Tiêu Dao Truyền Kỳ

Nói chung là biết gì nói nấy.Chứ anh nào có ý định làm thầy gì ai đâu? Nhớ hông,anh chối hoài.Nhưng các em mến nến "ép uổng" cho anh cái chức ấy!:4:

Lộn xộn thì có lộn xộn thật. Nhưng đã hiểu qua rồi thì thực hành được liền và lại khó quên được. Đúng không?:) Thôi thì để anh rút kinh nghiệm chứ biết làm sao?? Có phải học chính quy đâu,các em thông cảm nha?:)

Nói chung là biết gì nói nấy.Chứ anh nào có ý định làm thầy gì ai đâu? Nhớ hông,anh chối hoài.Nhưng các em mến nến "ép uổng" cho anh cái chức ấy!:4:

Lộn xộn thì có lộn xộn thật. Nhưng đã hiểu qua rồi thì thực hành được liền và lại khó quên được. Đúng không?:) Thôi thì để anh rút kinh nghiệm chứ biết làm sao?? Có phải học chính quy đâu,các em thông cảm nha?:)
Anh join VC từ tháng 04-2015 mà topic dài thế này ... e hỏi thật anh phải người cũ VC không ???

Hom nay rãnh chym trao đổi cho vui ... ngày xưa lúc e mới bước vào học TA , e đã phải tự đi tìm tài liệu đọc tất cả chỉ để có 1 cái overview về TA , sau đó e vào diễn đàn bồ hóng các anh bình luận , phân tích ... đến đâu thì dở bài ra xem đến đó :) không có bất kì sự sắp xếp nào về cấu trúc ... giờ sách vở TA nhiều và có cả mục lục đã là quá easy cho ae bắt đầu ... nên quan điểm e là các anh phải tự tìm hiểu trước khi bồ hóng :) Phải biết và bước vào tranh luận , hỏi han ... chứ cầm tay chỉ việc thời này có vẻ không hợp, càng ngày các lớp trader sau phải càng active hơn , quyết liệt hơn và chắc chắn giỏi hơn :D Tùy tâm anh KK thôi ... có time thì triển :D
Lói như cụ cũng chưa chuẩn lắm. Có người giỏi về mò, có người giỏi về cầm tay, cụ ko thể lấy mình ra làm khuôn mẫu cho mọi người được. :21:

Anh yên tâm, các bạn nói ra là để anh thấy: cá nhỏ có những cái khó khăn nhất định khi theo học lớp này. Anh điều chỉnh lại phương pháp được thì hay quá, còn không được, thì cá nhỏ phải cố vượt lên chính mình...để bám theo thôi ạ !!![emoji1] [emoji1] [emoji1]
Anh có cái TÂM tốt, nếu mà phương pháp tốt tí nữa...thì...thật là tuyệt vời...đó anh...beep...beep...[emoji16] [emoji16] [emoji16]

Lói như cụ cũng chưa chuẩn lắm. Có người giỏi về mò, có người giỏi về cầm tay, cụ ko thể lấy mình ra làm khuôn mẫu cho mọi người được. :21:
Hông phải chuyện giỏi cái gì đâu ... ý e là sự active trong học thôi :D Hồi xưa anh nào hé cái bí kíp là cả xóm nhảy zô chém để lòi ra ... nói chung vừa học vừa chơi rất vui :D Đó là căn cơ của VC để tồn tại đến hôm nay ... toàn ae với nhau hết :D
@Cào Cào : tôi sợ ông thiệt ... ông muốn nhiều ghê luôn .... JKing :D

Anh yên tâm, các bạn nói ra là để anh thấy: cá nhỏ có những cái khó khăn nhất định khi theo học lớp này. Anh điều chỉnh lại phương pháp được thì hay quá, còn không được, thì cá nhỏ phải cố vượt lên chính mình...để bám theo thôi ạ !!![emoji1] [emoji1] [emoji1]
Anh có cái TÂM tốt, nếu mà phương pháp tốt tí nữa...thì...thật là tuyệt vời...đó anh...beep...beep...[emoji16] [emoji16] [emoji16]
Anh sẽ ráng!:) Beep beep...Thank you...Beep beep....:4:

Vâng điều này thi mình biết, đó chính là trải nghiệm thực tế Như trước bác nào nói No pain no gain ấy. Có điều Ý mình có cách nào giảm thiểu được mất mát đi làm sao mà tâm lý giao dịch vẫn tốt lên mà thiệt hại ít đi thì tốt. Còn tiền thì còn cơ hội chứ đến lúc có kinh nghiệm mà hết tiền thì cũng khó ah.
em thấy học chiêu của bạn @Cào Cào y bác:
không thể tuân thủ kỷ luật, thì lúc nào nứng quá rồi vào thử ví dụ 1k (tuỳ khả năng), 10 lần đúng 7 thì xem lại sys thôi. sai thì có bài học nhớ đời ngay

Đồng ý với bác Cào cào. Minh rất trân trọng cái tâm của anh @KK24 đã chia sẻ không tính toán gì. Còn TA cũng nhiều trường phái ai thấy đúng với phương pháp và triết lý của mình thì theo ah.

em thấy học chiêu của bạn @Cào Cào y bác:
không thể tuân thủ kỷ luật, thì lúc nào nứng quá rồi vào thử ví dụ 1k (tuỳ khả năng), 10 lần đúng 7 thì xem lại sys thôi. sai thì có bài học nhớ đời ngay
Bạn Cdg dùng từ ngữ tượng hình quá nha...Nứng, thế nào là nứng...ở đây có các bạn nữ nữa nha...các bạn í có nứng được như Cào hem???[emoji1] [emoji1] [emoji1]

Back