Tiêu Dao Truyền Kỳ

Hai anh đang không hiểu ý nhau :
Nếu diễn giải đúng thì nó như thế này .
- KK : không mua chỉ chờ bán
- Hoà Bình : Không bán ngay vì chưa có gì xấu - đang có trạng thái là cầm hàng rồi

Vậy mai , ngày kia quan điểm sẽ thay đổi thôi . Nếu break thì KK sẽ mua , và HB sẽ tiếp tục hold
Đi xuống thì HB bắt đầu bán và KK bán hết .

K biết em hiểu như vậy đã đúng chưa :)
:113: Gần đúng. Là vì theo như @Hòa Bình cho biết thì mới mua trong vài ngàynay,chứ không phải mua từ khi giá mới được support ỡ ngưỡng Hỗ trợ! Khác nhau điểm này và mới có cuoicj tranh luận này.:)

Hai anh đang không hiểu ý nhau :
Nếu diễn giải đúng thì nó như thế này .
- KK : không mua chỉ chờ bán
- Hoà Bình : Không bán ngay vì chưa có gì xấu - đang có trạng thái là cầm hàng rồi

Vậy mai , ngày kia quan điểm sẽ thay đổi thôi . Nếu break thì KK sẽ mua , và HB sẽ tiếp tục hold
Đi xuống thì HB bắt đầu bán và KK bán hết .

K biết em hiểu như vậy đã đúng chưa :)

Nguồn gốc tranh cãi là từ post này - không nên tán ý ra nếu k câu chuyện sẽ k bao giờ kết thúc

Em cũng không thêm ý kiến gì nữa, điều mong mỏi cuối cùng cũng không thay đổi, ý chính là mỗi người hãy tự chủ gắng tìm ra cái hay và bỏ đi cái dở ( TA) để chính chúng ta cùng kiến ra tiền cho gia đình trên chứng trường và trong vui vẻ, đừng bảo thủ với cái tôi và tính tự phụ quá to lớn vì chính nó sẽ đè ( hay lôi) chúng ta tụt hậu so với những bạn cùng trang lứa chỉ mới bước chân vào ttck Việt.

Em cũng không thêm ý kiến gì nữa, điều mong mỏi cuối cùng cũng không thay đổi, ý chính là mỗi người hãy tự chủ gắng tìm ra cái hay và bỏ đi cái dở ( TA) để chính chúng ta cùng kiến ra tiền cho gia đình trên chứng trường và trong vui vẻ, đừng bảo thủ với cái tôi và tính tự phụ quá to lớn vì chính nó sẽ đè ( hay lôi) chúng ta tụt hậu so với những bạn cùng trang lứa chỉ mới bước chân vào ttck Việt.
Hãy tin chắc ở đây KK không bao giờ chỉ dẫn sai với những gì mà (1) KK đã học và trải nghiệm,(2) cái topic được tạo ra vì đâu thì đã nói ở trang đầu,(3) KK ghét nhất là những ai dạy bậy bạ,nên việc KK làm có thể đảm bảo 99% là dựa vô sách vở,chứ không có cái vụ "tự chế". Nếu có phương pháp nào "tự chế" thì KK sẽ báo trước. Đừng lo!

:1: Em đang nói cái trend là trend nào vậy? Anh nói với em luôn: Cả Chart Tuần lẫn Ngày thì HIỆN TẠI giá vẫn ở trong một cái khuôn khổ trading range. Giá leo lên leo xuống trong cái khuôn này và HIỆN TẠI cả 2 đều CHƯA ra khỏi cái khuôn này! Trend gì ở đây?? Nếu thực sự muốn follow nó tại sao không đợi nó breaks thì hãy vô mà cứ nhất định theo cái ý của mình vậy?
:113:

Các em,hãy phân biệt đâu là counter-trend và đâu là major trend. Ở giai đoạn này,Bulls mãi mê nhìn thấy cái counter-trend (short-term swing) ở chart Ngày và 3 cây nến xanh ở chart Tuần thì tưởng cứ thế mà tiến! KK không chủ trương Bearish mà KK chỉ nói với mấy em hãy có cái nhìn đúng với những gì "ông thị trường" đã và đang vẽ...
-Lúc nào theo Bulls?
-Lúc nào theo Bears?
-Lúc nào đứng ngoài thị trường?

hihi...có phản biện nó mới dzui, KK ơi. :D
Đúng thật là vậy rồi,Bon. KK có điểm yếu là dễ nóng tánh (giờ mới chỉ đỡ đỡ 1 chút!:) ). Nhưng KK rất có tâm huyết. KK mở ra topic này vì KK sợ mai mốt không có điều kiện mà hướng dẫn lại cho "cá nhỏ". KK nói thật lòng. Ở đời không biết sống chết lúc nào. Thôi thì lúc nào làm được thì làm!:(

