Thị trường trứng gà

Mò mẫm công thức mãi qua thì chỉ dc AAT, nay thì có KHP, ko biết a @Casper12 còn chơi con này ko?
FA hành lang từ lúc có dự án resort với cảng thì có coi KHP nhưng mà đọc BCTC cộng với thanh khoản thì xin chào thua anh ạ.
Các anh chủ ăn hết từ công trình tới cổ tức. Thôi của các anh tất.

Mấy ngày nghỉ cố gắng hoàn thiện tư duy. Không có mình thì tt vẫn tồn tại, những thứ nó sẽ là vẫn tiếp diễn theo cách chúng ta nghĩ là ngẫu nhiên hay dc sắp đặt, điều đó ko quan trọng, cốt lõi là phải đặt mình vào đúng vị trí của dòng chảy đó. Và điều tốt đẹp nhất luôn là phải nhận biết đc dòng chảy để đặt mình vào vị trí phù hợp.
Có người muốn bắt đầu từ thượng nguồn heo hút, có người từ khúc giữa êm đềm hài hoà, có người thích mãnh liệt như thác đổ về biển:1: vấn đề ko phải ở tt mà ở chính mình.
Mấy ngày nghỉ mà coi Loki với mấy dòng thời gian có vẻ hợp:105:

Dã man, cũng thời gian đó đang ăn giỗ, 1 VCer nhắn hỏi có nên làm gì ko mình cũng khuyên là ngồi im thôi, say qua cũng nhảy nhưng may nhảy lên giường, nhớ thời xưa có 1 môi giới HSC đâu 7-8 năm trước mất vì nhồi máu cơ tim.

Đỉnh điểm đợt AQ bán chui, tk bay gần 22%, nhưng sau tết có 1 khoảng tt hồi phục mạnh trở lại, đánh đâu thắng đó, bài học lớn nhất là muốn lợi nhuận to thì phải đến từ chân sóng. Nhưng, thế thôi chưa đủ, làm sao biết chân sóng?

Đỉnh điểm đợt AQ bán chui, tk bay gần 22%, nhưng sau tết có 1 khoảng tt hồi phục mạnh trở lại, đánh đâu thắng đó, bài học lớn nhất là muốn lợi nhuận to thì phải đến từ chân sóng. Nhưng, thế thôi chưa đủ, làm sao biết chân sóng?
Chân sóng cp hay chân sóng TT. Chân sóng CP phụ thuộc nhiều chân sóng TT hay ko.
Vd hnay đi: E cho rằng TT sẽ điều chunhr chập nữa nhưng watchlist của em có thể đã tạo đáy trước TT.
Em thấy CP của em về mức giá em đã ngắm thì em sẵn sàng chấp nhận rủi ro ngắn hạn 1 chút để có vị thế trước.
Vì em bet định giá 2022 của các cp đó còn cơ hội tăng khá lớn. Ví dụ như thế chứ ko nói cp nào riêng cả

Chân sóng cp hay chân sóng TT. Chân sóng CP phụ thuộc nhiều chân sóng TT hay ko.
Vd hnay đi: E cho rằng TT sẽ điều chunhr chập nữa nhưng watchlist của em có thể đã tạo đáy trước TT.
Em thấy CP của em về mức giá em đã ngắm thì em sẵn sàng chấp nhận rủi ro ngắn hạn 1 chút để có vị thế trước.
Vì em bet định giá 2022 của các cp đó còn cơ hội tăng khá lớn. Ví dụ như thế chứ ko nói cp nào riêng cả
Nhiều chân sóng cp thì thành chân sóng tt, mỗi người có 1 hệ tư tưởng riêng để nghĩ chân sóng nó là như vậy theo cách của riêng mình. Nhưng tt là tt chung, sẽ có 1 vài cách tổng thể để xác định. Anh định giá tốt, anh nghĩ cp rẻ thì là chân sóng, cũng ok, nhưng rẻ cũng vẫn có thể rẻ hơn. Ngày xưa hay bet lắm, cũng có ăn cũng có lúc mỏ máu ko, thấy cũng ko tốt lắm, cứ theo cái hướng tt chỉ là đỡ khổ nhất.
Càng về sau này càng ít đánh đấm càng tốt, nhưng đấm là phải chuẩn, mà muốn chuẩn thì phải ngồi suy ngẫm những cái chân lý nghe rất trẻ con mà ko cãi dc.

