Tiêu Dao Truyền Kỳ

Cảm ơn em trước!:) Anh nghe có 1 người khen ông tác giả này,nhưng thú thật là anh cũng chưa đọc được mấy trang!!:D Thấy ổng vẽ trendlines cắt qua hết các đỉnh/đáy của nến giá là anh đã hơi thành kiến xíu rồi!!!:D
Em lướt qua cuốn sách stairstops rồi anh @KK24 ơi. Sách này, riêng em, theo ý kiến chủ quan, chỉ đánh giá ở mức khá thôi. Lý do là tác giả chỉ giải quyết vấn đề Trend (khác với việc dựa vào HH,HL hoặc LH,LL để đánh giá Trend như truyền thống; tác giả giới thiệu cách xác định Basing Point thông qua Minor Tops/Bottoms). Còn nếu thị trường Non-Trend thì cái này chắc cũng không hiệu quả lắm đâu.
Ps: Chắc là trình độ em còn tệ, nên không thể dùng từ "hay" để khen cái stairstop này anh ạ.

Em lướt qua cuốn sách stairstops rồi anh @KK24 ơi. Sách này, riêng em, theo ý kiến chủ quan, chỉ đánh giá ở mức khá thôi. Lý do là tác giả chỉ giải quyết vấn đề Trend (khác với việc dựa vào HH,HL hoặc LH,LL để đánh giá Trend như truyền thống; tác giả giới thiệu cách xác định Basing Point thông qua Minor Tops/Bottoms). Còn nếu thị trường Non-Trend thì cái này chắc cũng không hiệu quả lắm đâu.
Ps: Chắc là trình độ em còn tệ, nên không thể dùng từ "hay" để khen cái stairstop này anh ạ.
Ok,em. Cảm ơn em. Vậy là anh có được đánh giá sơ sơ rồi. Tới phiên anh sẽ đọc lại...:) Rảnh thì em đọc lại thêm lần nữa nha? Cho chắc. Hi hi...Và xong rồi thì mai tới quyển Gann Astrology,nghe nói khó lắm thì phải? Anh còn nữa.:) Chúng ta còn học hỏi dài dài luôn. Hí hí...

hì...mọi ng đưa khá đầy đủ rùi, Bon chỉ thêm xíu về cái ratio thui. trong bất kỳ patterns, nhất là các mô hình harmonics, ratio rất quan trọng, và cái ratio đó có liên quan đến sentiment của TT, nhờ đó tính target D sẽ chính xác hơn.
hì...nhắc bài tí thui, mọi ng cho thêm ý kiến. chúc mọi ng cuối tuần dzui dzẻ nhé.

Ps: hôm trc, mình có vẽ bướm xinh ABCD tại D1 chart với D's target ở 589 (590). Còn con bướm bự nữa cơ ở W1 nhưng mới hình thành nửa thân thui, chờ cái cánh bên phải chớm mở.

Em lại phải bái phục sư huynh khoản tiếng anh pro nữa rồi.....em lướt qua mà bì bà bì bõm, không hiểu mô tê gì hết :((

Chỉ báo kỹ thuật thế nào vậy em? Vẽ lên đây cho anh và mọi người cùng thấy với?

Last edited:
Cho vài lời tích phân đi bạn, để tham khảo với.
, cho tranh không lời, làm minh nhớ anh bạn:1:
Em thấy trên đây toàn dân TA chay rồi. em cũng dè chừng khi không lại múa rìu qua mắt thợ, nếu phải cố nói thì bạn chỉ cần nhìn cây nến cuối cùng đối chiếu dọc xuống theo trục thời gian là thấy ngay các tín hiệu đã nói hết rồi, nhất là MACD và RSI khi em thấy hô chạy mà nó chỉ mua thì em mua thôi, giờ thì cứ trên tàu tới "ga" mới xuống, lên tàu khác cho tới nơi cần đến. Link để vào phần mềm : http://www.cophieu68.vn/chartsymbol_basic.php?id=^vnindex

Last edited:
Back