Nghễnh ngãng Index

Thật ra em cũng vừa lên tàu hôm nay đấy bác vì ham của rẻ, T0 cũng lãi chút chút nhưng tự thấy bản thân hơi vội :D
Nếu bạn bỏ con GAS ra khỏi chart VNI thì lại thấy bạn không vội, vào một phần cũng không tồi!:1:

Last edited by a moderator:
Nhà cụ Mo hôm nay đông vui khách khứa quá, buồn cho thớt PTKT bên kia lặng ngắt, chẳng ai buồn treo tranh :3::39:
Vừa có tranh mới mà Bác cũng 2cm luôn
Cụ ý mà show vào con hàng nào nữa thì còn đông nữa :)

Nếu bạn bỏ con GAS ra khỏi chart VNI thì lại thấy bạn không vội, vào một phần cũng không tồi!:1:
Cảm ơn bác, đúng là GAS kéo chỉ số kinh quá, mà không biết bao giờ tây nó mới buông tha, bán GAS với PVD như chưa bao giờ được bán vậy :2:

Ra tin kiểu này có khi càng ghê hơn, cứ kiểu như ném ra cái phao câu gà cho bà con giữa cơn bão HaiYen :D

Cảm ơn bác, đúng là GAS kéo chỉ số kinh quá, mà không biết bao giờ tây nó mới buông tha, bán GAS với PVD như chưa bao giờ được bán vậy :2:
Anh Dash póst bên bình luận là giá dầu còn giảm mà

GAS, thì đang đậu đúng Fib50%, nhưng lại là ở weekly, trong khi giờ mới giữa tuần, chưa nói lên gì nhiều. Còn nhìn vào Daily thì chỉ biết hát " Anh hỏi em đến bao giờ, girl GAS kia thôi ngừng show"

Anh Dash póst bên bình luận là giá dầu còn giảm mà
Vâng, ngu ý của em là nó cứ bán vào trụ như thế thì đến 1 lúc nào đó tự dưng nàng VNI lại nõn nà như chưa bao giờ có cuộc chia ly vậy :D

Vâng, ngu ý của em là nó cứ bán vào trụ như thế thì đến 1 lúc nào đó tự dưng nàng VNI lại nõn nà như chưa bao giờ có cuộc chia ly vậy :D
Sớm thôi, Bác Putin cắt cung bớt rồi, có khi cắt cung cả khí đốt cho mua Đông Châu ấu đốt dầu mà sưởi :) j/k

sorry MS, cho Bon mượn chỗ post tí :)

http://vneconomy.vn/chung-khoan/blog-chung-khoan-tien-tang-vot-tot-hay-khong-20141126054618430.htm

mình vừa đọc bài này, cười vì vui vì cứ như thể bạn ấy đang "nói" với mình. thật ra là mình tự kỷ thế thôi..:D

các phân tích đều có lý cả xét theo góc nhìn của bạn ấy, ng đã tất toán toàn bộ DM vào 2 ngày trước. những câu hỏi rất sắc sảo và mạnh mẽ. có điều nó có hơi hướng của tâm lý chính bạn ấy thì phải, :)

"Hôm nay buổi sáng thị trường đi ngang, giao dịch cân bằng về cơ bản, tâm lý ổn định. Buổi chiều giá sụt giảm sâu đồng loạt. Rõ ràng đã có sự thay đổi gì đó trong đánh giá của người bán. Họ phải chấp nhận hành động hạ giá xuống để thoát ra. Nếu họ vẫn đánh giá tích cực, tại sao không căng giá chờ người mua nâng giá mua lên? Như vậy có phải họ bán được giá tốt hơn không?"

Nếu như có câu hỏi đặt ra là, điều gì làm mất đi sự cân bằng về cơ bản và tâm lý ổn định trong buổi sáng để dẫn đến sự "đồng lòng" bán ra? Nếu ng bỏ tiền ra mua đánh giá còn tiêu cực nhất là sau khi nhìn rõ sự "đồng lòng" của cung thì sao ko chờ giá xuống thấp tiếp mới bung 2.5k tỷ để mua? hihi...:D

"Trong xu hướng giảm thì câu hỏi “ai đang bán” quan trọng hơn. >>> đồng ý. Việc phân tích đúng sai các yếu tố bên ngoài – chẳng hạn thông tin mới - không quan trọng bằng tiềm lực của người mua hay người bán >>>> nhất trí :). Xu hướng thị trường là do các dòng tiền lớn quyết định. >>> ko thể đúng hơn. :D Nếu họ vẫn có quan điểm tiêu cực thì chắc chắn thị trường sẽ không tăng được >>> cái này thì cần xét lại, nếu quan điểm của họ là tiêu cực thì sao lại dại dột bỏ ra 1 khoản tiền to để mua. Nếu họ ko dại, vậy thì là ai?" :)

vậy là đang từ thế chủ động bán chuyển sang thế chủ động mua. Tiềm lực mua thế nào, cần dc chờ TT xác nhận. :D

@Bon Bon: Bạn nói rất chính xác
Mr.Itrader có những nhận định rất hay....đúng là đang tự sự chứ gì nữa :)
trước 11g3 mọi thứ em thấy rất tốt thế là tranh thủ đặt lệnh .. giữa trưa, sau 1g dt bíp liên tục, đã khớp lệnh mua (1/3 vốn) hì hì....