Hmmm, lẽ ra ko nên mua ảo VIC hôm nay mà nên mua CST mới đúng phong cách:4cool_hungry:
Em mò trên gúc gồ thì té ra nick anh là dzack dzời dzơi suống :3D_78:
Tối qua lúc >19h anh có bày cho em gì đó, đọc qua đt nhưng lúc đó bận chưa mở xem tranh được. Định bụng sáng...thì anh lại xóa đi mất

Em mò trên gúc gồ thì té ra nick anh là dzack dzời dzơi suống :3D_78:
Tối qua lúc >19h anh có bày cho em gì đó, đọc qua đt nhưng lúc đó bận chưa mở xem tranh được. Định bụng sáng...thì anh lại xóa đi mất
Thời đi học cấp 2, cả đám học xong xuống nhà bạn học cũng là con ông thầy luôn coi phim, nó chiếu phim terminator 2. Cái phim từ thập kỷ trước lại mở ra cái ý tưởng điện toán đám mây cho thập kỷ nay, cũng thích thông minh thế nhưng phải bỏ bớt 1 gạch ngang :) tên đúng nên là skynet. Sau này cũng có phim nhái theo ý tưởng này là Eagle eye.
Còn về cái hôm qua thì bàn về thứ tự các đường trung bình lớn nhỏ thôi, nhìn thì ko có j đặc biệt nhưng nghĩ kỹ thì nó ko phải tự nhiên.Ví dụ MA 10 20 30 nó khác 30 20 10 mà nó cũng khác 10 30 20 30 10 20... Hình thì để trong máy khi nào rảnh up cho anh sau.

Last edited:
Thời đi học cấp 2, cả đám học xong xuống nhà bạn học cũng là con ông thầy luôn coi phim, nó chiếu phim terminator 2. Cái phim từ thập kỷ trước lại mở ra cái ý tưởng điện toán đám mây cho thập kỷ nay, cũng thích thông minh thế nhưng phải bỏ bớt 1 gạch ngang :) tên đúng nên là skynet. Sau này cũng có phim nhái theo ý tưởng này là Eagle eye.
Còn về cái hôm qua thì bàn về thứ tự các đường trung bình lớn nhỏ thôi, nhìn thì ko có j đặc biệt nhưng nghĩ kỹ thì nó ko phải tự nhiên.Ví dụ MA 10 20 30 nó khác 30 20 10 mà nó cũng khác 10 30 20 30 10 20... Hình thì để trong máy khi nào rảnh up cho anh sau.
Tuổi hỉ mũi mà anh đã nghiêm túc ghê:1:

@chian xóa đi vì nhỡ múa rìu mắt thợ. Nhưng để ý thấy thì nếu giá cắt lên đường trung bình nhỏ nhất hoặc lớn nhất mà lại nằm dưới các đường còn lại theo thứ tự thì xác suất thắng sẽ cao hơn các trường hợp còn lại, còn khi nào và các thông số thì anh tự ngẫm chắc cũng sẽ ra thôi. Anh thử thay đổi 1 số cái theo khẩu quyết tôi chỉ cũng sẽ thấy sự khác biệt rất lớn.
Hiểu dc bản chất thì mới biết thay đổi cho phù hợp rồi cứ kỷ luật mà làm.

@chian xóa đi vì nhỡ múa rìu mắt thợ. Nhưng để ý thấy thì nếu giá cắt lên đường trung bình nhỏ nhất hoặc lớn nhất mà lại nằm dưới các đường còn lại theo thứ tự thì xác suất thắng sẽ cao hơn các trường hợp còn lại, còn khi nào và các thông số thì anh tự ngẫm chắc cũng sẽ ra thôi. Anh thử thay đổi 1 số cái theo khẩu quyết tôi chỉ cũng sẽ thấy sự khác biệt rất lớn.
Hiểu dc bản chất thì mới biết thay đổi cho phù hợp rồi cứ kỷ luật mà làm.
View attachment 7226
Thanks anh nha

BCM đợt rồi thanh khoản ít, nhớ lần trước mua có mấy k mà ăn, quan trọng là nó định hình giúp suy nghĩ để lờ mờ nhận ra gì đó, rồi hiện thực bằng công thức cụ thể. Có mua văn nghệ dc VHM gần đáy, VCB thì thôi cũng có thể du di. HBC hôm nay nháp xem đúng dc bao phần. Thắng có tiền cf, thua có bài học.

Attachments

11.8 KB · Views: 24
    5.4 KB · Views: 24
Lễ đi chơi từ Phan Thiết lên Đà Lạt mãi tận mùng 7 mới về. Đi đèo Đại Ninh thấy cũng đẹp nhưng đường xấu. Khi về lại SG dọc đường bảo vợ nếu ko dịch mà đi chơi sớm sẽ mua thằng LBM, chạy tới Bảo Lâm rồi mà vẫn thấy nó bao sân, còn trong thành phố thì đổ có cái vỉa hè cũng là nó. Nhìn lại giá tăng 3 năm qua ko hề bị ảnh hưởng bởi gì cả.

Thua có bài học thật, ngày tt tăng 56 điểm, hơn 200 mã tím 3 sàn mà ko mua tí nào. Vì bài học mới bảo chờ đợi cp mạnh xuất hiện, mạnh thì sẽ tím nhưng tím chưa chắc đã mạnh:1smiley_vn11:

Attachments

7.1 KB · Views: 23
Back