musk vụ Bitcoin. Chị lỡ có gom mấy cổ phiếu của các ông mua coin mà lên thôi mà. “In our view, the concerns around Bitcoin’s energy consumption are misguided,” said ARK cryptoasset analyst Yassine Elmandjra in an emailed statement. “Contrary to consensus thinking, we believe the impact of Bitcoin mining could become a net positive to the environment.” Tình bạn bao lâu nay rạn nứt chỉ vì một dòng tweet của anh là sao? ======== Link có liên quan: Bitcoin falls sharply after China signals crypto crackdown https://www.ft.com/content/c4c29bb3-c8ee-454c-a2dd-eac9f644007f Bitcoin’s Obstacles Mount Amid China Cryptocurrency Warning https://www.caixinglobal.com/2021-0...d-china-cryptocurrency-warning-101714967.html Asset managers express caution on cryptocurrency after price swings https://www.ft.com/content/cf378147-1c60-4d60-96fb-bacbfad840fe Cathie Wood’s ARK at odds with Musk over Bitcoin environmental impact https://uk.investing.com/news/crypt...usk-over-bitcoin-environmental-impact-2375860

BTC downtrend đại ca ơi =)).
Vẫn quyết tâm hold à :3cool_adore:.
E thì đợt này đang trade theo plan cứ ô cụ BTC sập canh quanh mức hỗ trợ lại múc mấy em alt mạnh nhất so với thị trường chung ,
BTC hồi lên bọn đó tăng tầm 10-20% là té dần.
CÒn hàng hold lâu dài đợt này tập trung bào Near thôi :))
Còn chờ kẹp em xvs nữa =)) m óa hôm qua lên 140$ ko bán thật có lỗi :((.

Em thì đang all in Dego và vừa full margin quanh 10$ và cũng đang khấn :3cool_adore:, anh gõ mạnh mõ lên giúp em cái
Thầy quả nhiên liều... Margin mà chơi mí con ko thuộc Top 10 thanh khoản, nó làm cái râu dài là bay acc luôn ấy...
Gửi Thầy xem lại cái clip kinh điển, dân trader crypto phải thuộc lòng:
Gud luck!

BTC downtrend đại ca ơi =)).
Vẫn quyết tâm hold à :3cool_adore:.
E thì đợt này đang trade theo plan cứ ô cụ BTC sập canh quanh mức hỗ trợ lại múc mấy em alt mạnh nhất so với thị trường chung ,
BTC hồi lên bọn đó tăng tầm 10-20% là té dần.
CÒn hàng hold lâu dài đợt này tập trung bào Near thôi :))
Còn chờ kẹp em xvs nữa =)) m óa hôm qua lên 140$ ko bán thật có lỗi :((.
Hodler một trăm năm sp ơi, chỉ chốt lời khi em nó đi vào mode ATH & FOMO trend...
Bít có về 5k hay 500 $ thì đn vẫn thế...

Đn đang thanh lý mớ tài sản để dca, cứ bnb giảm 100 $ thì dca một lần... dca đến chết, như đã nói lúc đầu topic á sp. Chả mấy khi đại ca CZ cho cơ hội làm lại cuộc đời...
NFA
Đừng làm như đn...nếu ko muốn mất ngủ khi màn đêm buông xuống nha sp!!!
:2cool_beated:

Back