Phân tích kỹ thuật TTCK Việt Nam 2013

Status
Not open for further replies.
Hôm nay em VNI đã chính thức bục ngưỡng hỗ trợ một cách dứt khoát, đành phải nghỉ ngơi chờ đợi tiếp.

Có bài post rất hay về TT trong thớt này nhưng rất tiếc tác giả lại xóa đi. Nó đọc vị BBs. Many Thanks các Bác !!! Nhờ các bác mà em tránh die được cú này.

Hôm nay em VNI đã chính thức bục ngưỡng hỗ trợ một cách dứt khoát, đành phải nghỉ ngơi chờ đợi tiếp.

Can 1 cay cander ham da roi la lai bat tung tro lai....hiiiiiii, doan the.

Khong biet dung khong..., kheo di bat dao roi cai nhe...:))

Can 1 cay cander ham da roi la lai bat tung tro lai....hiiiiiii, doan the.

Khong biet dung khong..., kheo di bat dao roi cai nhe...:))
Lẽ nào lại thế! Nhìn cái chart tuần thấy xấu vãi, chart ngày thì hỗ trợ thành kháng cự rồi. Từ từ rồi khoai sẽ nhừ bác nhỉ.:D

Có bài post rất hay về TT trong thớt này nhưng rất tiếc tác giả lại xóa đi. Nó đọc vị BBs. Many Thanks các Bác !!! Nhờ các bác mà em tránh die được cú này.

Bài của ai pót ??

Nếu nhìn chart thì hôm nay VNI vẫn chưa " bục " support. Hiii, tính cái support zone ở vùng 465. Có lẽ nhờ cái support này VNI sẽ "bounce" và tạo sự tăng điểm trong phiên ngày mai hoặc 1 vài hôm. Theo xu hướng hiện tại thì VNI không nhiều khả quan nên chưa chắc support 465 là đủ cứng. Vậy, cash out trong những cú "bounce" của con mèo là lựa chọn của nhiều trader. Trường hợp VNI đục thủng vùng 465 đi xuống thì chắc không chỉ chạy vài ngày ...

Thế bác cho e cái nick bác ý để em còn để tâm hóng hớt học lỏm nha .

Sorry bác ... bác ý post lên rồi xóa đi chắc có tâm tư gì đó. Mình tôn trọng điều đó bác ạ.

Như hôm qua đã viết, khi gặp ngưỡng support 465, VNI khựng lại và tạo ra 1 ngày " xanh " tuy rằng mức tăng điểm không đáng kể. Đà bán dừng lại khi gặp ngưỡng này, chứng tỏ support 465 có tác dụng. Theo như Strade viết thì " support và resistance line làm ra là để break ". Hiii, hiện tại thì tâm lý thị trường không được tốt lắm cùng với đà giảm giá chứng khoán trên toàn thế giới. Vậy nên VNI có break down cũng không có gì là lạ.

Với những người 100 % cash như tôi thì đều mong cho nó down mạnh vào để có sóng lớn và có cơ hội kiếm tí khi thị trường hồi phục. :))
Vài cảm tính cá nhân.

@Bác Lang-tu: Đừng nhìn đời bằng con mắt thái quá bác ạ! Nếu nhìn với con mắt như vậy kể cả nó có xuống tới đấy thật thì mình cũng sẽ mất đi rất nhiều cơ hội kiểm tiền.
Em đang cố gắng bỏ thói quen đoán điểm, em chỉ cố gắng đoán thị trường có xuống được nữa hay không? hoặc có lên được nữa hay không? vậy là quá đủ:D

Đúng như dự đoán sau khi va phải support zone ở vùng 465, đà rơi của VNI khựng lại chứng tỏ support có tác động và ảnh hưởng mạnh tới VNI. Mấy hôm rồi thân nến tạo ra giống như formation đảo chiều khi hôm nay VNI lên gần 10 điểm. Liệu đây có phải " dead cat bounce " hay không thì phải chờ xem cái support line có bị xuyên thủng không .. ???
Tớ thích nó bị thủng hơn ...

Đúng như dự đoán sau khi va phải support zone ở vùng 465, đà rơi của VNI khựng lại chứng tỏ support có tác động và ảnh hưởng mạnh tới VNI. Mấy hôm rồi thân nến tạo ra giống như formation đảo chiều khi hôm nay VNI lên gần 10 điểm. Liệu đây có phải " dead cat bounce " hay không thì phải chờ xem cái support line có bị xuyên thủng không .. ???

Thích thì thường là nó không theo ý mình, vì nó cũng không thích mình....:)

Em thì " Không thích test" hai đáy vơi 4, 5 phiên liền kề ....:))

Sang tuần ngắm mấy em chân, dài ngắn ra sao. Xiên cho phát (long nhé không phải selloff) .........hiiiiiiii....

Dự tính thứ 2, là xong thứ 3 nhiều em chân dài thi nhau chạy....

Last edited by a moderator:

Khuyên anh là nên mua dần....vì mai nó lại không như dự đoán:))

Cuối tuần vui vẻ.

===============
Đọc vị BBs là nhiệm vụ của toàn thể dân chiên chứng ,không loại trừ ai .

Đừng cố đọc vị BB vì căn cơ, duyên, nghiệp, quả mình còn chưa bằng họ..... hiiiiiiiiii:))

Quote Originally Posted by lang-tu
350 thì hơi khó (trừ khi có tin thật xấu ).
38x-400 thì cũng có thể đấy chứ nhưng chắc không phải ngày 1 ngày hai .
Wait & C !
==========

OK . Rơi mạnh chút thì chắc là sóng sẽ thú vị hơn ,bác ạ .
Dùng chart mới minh hoạ cho nhận định ở post cũ (trên)

Uploaded with ImageShack.us

====================
Hố đen CK là nơi vùi dập những người thiếu kinh nghiệm hoặc là quá tham lam .

Theo các anh TA gộc từ âu sang Mỹ, rồi Tàu... thì TA chỉ mới có đúng 30%....còn lại phần lớn cần thêm thứ khác A,C, B, C....bác thử xem sao?

Sao mình không tìm hiểu TA có nguồn gốc từ đâu mà ra, họa sĩ nào vẽ....chỉ cần xem tranh rồi .........:)

hè....hè...:))

Theo các anh TA gộc từ âu sang Mỹ, rồi Tàu... thì TA chỉ mới có đúng 30%....còn lại phần lớn cần thêm thứ khác A,C, B, C....bác thử xem sao?

Sao mình không tìm hiểu TA có nguồn gốc từ đâu mà ra, họa sĩ nào vẽ....chỉ cần xem tranh rồi .........:)

hè....hè...:))
Khứa khứa, chú lấy channel ra dọa bà con... Để dọa nó phải chơi bài MTF SHI nó mới óach xà lách. với VNI thì sẽ là D1, T+3,T+5, kẻ vẽ lồng MTF vào trong một chart chém mới nhiều gió, như kiểu cánh quạt trực thăng có 2 tầng thì không cần cánh quạt ở đuôi, hay làm 2 phát 2 bên đuôi, môt phát ở nóc như KA của Nga, tợn hơn thì làm con V22 Oprah (cánh quạt chuyển hướng 90 độ ở hai cánh) để khi cất cánh là thẳng đứng, khi bay xoay ngang thành máy bay cánh quạt bình thường...
Bảo đảm chơi mấy món ấy gió vô biên, khứa khứa

Status
Not open for further replies.
Back