Tiêu Dao Truyền Kỳ

Em thấy là ko nên phản biện lại với bạn này. VÌ ngay từ đầu em đã thấy bạn này có ý gây war , cái tên nick lập ra cũng là có dụng ý cả, và không phải từ hôm qua mà là mấy tuần trước, khi mà bạn này post link face lên rồi bảo cái gì gì lung tung ấy.
Nên thiết nghĩ a cứ cho qua coi như bạn này nói 1 mình cho phẻ :1:
TuanMinh đã tìm hiểu kỹ nick của em rồi, như vậy cũng phải suy xét vì sao em nhiệt huyết như vậy chứ, tất cả là muốn tốt cho cá nhỏ như bao năm qua. Riêng em là học trò khá cứng của thầy Hoanhhabach, như thầy đã chỉ dẫn em đi chinh chiến khắp nơi, để rèn luyện ý trí và ở đây em phải tỏ rõ quan điểm và phương pháp của bậc thầy đúng với Tiêu để của trang viết : Trò chơi của cá lớn . Nếu ở đâu dùng tiêu đề ấy mà làm ảnh hưởng đến uy tín của thầy là em phản biện, nếu người đứng đầu ( chủ topi) mà chuẩn xác với tt chung, làm lợi cho mọi người, dù là phương pháp gì em cũng tạm cho qua, nếu thấy yếu kém em sẽ phản bác và đưa phương pháp mà em đã học được từ thầy, cải tạo tướng trước để không hổ danh trang viết mang tên Trò chơi của cá lớn, nếu các bạn không theo cách ấy thì nên thay tên trang viết đang dùng thì hay hơn cả. Em cũng đã hỏi ý kiến của thầy hoanghabach rồi.

Em cũng thấy sao nói vây thôi mừ, ủa anh bye bye sớm vậy em nói về TA sai điều gì thì anh cứ chỉ dẫn cụ thể chứ anh cho câu: "hiểu hau quá rồi" thì em biết đâu là lầm lẫn, sai xót. anh cứ phản bác đi chứ, như anh đã nói ở phần 01 nhỏ ấy.
định không lên tiêngs, nhưng phải công nhận pác @Hòa Bình nói dài, nói dai...thành ra.... em mà như pác đấy là em lượn luôn rồi, đến nhà người khác mà lớn tiếng quá. đành rằng là tranh luận

Nghe kỹ 1 lần đây bạn : Tôi KHÔNG KÊU GỌI người ta mua hay bán cái gì cả ! Nhe nhớ chứ. Tôi chỉ hướng dẫn người ta HIỂU PTKT và tự áp dụng vô trades của chính họ. Vấn đề hiểu rõ TA có thể '"ra vào' mọi ngõ ngách của cả TT tài chánh ! Tôi nói vậy thông suốt chưa??
Còn cái chuyện TTCK VN xảy ra như thế nào trong Tuần tới tuần tới tuần tới nữa có quan trọng bằng cả chặng đường trading của 1 người không?? Tôi nói thị trường không có thằng nào đạo diễn nổi cả.Và tôi có thể trưng bằng chứng. Bạn nói có 'đạo diễn'.Vậy trưng bằng chứng đi ! Chính cái điểm này thôi đủ thấy ai dạy đúng ai dạy sai. Khỏi nói nhiều nữa.

Em cũng xin lỗi vì có điều gì làm anh không bằng lòng, như vậy thì cứ hưởng ứng nhau theo một phe hiền hòa là tiến bộ a, riêng em thấy không nên như vậy, chứng cứ sai đúng thì ai cũng biết cả rồi bỏ qua nha anh.

