nhảm

anh @tungneu còn quan tâm em dược IMP không ? Cả tuần nay thấy giao dịch nó hơi lạ; KLGD tăng và cuối phiên lại kéo lên 1 chút; ko biết là để thoát hàng hay rũ hàng :102:
IMP khi nó xuống thì nó từ từ, lừ đừ đi xuống, mỗi ngày cứa một chút. Với nđt cá nhân, thì nên đợi nó tạo nền xong phi lên thì mới mua được.

Con này có gì hay không nhỉ. PE có vẻ hơi cao trong bọn dược.
nó có nhà máy sx thuốc chuẩn EU, hiện tại ở VN mình nó đạt được cái này. Nó được TBN cấp thì phải.
Hiện luật đấu thầu mới chưa xong, nên chưa biết nó có vào được gói thuốc loại cao hay ko, nếu vào được thì giá thuốc nó rẻ nhất trong phân khúc thì thành bá đạo.
Luật đấu thầu hiện tại, dự thảo gần nhất thì chỉ mấy bọn thuốc chuẩn EU do Mỹ, Đức, Anh... gì đó cấp (cũng chuẩn EU nhưng nó hình thành 1 nhóm và ko có TBN trong đấy) thì mới được chấp thuận.
Vụ này là nội bộ ngành dược, giữa 1 bên là mấy ông nhập khẩu và 1 bên là 1 ông có khả năng sx thuốc. Nếu được tham gia đấu thầu, thì con sx thuốc sẽ có vị thế như vnm của ngành sữa.
Nói thêm chút là chuẩn EU cực kỳ khó xin, cả đông nam á chỉ có 1 thằng xin được và khi làm ngon nó sẽ xuất thuốc đi cả đông nam á được chứ ko chỉ mình VN.

Back