Thái Ất Kể Giờ

Tạ Thầy, mình cũng nghĩ là mình cut bird đúng vùng đáy. Nhưng mình cũng chấp nhận vì case này quá khó với mình.
Năm nay bao nhiêu tuổi rồi ? Mà phân tít mọi thứ rành rọt thế ?

Chính xác là 112, vì làm startup lỗ quá nên mình mới phải phân tích nhiều, mong sao có cách gỡ lỗ.
Ps: Nếu cồm men của mình có gì không đúng, mong Thầy lượng thứ cho. Những suy nghĩ cá nhân, nó thường nông cạn. Sau này mình ngồi đọc lại, sẽ nhận ra được những thứ ngô nghê, mà hiện nay chưa thấy được.
Chúc Thầy buổi tối ấm áp!

Dạ Thiết ca, người dạy em một chữ là Thầy, người cho em tí lãi là Ân nhân, người livestream showtrade chính là Thần Tượng.
Thiện Tuấn với DIG đâu phải Ân Nhân or Thần Tượng j của em đâu ạ? My idol là A7, với deal L14 thần thánh. Mãi chưa thấy bị Margin Call, hoặc chịu lộ diện livestream, thuyết giảng 5k ACE hướng làm giàu mới.

Em lại nghĩ khác về vấn đề này. Em cho rằng TT MẼO đã qua đáy, Vờ Ni thì đang trong quá trình tạo đáy. Mẹ Mìn đang dụng kế số 44: HAI MŨI TÊN BẮN MỘT CON NHẠN.
Mà thôi, giờ đáy hay ko đáy cũng ko còn quan trọng với em nữa. Em lỡ dại allin, DCA lần thứ hai vào Xế Điện rồi. Vờ Ni với cả DJ, chỉ để ngắm nhìn cho dzui ạ...

View attachment 7679
Ôi xinh thế Chán ca

Lại một sờ tai nữa nói lời chia tay...haizzz
View attachment 7696

Ô nó đánh pạc = hìu thằng khác mà !
Dưới góc độ NDT vào quỹ ở VN, thì cái chết đã báo trước, được cụ Vanguard chỉ rõ... Giao dịch liên hồi, phí quản lý cao, rổ cổ phiếu cũng ko khá hơn rổ VN30 là mấy...

Tại sao phải trả tiền cho anh TDG để làm mấy việc giản đơn??? Kết quả có vượt trội Index lắm đâu???
=> Tại sao ko chọn Index, rồi dca theo thu nhập hàng tháng? Hạn chế giao dịch; hạn chế phán mò theo TA, FA, HA...; hạn chế nói về những điều bản thân ko hiểu nhưng cố tỏ ra mình am hiểu, hạn chế viết sách truyền bí kíp cho đời sau... LoL
=> Câu trả lời, có lẽ nằm ở Startup Fund, chỗ cái "Tôi" phải vươn lên Top 100 trên chợ Tài Chén, trước khi nhắm mắt buông tay. Bọn ngẩn ngơ làm được, sao mình ko làm được?...
Ps: Khúc trên là đang nói về cá nhân lúc già. Hiện tại, đang còn trẻ, mình vẫn phải đi ngủ để mai lại cày...
Sống Tỉnh Thức!

View attachment 7716
Minh Di => Phục
Idol sanh năm 1970, tuổi Canh Tuất, hành Thổ. Thổ ứng 2 quẻ Khôn. Mùa Đông hành Thuỷ, khắc Thổ => Thổ là tử khí.

Minh Di: Mặt trời chìm xuống lòng đất.
Phục: Sự phục hồi của Dương Khí (tượng của ngày Đông Chí, cực suy ắt thịnh).
Sao ko thấy nói gì về DIG hoặc CEO, chỉ thấy nói về L14. Nick ảo làm trò à, hay là đám đệ tử hết lực, nên chọn con hàng kém thanh khoản để chiu trò hòng gỡ gạc?
=> Đúng ra phải hiện hình bằng một đoạn chởi nhau, thế thì mới đúng khí phách của một vị Tướng, đúng sờ tai Idol.
=> Được thế thì Dân mới dám hi sinh thân mình để Công Thành... chứ kiểu này, e là Dân lại bỏ dép mà chạy (kể cả là nick không ảo, cũng chạy). :20:
Em chào thầy Cào có một số thông tin về Idol để thầy xem kỹ hơn ạ:
- Idol học bách khoa Hà nội giữa chừng sẵn sàng nghỉ học vào Sài thành học nghề làm gạch bông khởi nghiệp cùng cha (tất nhiên cha và anh chị (rể) bỏ vốn là chính)
- Đã từng được tôn vinh là doanh nhân trẻ thành đạt của Tỉnh Hà Tây cũ.
- Cả đại gia đình đã từng mua đất nông nghiệp thời Hà tây chuẩn bị nhập về HN khu đô thị văn phú văn là bây giờ, nhưng bị thu hồi (có trả lại xiền mua chính thức thì phải - lời như đồn), và xí nghiệp gạch bông đóng cửa từ đó.
Nói chung Idol mê đất là có quá trình...