TuanMinh đã tìm hiểu kỹ nick của em rồi, như vậy cũng phải suy xét vì sao em nhiệt huyết như vậy chứ, tất cả là muốn tốt cho cá nhỏ như bao năm qua. Riêng em là học trò khá cứng của thầy Hoanhhabach, như thầy đã chỉ dẫn em đi chinh chiến khắp nơi, để rèn luyện ý trí và ở đây em phải tỏ rõ quan điểm và phương pháp của bậc thầy đúng với Tiêu để của trang viết : Trò chơi của cá lớn . Nếu ở đâu dùng tiêu đề ấy mà làm ảnh hưởng đến uy tín của thầy là em phản biện, nếu người đứng đầu ( chủ topi) mà chuẩn xác với tt chung, làm lợi cho mọi người, dù là phương pháp gì em cũng tạm cho qua, nếu thấy yếu kém em sẽ phản bác và đưa phương pháp mà em đã học được từ thầy, cải tạo tướng trước để không hổ danh trang viết mang tên Trò chơi của cá lớn, nếu các bạn không theo cách ấy thì nên thay tên trang viết đang dùng thì hay hơn cả. Em cũng đã hỏi ý kiến của thầy hoanghabach rồi.
He he...Bây giờ tự nhận mình là '"thầy'" rồi ! Câu nào cũng '"thầy'" nghe ghê quá !:) Ngay cả những tác giả của những quyển sách dạy TA tên tuổi nhất mọi thời đại,vốn là những người dẫn đường cho mọi thành phần traders còn chưa dám mở miệng thầy này thầy nọ nữa là...

Mod ơi,em xin mod sửa đề tài lại được không ạ? Kẻo lại phải cứ pahir mang tiếng mượn tên (chuwa đăng ký bản quyền nhé ) hoài.Thanks Mod.

định không lên tiêngs, nhưng phải công nhận pác @Hòa Bình nói dài, nói dai...thành ra.... em mà như pác đấy là em lượn luôn rồi, đến nhà người khác mà lớn tiếng quá. đành rằng là tranh luận
Em thấy chẳng có gì là lớn tiếng cả, muốn tốt hơn cho các bạn ở đây thì phải có cuộc cải cách vậy thôi, cải cách ( cách mạng ) chẳng nhẽ lại vuốt ve nhau.

He he...Bây giờ tự nhận mình là '"thầy'" rồi ! Câu nào cũng '"thầy'" nghe ghê quá !:) Ngay cả những tác giả của những quyển sách dạy TA tên tuổi nhất mọi thời đại,vốn là những người dẫn đường cho mọi thành phần traders còn chưa dám mở miệng thầy này thầy nọ nữa là...

Mod ơi,em xin mod sửa đề tài lại được không ạ? Kẻo lại phải cứ pahir mang tiếng mượn tên (chuwa đăng ký bản quyền nhé ) hoài.Thanks Mod.
Anh cứ dùng em sẽ giám sát xem sao.

:1: hi bạn !!!
KK đâu có nói anh ấy là sư phụ, hay mượn danh sư phụ hoanghabach của bạn !!!
Việc đặt tiêu đề cá lớn cá nhỏ là hợp lệ, không vi phạm nội quy forum ! Và hoàn toàn chả gây ảnh hưởng gì đến uy tín của thầy bạn cả.
Phương pháp, sự nhiệt huyết của KK là việc dc VCers đánh giá rất cao, đâu thấy ảnh advert cho cái gì đâu ?!
TA là một nghệ thuật, trading lại mang phong cách cá nhân cực cao, 1trader đã tồn tại dc trong 1 TT đầy khắc nghiệt như TT Ck thừa hiểu rằng mình có quan điểm, nhận định riêng của mình, ko ai tác động dc trừ mr market nó dạy cho nhiều bài học xương máu....
Vì vậy nhận định TT chung là việc trao đổi nhận định cá nhân trong forum, nó không ảnh hưởng đến kq giao dịch của từng trader, tự làm tự chịu.
Hơn thua, đúng sai để làm gì đâu ??? :4: mỗi trader chỉ nên nhìn vào Nav của mình để biết cái mục tiêu đạt đến, so với ông bên cạnh thì GATO lắm, nhiều lúc chả biết có real hay là chém dó chay, rồi lạy tự gây ức chế cho mình 71:
Thôi bỏ việc hơn thua với ng khác đi bạn à. Tập trung vào perf của chính mình và improve nó, day by day.... Thế thôi.
GT n GL bạn nhé

