Tiêu Dao Truyền Kỳ

anh Cào Cào ơi, CII có được không ah.

@ anh Cào Cào ơi
đồ thị ngày : CBL có vẻ thế nào ấy, có lẽ phải cao lên 1 tí , với em thì phải là 22 (vùng giá này cũng thấy SELL nhiều). cái vùng CBL 21.5 của anh, nó gần nhau quá. có OK không nhỉ?

Có thể em chưa đủ hiểu về CBL nên thắc mắc tí. anh chỉ thêm cho em ah.
Đang chờ em @ck2014 đưa nhận định CII.:)

@dash177 ơi, HQC và SCR anh biết em muốn 'bắt đáy' đúng hông?:) Về phương diện PTKT,anh CHƯA thấy cơ hội buy. Tuy nhiên,với DXG thì em có thể MUA với SL để hưởng cú hồi ngắn hạn. Nếu em thấy nó không breaks cái lower trendline thì có thể cứ GIỮ TRUNG HẠN khoảng 6 tháng cũng được. Chúc vui.

Attachments

244.5 KB · Views: 54
@dash177 ơi, HQC và SCR anh biết em muốn 'bắt đáy' đúng hông?:) Về phương diện PTKT,anh CHƯA thấy cơ hội buy. Tuy nhiên,với DXG thì em có thể MUA với SL để hưởng cú hồi ngắn hạn. Nếu em thấy nó không breaks cái lower trendline thì có thể cứ GIỮ TRUNG HẠN khoảng 6 tháng cũng được. Chúc vui.
KK soi giúp em CTG và BID với ạ, weekly thấy uptrend mà daily lại no trend thì phải?

KK ngó hộ NBB có phải đang hoàn thiện cái đĩa có quai không? Nhìn trên VNDS thấy giống thế.Tôi không biết vẽ nên vác nên đây hỏi bác:109:
Đúng là Mô hình Cái tách (Cup & Handle) trong chart D1. Tuy nhiện,KK có mấy điểm ghi chú sau đây:
-Cẩn thận kẻo bị trap.Bởi vì,thứ nhất là đáy tách không được sâu và cái tay cầm thì xuống tới 1/2 nguyên cái tách.
-Vol diễn ra không đẹp với mẫu hình này lắm mặc dù giá thì ok,kể cả trong W1.
Kết luận: Nếu vô hãy đợi cho cái quai tách hình thành ở W1 thì mới an toàn. Tuy nhiên,nếu KK đoán sai thì sẽ hụt một cơ hội.:)

Attachments

136 KB · Views: 53
Em cá lòng tong, thấy các thầy hỏi xoáy đáp xoay nên lỡ nời....
Không dám quấy nhiễu.... Chúc các thầy vui.
Em chả thiết nói gì cả :21:
Chúc vui :1:
Em đang ôn thi cờ mờ tờ ung cả thủ.... Công nhận 2 sư phụ edward & mc gee mới là đinh cao võ thuật, thầy murphy xếp sau vài bậc :21:
Các bậc thầy thì toàn cao thủ cho đến khi bị thị trường hay thời gian đánh bại...:)

Back