Tiêu Dao Truyền Kỳ

thiệt mà, vì e vẫn hay bị tình trạng như này: thấy cơ hội ngon ngon, thảy vào nhiều thì đứt cước @@; có cái unsure, mua ti tí lại ăn. Miền ngược luộc luôn miền xuôi là vậy (thua > ăn).
Chắc là lâu lâu mới bị 1 cú tổ trác thôi phải hông?:) Làm bộ nai tơ ngơ ngác đặng phá anh phải không?:107:

Thôi thì để anh nói ra thử coi có giúp em thêm tý nào không nha?...

Ví dụ,em có 200 triệu (VND). Ví dụ thôi nha,chứ anh đoán vốn em tới vài tỷ là ít! Hi hi...
-Mỗi 1 trade chỉ được phép sử dụng 10% vốn. Tức là 20 triệu.
-Mỗi mục tiêu Dừng lỗ,chỉ được phép sử dụng TỐI ĐA là 5% TỔNG SỐ VỐN. Tức là,từ 2-10 triệu/trade. Hay nói cách khác là tối đa chấp nhận lỗ 50% của số vốn trên cái trade đó,khi đã lỡ xác định không đúng hướng hoặc timing sai. THÔNG THƯỜNG SL là vào khoảng 1-3% tổng số vốn.

Ghi chú: Mục tiêu dừng lỗ,ta đang nói về tỷ lệ. Chưa đề cập về điểm dừng lỗ Kỹ thuật nha.

Giống xổ số kiến thiết quá
1 ngày bỏ 10k mua vé số . 1 năm mất 3.650.000
Xác xuất trúng 100t là 1/.... ko thì mất nửa tháng lương . Muỗi .
1 kiểu thủ dâm tinh thần . Đã tin và đủ lý luận vững chắc là all in . All in lại có kiểu money management chứ ko phải lucky test .
Biết thì nói. Không biết thì dựa cột mà nghe. Nói bậy nói bạ thì nghe chửi đừng có trách! "Thủ dâm tinh thần"? Đâu,cậu giỏi vậy thì nói tui nghe cách QLV này "thủ dâm" ở chổ nào? Mình thủ dâm thì mình im họng đi. Không biết còn bày đặt!

Sry bác . Hehe . Em ko dám chắc lời của em là trung ngôn nhưng nghịch nhĩ chắc là có rồi .
Học trò bác cũng có câu hay mà em nhớ mãi đại khái là lập danh mà nhất là lập danh bằng nghề này thì ko nên :)
Nói tào lao làm cái gì! Có ngon giải thích cái phương pháp QLV này của Pros "thủ dâm" ở chổ nào? Có giỏi đưa pp mình lên cho người ta thấy.

Người có giáo dục thì mỗi chữ,mỗi câu trước khi viết,khi nói đều suy đi nghĩ lại. Kẻ vô giáo dục thì có bằng núi tiền thì càng vô lễ,không coi người khác ra cái gì! Kẻ vô giáo dục là kẻ đáng tội nghiệp nhất trên đời,vì cả đời không thay đổi!

Trao đổi vô tư mà . Chỉ là ko hiểu sao bác ấy nghe trái ý tí là như đỉa phải vôi thôi :)
Thôi,bỏ đi...Lần này cậu phải nhớ. Ông bà mình có dạy: Tiên học lễ,hậu học văn. Cậu và tui là người của 2 thế hệ. Nếu không biết qua lối hành văn thì nên dùng lời cho có lễ nghĩa thăm dò. Làm như vậy,ai cũng nể...Còn cái ý nghĩa của việc QLV,ai cũng rõ rồi! Tui không có xúi dục người ta cờ bạc theo cái kiểu "all in" như cậu là vì tui đang trò chuyện với "cá nhỏ" và muốn họ giữ từng đồng vốn một khi có thể. Còn tiền còn chơi,hết tiền hết hy vọng! Để lần tới tui sẽ giải thích coi cậu có thấy lọt lỗ tai không? Cậu thì giỏi rồi. Nhưng tui còn những người bạn khác là "cá nhỏ"...

Đọc rồi anh, suy nghĩ bữa giờ chưa thông, cứ mông lung như nào nên chưa hỏi đến đoạn risk/return.
Anh bỏ wa sky đi, cũng học sinh cá biệt như Định đó. :D
Còn cụ cdg "trẻ" ngang thầy KK ấy.
Cảm ơn em. Thì con người mà...Ai nghe chướng tai mà không giận?...Nhưng a đã nói bỏ qua rồi. Giận mệt mình chứ mệt ai?:)..

Mông lung chổ nào thì hỏi chổ đó. Ai biểu im im ai biết đâu! Còn @Cdg già vậy à!? Anh 4x chứ không phải dưới 40 nghe. Hi hi...

Thanks em.

Cảm ơn em. Thì con người mà...Ai nghe chướng tai mà không giận?...Nhưng a đã nói bỏ qua rồi. Giận mệt mình chứ mệt ai?:)..

Mông lung chổ nào thì hỏi chổ đó. Ai biểu im im ai biết đâu! Còn @Cdg già vậy à!? Anh 4x chứ không phải dưới 40 nghe. Hi hi...

Thanks em.
quan trọng gì anh. Mục tiêu là cá nhỏ thuộc bài!
lão @dash177 2 lần roài nhớ :ban1::21:

Back