Mấy nay cứ thấy anti fang hỏi về Idol, rồi lại bàn về DIG. Mình cũng ngắm vía rồi phán mò thử xem sao?
1. Căn cứ cồm ment cúi cùng của Idol, thì mình đoán là Idol đã thanh lý môn hộ ở vùng 33, sau khi thanh lý thì Idol lên dzum kêu gọi Fan cứng sang Lào đánh chứng cùng mình. Tạm tính Idol múc trúng đỉnh giá 96, sau cut bird tại 33 thì lõm đâu đó cũng 65%.
2. Hội hứng váy mớ hàng thanh lý tại vùng 33, giả định nếu hold tới giá 11.7 thì cũng lõm đâu đó 65%.
=> Cut ở đỉnh hay cut ở đây, có j khác nhau?
=> Chắc là Idol cũng sớm về, sau khi ngửi được mùi ổn định của tỷ giá vnd.
Ps: quan điểm cá nhân mang tính chiêm nghiệm, not financial advise, do your own research.
View attachment 7728
Vịt đâu thiếu ngoại tệ đâu anh. Ký gửi để nhập khẩu hoàn toàn thoải mái.
Phá giá biden nhìn ở khía cạnh lạm phát năm có lẽ hợp lý hơn.

Mấy cái Vĩ Mô, em cũng đọc để biết, và bàn cho vui thôi Thầy Casper. Action của vía trên TT mới là cái cốt lõi. Em đã kinh qua bao nhiêu thể loại phân tích lí trí mà đến khi vô thế bí, lại hành động theo con tim lắm rồi...kkk
Vờn vía để tìm điểm nút, tới điểm nút thì chơi, đúng sai do vía, giàu nghèo bởi Bề Trên vại.
Ý em là tút của idol kìa mà gặp chị Đại nhà mình thì bị mắng cho tỉnh người ra.

Tạ Thầy, cụ Mút giờ đang bán Tesla để cho tiền qua mấy chỗ Hack Não, selling point rất hay, anh Coca cần tham khảo:
Thân thể con người chỉ là cõi tạm, trí tuệ nhân loại mới mãi vĩnh hằng. (Phán mò: sớm muộn cũng sẽ có sản phẩm kiểu Robot cấy não người, các siêu tỉ phú tranh nhau đặt hàng)

Nếu mà lỗi thật thì biết đâu xe mác chữ V tăng thị phần ở mẽo :D

Cái này là do lái xe hoảng quá đạp nhầm phanh thành ga thôi chứ lỗi phần mềm gì :19:

Báo viết mà anh, hihi

Tối đi dạo, lại hóng được một câu hay quá. Nay là ngày vừa sướng lại vừa vui trong hành trình chinh phục đỉnh Never Rét, mình phải đánh dấu lại bằng cái danh ngôn:

“Tuổi Hợi, đấy là tuổi lướt sóng cổ phiếu nguy hiểm nhất. Còn các tuổi nguy hiểm khác là Thân, Dần, Tuất, Tỵ, Tý, Ngọ, Thìn, Mùi, Sửu, Dậu và Mão nữa.”
:21::21::21:

Anh khai nốt đi :)

Tuổi Lươn thì lướt sóng cổ phiếu ok nha Thầy.

Lươn thì có vẻ giống rắn, nhưng chuyên chui dưới bùn...mới sáng tạo thêm một con vật nữa, hay ghê. Thấy mọi người nói con giáp 13 có vẻ khác.

Đã xoá những thứ không phù hợp với tư duy hiện tại.
=> Topic này mở ra để test Huyền Bí, thì nên bám lấy mục tiêu Huyền Bí để cồm, những thứ khác chẳng còn quan trọng nữa.

Cũng đi bài na ná bài của anh Mút thời còn trẻ trung và bướng bỉnh...
Chắc là Anh Hùng đang ngầm bảo Vin Nô phải "Cứng" lên??? Xe tải tông VF8 thì xe tải vỡ??? VF8 có nghĩa là Vĩnh Phát lên tận 8$ hay về lại 8₫ nhỉ?

Kiển => Khiêm
Tiết Thuỷ, Thổ là tử khí, nhưng tận 3 Thổ mà ko đấu lại 1 Thuỷ hay sao??? Sờ tai Trương Phi, lẽ nào mới thấy sóng cả mà vội thả tay chèo?
Trung Idol vs Chung Idol: Miêu tả bức tranh tương phản trong lòng Nhỏ & Lẻ...

Last edited:
Back