Last edited:
Việc đặt tiêu đề cá lớn cá nhỏ là hợp lệ, không vi phạm nội quy forum ! Và hoàn toàn chả gây ảnh hưởng gì đến uy tín của thầy bạn cả.
Phương pháp, sự nhiệt huyết của KK là việc dc VCers đánh giá rất cao, đâu thấy ảnh advert cho cái gì đâu ?!
TA là một nghệ thuật, trading lại mang phong cách cá nhân cực cao, 1trader đã tồn tại dc trong 1 TT đầy khắc nghiệt như TT Ck thừa hiểu rằng mình có quan điểm, nhận định riêng của mình, ko ai tác động dc trừ mr market nó dạy cho nhiều bài học xương máu....
Vì vậy nhận định TT chung là việc trao đổi nhận định cá nhân trong forum, nó không ảnh hưởng đến kq giao dịch của từng trader, tự làm tự chịu.
Hơn thua, đúng sai để làm gì đâu ??? :4: mỗi trader chỉ nên nhìn vào Nav của mình để biết cái mục tiêu đạt đến, so với ông bên cạnh thì GATO lắm, nhiều lúc chả biết có real hay là chém dó chay, rồi lạy tự gây ức chế cho mình 71:
Thôi bỏ việc hơn thua đi bạn à.
Rất cảm ơn @ideas thấu hiểu.:) Thôi,KK cũng nhận lỗi vì nóng tánh và sẽ bỏ qua,không tranh cãi nữa...

Thôi bỏ việc hơn thua với ng khác đi bạn à. Tập trung vào perf của chính mình và improve nó, day by day.... Thế thôi.
GT n GL bạn nhé

Em cũng có hơn thua gì nữa đâu anh. bài trên em còn xin lỗi anh ấy và rồi em cũng nói anh ấy bỏ qua mờ, còn việc sử dụng tiêu đề ấy thầy em còn viết rõ với cộng đồng ai học theo phương pháp của thầy đều có quyền sử dụng, nhưng ngoại lai thì trình chứng phải tỏ rõ trội hơn, nếu không sẽ là nơi thử nghiệm ( phản biện) do vậy có tài cao hơn thì cứ sử dụng, đơn giản vậy thôi.

Em cũng có hơn thua gì nữa đâu anh. bài trên em còn xin lỗi anh ấy và rồi em cũng nói anh ấy bỏ qua mờ, còn việc sử dụng tiêu đề ấy thầy em còn viết rõ với cộng đồng ai học theo phương pháp của thầy đều có quyền sử dụng, nhưng ngoại lai thì trình chứng phải tỏ rõ trội hơn, nếu không sẽ là nơi thử nghiệm ( phản biện) do vậy có tài cao hơn thì cứ sử dụng, đơn giản vậy thôi.
Ờ, khổ thiệt :1:
Gt nhé

Đang đọc Pattern, Price & Time của James A. Hyerczyk

The Basis of Gann Theory: The Law of Vibration thấy nó cũng giống như thuyết con lắc của Ichimoku.

I have found that in the stock itself exists its harmonic or inharmonic relationship to the driving power or force behind it. The secret of all its activity is therefore apparent. By my method I can determine the vibration of each stock and by also taking certain time values into consideration I can in the majority of cases tell exactly what the stock will do under given conditions.

The power to determine the trend of the market is due to my knowledge of the characteristics of each in dividual stock and a certa in group ing of differen t stocks under their proper rates of vibration. Stocks are like electrons, atoms, and molecules, which hold persistently to their own individuality in response to the fundamental Law of Vibration. Science teaches “that an original impulse of any kind finally resolves itself into periodic or rhythmical motionalso, also just as the pendulum returns again in its swing...

Last edited:
Xin mượn cái chủ đề của bác Hoanghabach trên diễn đàn Sanotc năm xưa để...câu khách! He he...

Cá lớn thì chúng phải ăn cá bé thì chúng mới sống được,nên mấy bác đừng hy vọng tui nói nhiều về cái vụ này. Khặc khặc...Ở đây,tui chỉ bàn về cái vụ LÀM SAO CÁ NHỎ CŨNG KIẾM ĂN ĐƯỢC GIỮA ĐÀN CÁ LỚN thôi...Bác nào biết thì vô đây chơi vui. Hi hi... Mại dzô...Mại dzô!
Xin thông báo tin vui cùng bạn bè,anh em trên đây là KK đã được chấp thuận đổi tên của topic là '"Trò chơi chim nhớn chim nhỏ'" nghe rất vui tai. Hí hí...

Back