MỘC !

Conbosua14

Well-Known Member
Bác sĩ đã từng khuyên tôi đừng nên để suy nghĩ cũng như cảm xúc cứ đi lòng vòng mãi trong cái đầu...dễ đăng ký tạm trú trong khoa thần kinh lắm em nhé...vậy nên dù lười gõ nhưng thôi cũng cố gắng làm theo ý kiến chuyên môn !
Vậy đó, thoáng buồn từ tối hôm qua....sáng ra theo thông lệ là vác giỏ đi qua phòng gym leo lên máy chạy. Ở đây có 5 cái máy chạy hầu như lúc nào cũng full hết nhưng chỉ khoảng 10 15 phút sau thì lại có máy thôi vì hiếm ai ở lâu được trên máy vì chán, vì mỏi, vì mệt....đủ hết các lý do ! ( nghiệm ra rằng ở đời phàm việc gì khó là người ta mau nản và bỏ cuộc hết ráo... )
Tháng đầu mình chạy cách ngày, mỗi ngày chạy 5 cây, những ngày ko chạy nếu siêng thì tập cơ ko siêng nằm nướng thêm chút chút, ( tự nghiệm là ko ổn, ngày hôm sau tập lại thấy đuối hơn vậy nên tháng này mình chạy đều chỉ nghỉ thứ 7 và chủ nhật mỗi ngày chạy 4 cây thôi nhưng thấy ổn với phương pháp này -> mình đã đi đúng hướng ( nghiệm ra cố quá thì...quá cố nghen cưng :21: )
Mình quan sát thấy đã 2 tuần này, khi mình leo lên chạy hì hục mồ hôi đổ ròng ròng thì 1 vài bạn nam có nữ có liếc liếc ngó ngó, sau đó là leo lên chạy kế bên....nhưng mình chưa thấy bạn nào chạy bền được 40 phút liên tục ! ( phát hiện ra rằng thể lực người thành thị yếu, nhưng xu hướng tốt là hiện nay rất nhiều fòng tập gym mọc lên như nấm với đẳng cấp từ 2 sao đến 5 sao có đủ :21: -> người dân có ý thức hơn về hình thức cũng như sức khỏe của mình).
Hôm nay là ngày thứ 5 phát hiện 1 bạn nữ cứ mình leo lên chạy là chị í cũng leo lên chạy, dăm ba phút thì mệt thở ko nổi lại đi bộ típ...mình quay qua trò chuyện và làm 1 hơi tất tần tật về phương pháp chạy, ăn uống như thế nào cho chị í, sau đó chỉnh lại tốc độ chạy, sau 1 hồi nói chuyện với mình quên trời đất chị í bảo trời ơi ko ngờ hôm nay chị chạy được những 20 fút :21: ...vậy đó :21: chị í thì tất nhiên xem mình là idol, còn tâm mình thì vui vì biết những kiến thức kinh nghiệm mà mình có được, đem truyền lại cho người khác hữu dụng ! ( những niềm vui và sự thỏa mãn luôn xuất hiện trong cuộc sống của ta hàng ngày thậm chí từng giây từng phút, quan trọng tâm ta có lành, tim có sáng để nhận ra hay ko mà thôi ! )
Áp dụng: ko phải chỉ với chuyện ốm chuyện đẹp, mà bất cứ chuyện gì nếu bạn truyền được cảm hứng or kiến thức cho càng nhiều người thì bạn càng nhận lại được nhiều thứ.....nhiều thứ đến mức bạn phải bất ngờ !

Về TT, hổm giờ thả rơi rơi từng dòng ý tứ về TT về cổ trong nhà người ta, thôi thì ăn nhờ ở đậu chi bằng tự dựng cái chòi lá cho rồi, lượm hết mọi comment liên quan đến chiên môn về đây cái coi !
:20: vuột mất SBT rồi !
Đã xong cuộc tình với PGS và SVC, tăng ít nhưng vẫn tạo lãi cho mình, bằng lòng với số phận thui :3D_56:

Hôm nay có chút buồn vì BVH SVC của mình....toàn rớt vàng giữa đường thế này cũng bởi tính cách chưa luyện được như bác Tư Mã, hôm qua hận mình nên cứ tua đi tua lại tam quốc miết :21:, bé ơi bé nhớ rút kinh nghiệm cho sóng sau bé nhá :3D_62:

---> Túm cái váy lại do tính cách quá sức là nhanh nhảu bộp chộp nên toàn ăn non thôi, tính cách lại đa mang, ko chung thủy nên toàn làm rớt vàng giữa đường em nhé !
( gõ em nhé lại nhớ nàng giáo viên dạy văn lớp 12 của mình, toàn bắt mí học sinh chép phạt, gặp cô ở xa xa ngoài sân trường ko chào, cô phát hiện ra là học sinh mình dạy thì hôm sau có tiết Văn sẽ bị bắt đứng lên kể tội nà, bị chép phạt 2 trang giấy nà Gặp cô nhớ phải chào em nhé ....so...mình thật ám ảnh với em nhé ....hehehe )
Bài học:
- Yêu đến tận cùng con sóng với cổ mình đã chọn ! phải nhẫn nại xếp hàng để được có quà hoặc có quà rồi phải nhẫn nại đừng hoài chỗ đó ko được bỏ đi lý do biết đâu có mạnh thường quân khác vô phát quà típ, phải luyện cho kỹ cái vụ đứng tấn như anh Chim Last standing

