Tiêu Dao Truyền Kỳ

Đúng đó em. Smart Money nó TP từ từ từ cái top,rồi đám "cá nhỏ" vô sau lần lượt bỏ chạy nên mới có giá bây giờ.
back test KDH.png
Trả bài CBL với cp KDH:
mũi tên xanh (bắt đáy)
plan là follow theo CBL entry (21.400); tuy nhiên sau khi vượt CBL entry thì phiên giao dịch kế tiếp lại heo hắt cùng với vol giảm mạnh, nên e đã qđ bán ra hết, tập trung vào cuối phiên.

>>> dùng pp nào cũng cần có vol confirm???

View attachment 433
Trả bài CBL với cp KDH:
mũi tên xanh (bắt đáy)
plan là follow theo CBL entry (21.400); tuy nhiên sau khi vượt CBL entry thì phiên giao dịch kế tiếp lại heo hắt cùng với vol giảm mạnh, nên e đã qđ bán ra hết, tập trung vào cuối phiên.

Đấy là cụ bắt đáy chứ theo CBL mua vào sao chạy kịp T+3?

View attachment 433
Trả bài CBL với cp KDH:
mũi tên xanh (bắt đáy)

Em vẽ rất chuẩn và đã có kỷ luật,anh KK thành thật hoan nghênh em đó! Mà cho KK hỏi em nè: Giữa 2 giá 21,420 và 21,120 thì có phải là 1 khoảng cách (hoặc tỷ lệ) quá gần hay không?:) Nếu em cẩn thận một chút nữa thì đã không buy,vì điểm CBL chuẩn hơn em phải dời lên cây bar trên 1 nấc. :) Nhìn lại coi đúng hông?

e có dùng cbl để bắt đáy đâu :106:; e dùng cbl để confirm trend đảo chiều hay ko; nếu confirm thì e follow như plan trên.
Em vẽ rất chuẩn và đã có kỷ luật,anh KK thành thật hoan nghênh em đó! Mà cho KK hỏi em nè: Giữa 2 giá 21,420 và 21,120 thì có phải là 1 khoảng cách (hoặc tỷ lệ) quá gần hay không?:) Nếu em cẩn thận một chút nữa thì đã không buy,vì điểm CBL chuẩn hơn em phải dời lên cây bar trên 1 nấc. :) Nhìn lại coi đúng hông?
vầng, e xin ghi nhận.
e đính chính tý "giá 21,420 và 21,120" là e kẻ ước lệ, chính xác thì giá nó chẵn 21.4 và 21.2
và đúng là quá gần (tỷ lệ) như a đã chỉnh, thanks a KK
Quá hay, cảm ơn cụ Dash!
tt íu chứ hông nớ làm 3 white solider rầu ý chứ :10:

e có dùng cbl để bắt đáy đâu :106:; e dùng cbl để confirm trend đảo chiều hay ko; nếu confirm thì e follow như plan trên.

vầng, e xin ghi nhận.
e đính chính tý "giá 21,420 và 21,120" là e kẻ ước lệ, chính xác thì giá nó chẵn 21.4 và 21.2
Đó,khoảng cách giữa 2 giá chưa tới 1%.:) Quá gần luôn. Rút kinh nghiệm há?

View attachment 433
Trả bài CBL với cp KDH:
mũi tên xanh (bắt đáy)

Đang tính hỏi câu T+3 thì anh Chim_non hỏi rồi :1:,
Em muốn bổ sung thêm: Nếu anh @dash177 vào theo CBL thì sao anh lại exit nhanh vậy? Bởi điểm stoploss khi vào phải là giá thấp nhất của ngày 05/05 là 19.2.
Và để củng cố deal bắt đáy theo đúng bài giảng thì phải kẻ một down trendline từ đỉnh ngày 16/04 xuống, nếu nhìn vào trendline này thì thấy độ dốc quá lớn cho nên bắt đáy là khá nguy hiểm.

vầng, e xin ghi nhận.

tt íu chứ hông nớ làm 3 white solider rầu ý chứ :10:
3 anh lính, vươt nửa cây thiết bảng ngày 21/4 là lại đổ xô múc :)

Đang tính hỏi câu T+3 thì anh Chim_non hỏi rồi :1:,
Em muốn bổ sung thêm: Nếu anh @dash177 vào theo CBL thì sao anh lại exit nhanh vậy? Bởi điểm stoploss khi vào phải là giá thấp nhất của ngày 05/05 là 19.2.
Và để củng cố deal bắt đáy theo đúng bài giảng thì phải kẻ một down trendline từ đỉnh ngày 16/04 xuống, nếu nhìn vào trendline này thì thấy độ dốc quá lớn cho nên bắt đáy là khá nguy hiểm.
bác chả đọc post trên của e:2:; đã bẩu ko dùng cbl để entry mà xem xét trend có revers hay ko
exit khi thấy vol hẻo
trend theo 16.04 á, có ngay, giá đã vọt lên ủng hộ đảo chiều; nhẽ ra xem xét follow, nhưng, lại nhưng where is fking vol?
kdh trend.png

Đây là mô hình giá SAUCER. Tuy nó không được tròn trịa như VCB,nhưng vẫn là 1 mô hình hoành chỉnh !
e ko hiểu tại sao lại dò đáy ở vùng xanh đầu tiên theo chart mô hình saucer của a?
theo view e thì nếu có nhúng tay thì chờ thêm về vùng có klg tích lũy lớn như chart dưới mới xem xét đc. (vô tình trùng với lằn xanh đầu tiên trên saucer của a KK?)
tcm do day.png
và cũng vô tình trùng với 1 mốc fibo...

em cũng xin nói leo, TCM hình thành mô hình Saucer, và mức an toàn là vùng 18-20 hoặc bằng 1/3 từ đỉnh đến đáy cũ phải không anh
Em ráng học cho thuộc các mô hình giá càng nhiều càng tốt đi em? Các mô hình giá chính có H & S,Saucer,Tripple Top & Bottom.v.v. Mô hình giá chỉ có the loai la Tiếp diễn hoặc Đổi chiều. Hễ thấy cái chart nào có một trong những mô hình này thì hãy ghi mã chung khoán đó ra để theo dõi và chờ cơ hội tốt.

e ko hiểu tại sao lại dò đáy ở vùng xanh đầu tiên theo chart mô hình saucer của a?
theo view e thì nếu có nhúng tay thì chờ thêm về vùng có klg tích lũy lớn như chart dưới mới xem xét đc. (vô tình trùng với lằn xanh đầu tiên trên saucer của a KK?)
View attachment 439
Em hiểu và chưa hiểu. Hiểu là em nhận ra một số điem để vô lệnh. Đó là lý do em đua anh cái chart ngày này!:) Đúng không? Nhưng em có điểm vô tốt cũng chưa chắc em thành công,mà hãy quan sát thạt kỹ lưỡng thị trường ở dài hạn thì em mới thấy!

Back