Nhật ký GLD !!!

lau qua moi vao lai chao moi nguoi. tui dang Buy Aud/U @ .9349 va Nzd/U @ .8595 . cung Buy Gbp/U@ 1678x , se chay ra sau khi moi cap co it nhat 100pip . No stoploss

Trinh bay gio da khac xa truoc roi , co the danh bat cu cap tien nao , vi vay luon danh it nhat 3 cap 1 lan
ui .... longtime to see u. Biết anh nhắn em sớm thì đax không die AU. GJ thì em chưa bao giờ xem chứ không nói đến oánh. Dạo này Anh đánh đấm sao ạ?

.tui bay gio danh 1 luc 5,6 cap luon , dang co lenh Buy Aud/U, Nzd/u, Buy Gbp/yen tu luc 170.8x , Buy Gbp/U tu luc 16782 ( du doan GU se toi 17000) .Ban chuan bi Buy Gold di vi no chay nguoc chieu voi Gbp/Yen va khi GJ len toi 173 la tui Short GJ xuong va luc do thi ban BUY gold , gold se len khoang 15-20 dollars , ly do GJ se xuong khoang 150pip

Trinh cua tui bay gio danh 10 lenh thi it nhat cung win 9 lenh ( 1 lenh hue , khong co lenh thua), tu nay ban cu danh theo tui thi se lay lai nhung gi da mat va con loi hon RAT NHIEU , tui song tai My nen KHONG duoc danh gold nhung tui cung dau can danh gold dau, vi tui danh GJ thi cung the thoi ( Gold luon luon chay nguoc chieu voi GJ)
Ban nen coi cap Gbp/Yen , khi no len toi 173.00-173.30 la ban BUY gold len vi luc do tui se SHORT GJ xuong va gold se chay len , tui doan luc do gold se la 1276-1280
neu ban khong muon danh Gold thi Short GJ xuong khi no len toi 173.00-30 cung duoc

Last edited by a moderator:
.tui bay gio danh 1 luc 5,6 cap luon , dang co lenh Buy Aud/U, Nzd/u, Buy Gbp/yen tu luc 170.8x , Buy Gbp/U tu luc 16782 ( du doan GU se toi 17000) .Ban chuan bi Buy Gold di vi no chay nguoc chieu voi Gbp/Yen va khi GJ len toi 173 la tui Short GJ xuong va luc do thi ban BUY gold , gold se len khoang 15-20 dollars , ly do GJ se xuong khoang 150pip

Trinh cua tui bay gio danh 10 lenh thi it nhat cung win 9 lenh ( 1 lenh hue , khong co lenh thua), tu nay ban cu danh theo tui thi se lay lai nhung gi da mat va con loi hon RAT NHIEU , tui song tai My nen KHONG duoc danh gold nhung tui cung dau can danh gold dau, vi tui danh GJ thi cung the thoi ( Gold luon luon chay nguoc chieu voi GJ)
Ban nen coi cap Gbp/Yen , khi no len toi 173.00-173.30 la ban BUY gold len vi luc do tui se SHORT GJ xuong va gold se chay len , tui doan luc do gold se la 1276-1280
neu ban khong muon danh Gold thi Short GJ xuong khi no len toi 173.00-30 cung duoc
Vậy theo dõi GJ để vào lệnh gold cho đúng timing. GU lên 17000 cơ ạ. Anh kỳ vọng AU lên bao nhiêu ?

Aud se len toi .9550 tuc la no se len tu muc hien tai .9365 len them 180pip nua , nhung tui nghi rang khi no len den .9450 thi no se xuong lai mot chut (co the xuong 50pip, vi the ta set limit .9445 de sau khi no xuong vai chuc pip thi ta Buy on dip thi se tot hon) roi sau do Aud moi len them duoc toi .9550 duoc.
Sau khi no len toi .9550 thi ta se Short Aud/U xuong lai , kiem it nhat cung 120pip
Ban neu muon Buy gold thi co the canh Buy tai muc 1278-1282 cung duoc , va no se len khoang 15-20dollars

Chi co nhung cao thu THUONG THANG moi dam choi Gbp/Yen thoi vi no chay khung khiep lam ( tuong duong voi gold ma). vi the khi tui danh GJ thi tui khong co stoploss vi no chay 60pip len/xuong trong chop mat

Gbp/Usd dan dan se len toi 17000 , vi the tuyet doi khong duoc Short no , biet bao nguoi ben vangsaigon bay gio dang bi giam trade vi Short Gbp/Yen tu luc 171.30--171.50 do