Đúng thật là vậy rồi,Bon. KK có điểm yếu là dễ nóng tánh (giờ mới chỉ đỡ đỡ 1 chút!:) ). Nhưng KK rất có tâm huyết. KK mở ra topic này vì KK sợ mai mốt không có điều kiện mà hướng dẫn lại cho "cá nhỏ". KK nói thật lòng. Ở đời không biết sống chết lúc nào. Thôi thì lúc nào làm được thì làm!:(
rất trân trọng tâm nguyện này của KK ! :57:

nghe não nùng quá vậy anh

Hay qúa :1:
Cám ơn bạn, nói rất trân thành. Mình thích thiện ý của bạn.
Mình cũng rất nể và kiêng dè mức độ hăng hái, bất chấp hiểm nguy (với NAV) của các bác mới tham gia TTCK Vn.... Giống mình ngày trước... :1:

Mấy bữa trước KK có hứa làm cái gì cuối tuần,quên rồi?:) Chắc là phải ngưng lên mạng một thời gian quá,chứ dạo này làm kiếm sống bù đầu bù cổ luôn! Hai năm nay KK xài nhiều tiền quá nên phải cày lo cho cái gia đình của mình gấp đôi thời gian mấy năm trước đây.:) Làm người khổ nhiều hơn sướng há. Đó là có tiền đó... Còn người nghèo thì đúng là "khổ trăm bề" không sai!:( Cho ra thì mới có vào,mấy em ơi!...Hi hi...Làm từ thiện nhé. Cho trực tiếp vô tay người nghèo là tâm nguyện của gia đình và bạn bè KK.:) Chứ cho chùa cho miễu thì hổng thấy giúp được nhiều bằng. Có phải vậy không ta?:)

Cứu một mạng người hơn xây bảy tòa tháp mà . Giúp ( không phải cứu) đúng người thì chắc cũng xây được 1 tòa :21:
Hí hí,nghe em nói vậy thêm mừng.:) Chứ nhà anh KK hả,đang nghĩ là mình nợ cuộc đời nhiều lắm nên cứ trả cho bớt bớt rồi tính! Đúng là "một miếng khi đói,bằng một gói khi no" em hả @xBuu.

Hay qúa :1:
Cám ơn bạn, nói rất trân thành. Mình thích thiện ý của bạn.
Mình cũng rất nể và kiêng dè mức độ hăng hái, bất chấp hiểm nguy (với NAV) của các bác mới tham gia TTCK Vn.... Giống mình ngày trước... :1:
Thank bạn có lời khen cho cổ cánh của em còn bay cao, nhưng té ra cũng theo bác ấy đây ( dẫn chứng copi paste ở dưới chuẩn xác không?)
Như em đã nói từ trước em chạy và tham gia khắc các xó sỉnh viết về ttck, có khá câu hỏi trên này vì em có lướt qua không xót bài nào, điểm em mua vào ở đâu ? cũng theo chỉ dẫn báo trước ấy, trend ở đâu cũng ngay trên chart đưa lên ấy, một nét lạnh lùng tuyệt chiêu mà giản đơn. https://www.facebook.com/groups/820156761366720/requests/?notif_t=group_r2j

Thôi,mọi người nghỉ ngơi rồi ôn bài vở đi...Rảnh rảnh chúng ta sẽ bàn luận thêm về các mô hình giá! Riêng @Cào Cào luyen kỹ Gann nhé? Gann chứ không phải Gaan.:) Tính sửa mấy lần nhưng anh ngại quá! Gann là cái họ của ổng đó em.

Thôi,mọi người nghỉ ngơi rồi ôn bài vở đi...Rảnh rảnh chúng ta sẽ bàn luận thêm về các mô hình giá! Riêng @Cào Cào luyen kỹ Gann nhé? Gann chứ không phải Gaan.:) Tính sửa mấy lần nhưng anh ngại quá! Gann là cái họ của ổng đó em.
Dạ, em viết sai anh cứ nhắc, có gì mà ngại anh ơi! Anh không nhắc em lại viết sai tiếp mới đáng ngại ạ!
Em tạm gác FA sang một bên, bắt đầu quay lại với Gann rồi, đang giai đoạn tổng hợp tư liệu gốc do chính ổng viết và đề nghị đọc anh ạ! Tối về, em gửi cái link lên, nhờ anh KK xem qua nhé! Thks anh!!!
Happy weekend !!!

Sent from my iPhone using Tapatalk

Back