Nếu họ vẫn có quan điểm tiêu cực thì chắc chắn thị trường sẽ không tăng được >>> cái này thì cần xét lại, nếu quan điểm của họ là tiêu cực thì sao lại dại dột bỏ ra 1 khoản tiền to để mua. Nếu họ ko dại, vậy thì là ai?" :)

vậy là đang từ thế chủ động bán chuyển sang thế chủ động mua. Tiềm lực mua thế nào, cần dc chờ TT xác nhận.
cái phần quotes: quan điểm của người bán là tiêu cực nhưng quan điểm của người mua là tích cưc :) điều gì tự hỏi em xuống tiền hôm qua ? các yếu tố phi cảm tính quyết định giúp em :)
ý Bon nói là có hiện tượng cover ????

ps: anh Chym đang rất hoan hỷ với màn diễn mây mưa của anh ý :21:

em lười đọc tin.. hóa ra các cụ úp mở vụ sóng BDS là do mấy cái tin này ???!!!
http://ndh.vn/chinh-thuc-mo-cua-cho-nguoi-nuoc-ngoai-mua-nha-20141125050646358p4c148.news
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/204010/cho-nguoi-nuoc-ngoai-mua-nha--mo-cua-don-tien-.html
trùng hợp sector em vào hôm qua :71:

Nguyên nhân đây rồi cụ Mo ơi

Chủ tịch UBCK: Tin đồn sẽ thanh tra giao dịch tại các mã có giao dịch lớn là thất thiệt >> http://tinnhanhchungkhoan.vn/chung-...ma-co-giao-dich-lon-la-that-thiet-107413.html
đồn đoán quái gì, em có nghe gì đâu...
mà việc UBCK có chức năng quản lý, theo dõi, giám sát các hoạt động giao dịch trên thị trường là chuyện ĐƯƠNG NHIÊN mà, đó là công việc diễn ra thường xuyên và liên tục từ lúc khai sinh TTCK.....chuyện tất lẽ dĩ ngẫu :71:

sorry MS, cho Bon mượn chỗ post tí :)

http://vneconomy.vn/chung-khoan/blog-chung-khoan-tien-tang-vot-tot-hay-khong-20141126054618430.htm

mình vừa đọc bài này, cười vì vui vì cứ như thể bạn ấy đang "nói" với mình. thật ra là mình tự kỷ thế thôi..:D

các phân tích đều có lý cả xét theo góc nhìn của bạn ấy, ng đã tất toán toàn bộ DM vào 2 ngày trước. những câu hỏi rất sắc sảo và mạnh mẽ. có điều nó có hơi hướng của tâm lý chính bạn ấy thì phải, :)

"Hôm nay buổi sáng thị trường đi ngang, giao dịch cân bằng về cơ bản, tâm lý ổn định. Buổi chiều giá sụt giảm sâu đồng loạt. Rõ ràng đã có sự thay đổi gì đó trong đánh giá của người bán. Họ phải chấp nhận hành động hạ giá xuống để thoát ra. Nếu họ vẫn đánh giá tích cực, tại sao không căng giá chờ người mua nâng giá mua lên? Như vậy có phải họ bán được giá tốt hơn không?"

Nếu như có câu hỏi đặt ra là, điều gì làm mất đi sự cân bằng về cơ bản và tâm lý ổn định trong buổi sáng để dẫn đến sự "đồng lòng" bán ra? Nếu ng bỏ tiền ra mua đánh giá còn tiêu cực nhất là sau khi nhìn rõ sự "đồng lòng" của cung thì sao ko chờ giá xuống thấp tiếp mới bung 2.5k tỷ để mua? hihi...:D
. :D
Em xin phép trả lời,
Vì người mua cũng không đồng lòng chờ, nên khi cụ MO và nhưng người giống như vậy xuống tiền là người khác (cũng muốn mua) phai theo vì sơ chậm chân.

Em xin phép trả lời,
Vì người mua cũng không đồng lòng chờ, nên khi cụ MO và nhưng người giống như vậy xuống tiền là người khác (cũng muốn mua) phai theo vì sơ chậm chân.
Ặc .... lời ăn lỗ chịu... đừng chửi em :)

Back