SD6 - Công ty Cổ phần Sông Đà 6

nay mới biết em đã xinh đẹp lại nết na tới vậy :D
lẽ ra đợt rồi em nó phải phi lên 20 luôn mới phải chứ nhỉ ?
chắc là có chuyện gì đó, nên giá như thể đang hình thành mô hình thúng úp (roll cover) ?
mà mô hình này thì hơi ghê (giống VIS giai đoạn tháng 9-13 tới th 2-14, thậm chí còn mở rộng tới tận hiện nay...)

Chờ em nhảy qua mức 16 vậy. Nếu đạt mục tiêu 20 thì quả là thơm ! :D

nay mới biết em đã xinh đẹp lại nết na tới vậy :D
lẽ ra đợt rồi em nó phải phi lên 20 luôn mới phải chứ nhỉ ?
chắc là có chuyện gì đó, nên giá như thể đang hình thành mô hình thúng úp (roll cover) ?
mà mô hình này thì hơi ghê (giống VIS giai đoạn tháng 9-13 tới th 2-14, thậm chí còn mở rộng tới tận hiện nay...)

Chờ em nhảy qua mức 16 vậy. Nếu đạt mục tiêu 20 thì quả là thơm ! :D
Anh lại so sánh 1 thằng lỗ ròng với 1 thằng lãi ròng như thế là không công bằng :eek:

1. DN lỗ thì giá cp sẽ rớt, rớt cho đến mức hợp lý (fair). Nếu rớt quá đà giá sẽ tăng về mức hợp lý đó. (và DN lãi thì ngược lại)
Không cứ DN lỗ thì sẽ lỗ mãi, và giá cp thì cứ xuống mãi? Với DN lãi cũng vậy.
Đó chính là công bằng. :D

2. SD6 có vẻ đang hình thành mô hình thúng úp, không có nghĩa nhất định sẽ thành hình, vì tỷ lệ thất bại thường cao.
Chỉ cần SD6 vượt 16, tức là mô hình thất bại. và mục tiêu 20 sẽ ngay trong tầm mắt ! :D

Thế mới hiểm... em cũng tin tưởng nó đến 20 nhưng 16 đã fail thôi giữ 1 lô xem thế nào...
Họ SD càng lởm tăng càng khỏe... mà lởm nhất giờ là S96, cũng sông đà nhưng giá bằng 1/5 SD6 rất đáng để múc...

Thế mới hiểm... em cũng tin tưởng nó đến 20 nhưng 16 đã fail thôi giữ 1 lô xem thế nào...
Họ SD càng lởm tăng càng khỏe... mà lởm nhất giờ là S96, cũng sông đà nhưng giá bằng 1/5 SD6 rất đáng để múc...
Khôgn biết Pr cổ phiếu lởm có bị leo cột điện ko

S96 tuần trước giữ giá tham chiếu quá ghê gớm.
:D
Tuần này, phút bù giờ bác ko nịnh em là em bỏ vào mấy trăm k mua đấy :D

Khôgn biết Pr cổ phiếu lởm có bị leo cột điện ko

Nghiêm túc nhé, SD6 với cái đồ thị này khó mà đi xa được lắm... dĩ nhiên đầu tư lâu dài thì cũng ngon nhất họ SD. Năm nay EPS 4k là cùng, nếu không tính hoàn nhập SJS thì giá 20 cũng mua được, nếu tính hoàn nhập SJS thì cộng thêm 1,5k. Nhưng như thế là giới hạn rồi, EPS khó cao hơn được
S96 1 là không lỗ, 2 là tạm giao dịch hạn chế chỉ bởi lỗi nhỏ là không nộp báo cáo. Bù lại BV>2 giá (sắp gấp 3), EPS~0 nhưng nếu cải thiện chỉ nhỏ nhỏ thôi, ví dụ =1000/CP thì hóa ra PE có 3 quá rẻ... chưa nói sau này làm ăn khấm khá hơn thì càng rẻ.

Cũng phải nói lại ngon như sd5, sd6 tăng bền, chậm và dài nhưng sóng sánh thua xa mấy thằng lởm như sdd, s96. SĐ càng lởm sóng càng to haizzz... thôi chả nói nữa lại bảo pr

Back