Eur/Usd cung dan dan len toi 14050 do , vi the tuyet doi khong duoc Short no
Nzd/U cung se len toi .8800 nhung no cung xuong lai 1 chut giong Aud

Neu muon danh Gold cho gioi thi BAT BUOC phai danh duoc Gbp/Yen thi moi dung timing duoc. Thuc ra thi ngay bay gio ban muon BUY Nzd/U cung van duoc ma ( dang .8608) , chung ta bay gio co qua nhieu cap tien de danh thi danh gold hay khong cung dau co quan trong nua .
Tui da tim ra CONG THUC de danh duoc tat ca cac cap tien roi vi the co the thay truoc duoc it nhat 150-200pip truoc khi no chay

Sáng nay AU ra tin, rơi vèo cái 60 pip, có thể thay đổi toàn bộ trend của bác, vậy bác có cách nào dự báo cái này ko ạ? Bây giờ AU có thể nào lại là câu chuyện mới rồi ko?

van BUY tiep tuc va no van se len toi .954x anyway ,No problem
Tui danh KHONG stoploss va roi no se len lai vi cai bottom truoc cua no la .9315 thi cung gan bang cai bottom bay gio .9300 thoi va no se len lai va ta cuoi cung van win anyway
Do la ly do tui noi KHONG bao gio thua het

coi nhu KHONG thay doi cai gi het va tui van con lenh Buy AUD@.9349 vi tui khong co stoploss , con ban neu bi hit stoploss thi hay BUY lai ngay bay gio va ta se win anyway va trend van khong thay doi gi het , va no cuoi cung van len toi .954x anyway

coi nhu KHONG thay doi cai gi het va tui van con lenh Buy AUD@.9349 vi tui khong co stoploss , con ban neu bi hit stoploss thi hay BUY lai ngay bay gio va ta se win anyway va trend van khong thay doi gi het , va no cuoi cung van len toi .954x anyway
Em đợi đóng cây nến H4 rồi tìm điểm mua cũng chưa muộn.

neu vay thi no se len cao mat . Tai sao KHONG mua ngay bay gio vi no dang la .9310 . Ban cung co the Buy Nzd cung duoc vi 2 cap nay chay giong y chang nhau ,Tui van dang co lenh Buy Nzd .
Tui cung da thoat ra khoi Gbp/Yen va da Short GJ xuong @172.63 roi vi no KHONG the vuot len toi 173 duoc

Ai muon Buy Gold thi bay gio buy gold duoc roi do no se len khoang 15 dollars

Bác cho e xin ý kiến về GBP/CHF được không. E còn dính một lệnh sell tại 1.483, đang loss

Sáng nay AU ra tin, rơi vèo cái 60 pip, có thể thay đổi toàn bộ trend của bác, vậy bác có cách nào dự báo cái này ko ạ? Bây giờ AU có thể nào lại là câu chuyện mới rồi ko?
Cong thuc cua tui danh KHONG can biet trend nao het . Khong care uptrend or downtrend

Bác cho e xin ý kiến về GBP/CHF được không. E còn dính một lệnh sell tại 1.483, đang loss
Tui da SHORT Gbp/Yen xuong @172.6x roi vi GJ dang di xuong . Va vi vay Gbp/CHF cung se xuong , Ban se chay ra khi no xuong toi muc ma ban vo lenh . Hy vong ban se hue , chu khong bi thua . Hoac la co thua cung se thua rat it .
Tui du doan Gbp/Yen se xuong 150pip va hy vong Gbp/CHF cung xuong nhu vay de cho ban thoat ra , good luck

@Bac lehuytu: thật sự nhìn cây nến H4 chưa đóng, e hãi quá không dám buy. Thanks bác đã trả lời e :1:

tui coi lai G/CHF cua ban roi , no se ve khoang 100pip tinh tu dinh cao de cho ban thoat ra, va ban se co loi chut dinh chu khong bi thua dau hehe
Danh FX thi phai co tinh than THEP chu

AUD no se KHONG the nao xuong duoi .9280 dau
Bac lehuytu ui sao AUD/USD nó sụt mạnh quá vậy.
AUD no se KHONG the xuong duoi .9280 dau ma lo , don't worry hehe . Tui da noi la no se len lai cho tui win ma , it nhat no cung len toi .95000 anyway . Chi co am vai chuc pip thi co gi lon lao dau

Noi cho ban biet luon la tui wait Aud 3 bua nay de cho no xuong toi .9280 ma no khong chiu xuong , tui thay no len toi .9349 tui moi Buy . Vay ma bay gio no moi xuong , tuc la van nam trong cong thuc cua tui ma , co gi ma lo lang dau

Back