Last edited:
Ý, mải lo gõ quay qua dòm là thấy cái con ách ách mua theo anh buôn nhang lãi 1 line rồi nà, cố lên em ơi chị chỉ còn mỗi em là niềm hi vọng mong manh cuối cùng cho cái view over 600 của chị nhóe :3D_26:

"Tell The Truth"
(feat. Jussie Smollett)
Tell the truth
Tell the truth
Tell the truth

Everyone, has a closet
In the night, they wear disguises
In the dark, they hide from the truth
In the end, they lie to you
One day the skeletons are gonna come out
One day the elephant in the room will make a sound
Watch out for lions and tigers and bears
It's bout to hit the fan, better beware

Tell the truth
Tell the truth
Tell the truth
Tell the truth

Tell her why you lied for no reason
They point fingers and bite the hand that feeds them
Help em Lord, for they know not what they do
Swear to God they know better than you
One day the skeletons are gonna come out
One day the elephant in the room will make a sound
Watch out for lions and tigers and bears
It's bout to hit the fan, better beware

Tell the truth
Tell the truth
Tell the truth
Tell the truth
The closest people to you, you can't trust
Your family hurts you more than your friend does
There ain't nowhere to hide, nowhere to go
You better watch the finger too damn close

Tell the truth
Tell the truth
Tell the truth
Tell the truth

Thực ra tập thể thao k nên quá sức đâu. Đi cùng với ku em, nó bảo Anh k nên chạy nhiều quá, dễ bị khô khớp ,giống như vđv điền kinh, có một anh hơn 40 tuổi trc sáng nào cũng 3km từ khi đọc bài báo k nhớ rõ đại loại chạy nhiều cũng k tốt cho Tim, bây giờ chuyển sang vừa chạy vừa đi bộ.

Ở nhà mình không có máy tập chạy nên chưa biết chạy máy có mất sức không, chỉ có cái máy tập gọi là Đi bộ - leo núi (kiểu đạp xe), nếu đều đặn thì cũng được mỗi ngày 30' liên tục, hôm nào cố lên 45' liên tục thì bủn rủn hết cả hai gối :D. Đúng là cái khó nhất vẫn là kiên trì, bền bỉ để duy trì đến tận cùng.

Thực ra tập thể thao k nên quá sức đâu. Đi cùng với ku em, nó bảo Anh k nên chạy nhiều quá, dễ bị khô khớp ,giống như vđv điền kinh, có một anh hơn 40 tuổi trc sáng nào cũng 3km từ khi đọc bài báo k nhớ rõ đại loại chạy nhiều cũng k tốt cho Tim, bây giờ chuyển sang vừa chạy vừa đi bộ.
Mỗi cá nhân có thể lực và sức khỏe khác nhau bạn ơi, để luyện được như vầy mình phải có nền tảng ( chơi thể thao đều hàng ngày từ 18t ) tập sức bền ( có lịch nâng thể lực lên từ từ theo week ) và kết hợp dinh dưỡng ( ăn uống chú trọng chất sữa, canxi....cá thịt ... ), hồi mới chạy thì mình chạy được đúng 5 fút là đuối :1:
Và có 1 điều thú vị là mình ứng dụng cách mình đạt được thành công trong thể thao qua bên buôn chứng này....thấy cũng ổn :1:

Ở nhà mình không có máy tập chạy nên chưa biết chạy máy có mất sức không, chỉ có cái máy tập gọi là Đi bộ - leo núi (kiểu đạp xe), nếu đều đặn thì cũng được mỗi ngày 30' liên tục, hôm nào cố lên 45' liên tục thì bủn rủn hết cả hai gối :D. Đúng là cái khó nhất vẫn là kiên trì, bền bỉ để duy trì đến tận cùng.
Chính xác, máy đó hại cho khớp gối lắm bạn chỉ nên sử dụng 15 fút với chức năng làm nóng cả cơ thể lên thôi.... Mình vào fòng gym lúc trước có cả huấn luyện viên cá nhân tập kèm cho mình và mình hầu như học lóm được của anh í khá nhìu kiến thức, hầu như máy nào mình cũng tập qua chỉ có tạ là ko nâng thôi à :1:

Ý, mải lo gõ quay qua dòm là thấy cái con ách ách mua theo anh buôn nhang lãi 1 line rồi nà, cố lên em ơi chị chỉ còn mỗi em là niềm hi vọng mong manh cuối cùng cho cái view over 600 của chị nhóe :3D_26:
like nhiệt, hế hế, cô mở pic vại phải hay hông :1cool_look_down:
lại son nữa chớ, vừa mở là hắc hắc ết teng ngay 5 lines :1cool_byebye:

E thì ko biết, nhưng thấy chạy tầm 30-45 phút (3-4Km) là ổn. Thực ra, ngoài tăng cường sự dẻo dai, chạy cũng là hình thức xả stress cực hiệu quả :1cool_byebye:
Chính xác, thì bên trên mình cũng đề cập là giờ mình duy trì 4km/1 ngày cho cơ thể nghỉ 2 ngày cuối tuần...thể thao có rất nhiều lợi ích nếu ko mún nói là thuốc tiên !
Hồi trước mình bị viêm xoang nặng, sau kiên trì chạy thì dịch và đàm các thứ nằm ở trên xoang mũi khi mình chạy nó rớt xuống từ từ....và thế là ko phải đi nạo hút xoang gì cả !

Back