[Help] Cần tư vấn

manhfx

Chào các bạn, mình là sinh viên năm cuối, chuẩn bị ra trường. Vừa rồi mình và mấy đứa bạn thân có tò mò tham gia vào chơi chứng khoán, mục đích cũng chỉ muốn tìm hiểu thôi. Ai ngờ bị lỗ quá trời. Nghe mọi người nói thị trường ngoại hối dễ chơi hơn nên tụi mình muốn qua tìm hiểu thử. Không biết các bạn có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với tụi mình với.

Mình cũng hỏi thêm là có khóa học nào về thị trường ngoại hối mà học phí thấp cũng như thời gian học ngắn thì các bạn tư vấn giúp mình với. Mình nghĩ cái gì bài bản thì cũng hơn, đợt vừa rồi lỗ ck sợ quá. :D

chơi chứng khoán, mục đích cũng chỉ muốn tìm hiểu thôi. Ai ngờ bị lỗ quá trời.

Nghe mọi người nói thị trường ngoại hối dễ chơi hơn nên tụi mình muốn qua tìm hiểu thử

Trước tiên tìm hiểu trên mạng đã or đọc hết topic của forum này. Nghe fx dễ "chơi" hơn là đúng rồi nhưng cũng dễ chết hơn đó.

Chào các bạn, mình là sinh viên năm cuối, chuẩn bị ra trường. Vừa rồi mình và mấy đứa bạn thân có tò mò tham gia vào chơi chứng khoán, mục đích cũng chỉ muốn tìm hiểu thôi. Ai ngờ bị lỗ quá trời. Nghe mọi người nói thị trường ngoại hối dễ chơi hơn nên tụi mình muốn qua tìm hiểu thử. Không biết các bạn có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với tụi mình với.

Mình cũng hỏi thêm là có khóa học nào về thị trường ngoại hối mà học phí thấp cũng như thời gian học ngắn thì các bạn tư vấn giúp mình với. Mình nghĩ cái gì bài bản thì cũng hơn, đợt vừa rồi lỗ ck sợ quá. :D
CK dễ chơi hơn fx nhiều, ko chơi đc CK thì đừng nghĩ đến chơi fx.

Bạn bắt đầu tìm hiểu về fx, muốn tham gia khóa học cơ bản thì có 2 cách:
- Xin đi làm tư vấn fx ở cty nào đó, thường là sẽ đc đào tạo 1 tuần để biết về thị trường, các kiến thức cơ bản. Thường tuyển dễ lắm, nhiệm vụ của tư vấn giống nhân viên kinh doanh ấy.
- 1 số sàn Fx nội thỉnh thoảng cũng tổ chức khóa học sơ đẳng, giới thiệu về thị trường cho khách hàng. Bạn cứ lên mạng tìm sđt rồi hỏi thẳng.

E nghe mấy a nói mà thấy sợ quá. mấy ngày nay e tìm hiểu thì thấy khung pháp lý về forex ở nước ta không tốt lắm hả các a?

Bạn cứ tìm hiểu trực tiếp ở những người có kinh nghiệm đi bạn. mình thấy kinh nghiệm là cần thiết nhất đó.

Hiện tại thì e không ở thành phố nên chắc là không được r.. chắc phải tháng sau e mới xuống. Nên em mới muốn học hỏi kinh nghiệm của các bác thông qua forum :D

Back