Góc nhìn chiêm tinh học Phương Đông về VNINDEX

Trước hết tks thầy buu trước đã . Tính em ko tin vào quẻ bói hoàn toàn nhưng em nghiệm lại 2 năm nay thầy nói đúng nên em tin .
Năm 2014 em tạm ổn . 26/11/2014 vnds tổ chức team building . Trong lần ngồi chơi chờ ăn ae trong phòng chém gió phong thủy em có tâm sự rất thật nhưng chắc ko ai để ý , em nói " 2014 tốt nhưng ko phải năm của anh ; anh cảm giác 2015 mới là năm anh bứt phá " . Trực giác là thứ rất quý và người có trực giác tốt lại rất hiếm ; ko hiểu sao em thuộc dạng đó :D em có khả năng mơ thấy tương lai ở vài thời điểm ; có lần thấy 2/3 đề thi . Có những lúc ko hiểu sao em cứ bị ám ảnh bởi 1 mã cp trong khi tt có rất nhiều . HCM đợt rồi là 1 dạng vậy . Em hy vọng rằng sẽ luôn rèn luyện để giữ đc khả năng này . Sentiment là thứ rất khó hiểu nhưng nó ko thể thiếu ở tay cờ bạc lớn đc .

Last edited:
Trước hết tks thầy buu trước đã . Tính em ko tin vào quẻ bói hoàn toàn nhưng em nghiệm lại 2 năm nay thầy nói đúng nên em tin .
Năm 2014 em tạm ổn . 26/11/2014 vnds tổ chức team building . Trong lần ngồi chơi chờ ăn ae trong phòng chém gió phong thủy em có tâm sự rất thật nhưng chắc ko ai để ý , em nói " 2014 tốt nhưng ko phải năm của anh ; anh cảm giác 2015 mới là năm anh bứt phá " . Trực giác là thứ rất quý và người có trực giác tốt lại rất hiếm ; ko hiểu sao em thuộc dạng đó :D em có khả năng mơ thấy tương lai ở vài thời điểm ; có lần thấy 2/3 đề thi . Có những lúc ko hiểu sao em cứ bị ám ảnh bởi 1 mã cp trong khi tt có rất nhiều . HCM đợt rồi là 1 dạng vậy . Em hy vọng rằng sẽ luôn rèn luyện để giữ đc khả năng này . Sentiment là thứ rất khó hiểu nhưng nó ko thể thiếu ở tay cờ bạc lớn đc .
Tập mở cho hết luân xa 6 :D
Đùa thế thôi, bữa nào năm mơ thấy gì hay hay hotboy chia sẻ với anh em nhé.

ngồi buồn, xem lại thống kê những năm Ất từ 1945
Ất Dậu 1945: nạn đói và sau đó dẫn tới tổng khởi nghĩa
Ất Mùi 1955: di dân 2 miền và thành lập chính quyền VNCH ở miền Nam VN, chính thức bắt đầu giai đoạn Nam - Bắc phân chia
Ất Tỵ 1965: sự kiện Vịnh Bắc bộ và sau đó là Mỹ ném bom miền Bắc VN
Ất Mão 1975: thống nhất
Ất Sửu 1985: đại lạm phát và dẫn tới đổi mới 1986
Ất Hợi 1995:Mỹ bình thường hóa quan hệ ngoại giao với VN, VN gia nhập ASIAN
Ất Dậu 2005: về kt-ct-xh thì ko rõ, nhưng từ cuối 2004 tới gần hết 2005 là giai đoạn ttck đi ngang 18 tháng (đói nhăn răng)
Ất Mùi 2015: ???????
Tóm lại, năm Ất từ 1945 tới giờ, trừ năm Ất Hợi 1995, các sự kiện có vẻ đều không thuận lợi cho kinh tế

Để góp tí gió với bà con, tui cũng có dăm nhời:
Ất là can âm đầu tiên của 10 năm. Tính âm là co rút, là chìm xuống, tối đi, tuy nhiên Âm này mới sinh nên còn yếu, chịu ảnh hưởng nhiều của năm kề trước đó. Giáp là Dương đầu tiên trong can, tính dương dù có là khởi đàu thì vẫn nguyên tính hiếu động của Dương. Có câu Giáp biến vi điền, nghĩa là chữ Giáp có chứa chữ điền, cốt lõi của Giáp là Điền, cũng như sự sống của cái cây dựa vào đất. Ất biến vi vong, cái âm đã mới bé lại còn co rút thì sự suy giảm của nó đồng nghĩa với mất.
Căn theo các sự kiện mà tungneu đưa ra, có thể thấy:
Các năm Ất đa phần có dính dáng đến vấn đề lãnh thổ hoặc chủ quyền lãnh thổ.
1945: Độc lập
1955: Chia cắt
1965: Mỹ đổ quân vào Nam Việt
1975: thống nhất
1995: cựu thù giải oán, gia nhập liên minh khu vực
2 năm còn lại: 1985: sụp đổ mô hình hợp tác xã nông nghiệp, dân cày chê ruộng
2005: không có gì đặc sắc.
Trong đó, 45 và 55 ứng với bài thơ đố chữ Điền năm xưa(dù rằng nguồn gốc bài thơ liên quan đến tham vọng của ngoại nhân thời xưa)
Lưỡng nhật bình đầu nhật
Tứ sơn điên đảo sơn
Lưỡng vương tranh nhất quốc
Tứ khâủ tung hoành gian

Sự kiện Bãi biển Đà nẵng 1965 làm thay đổi cán cân, nhưng lại là động lực chính dẫn đến thống nhất đất nước vào 1975, nên có thể coi 65 và 75 là phần kết của bài thơ chữ Điền: giành lại giang sơn.
1985: Giang sơn (điền địa-đất đai) phải gắn với xã tắc (dân chúng, xã hội) mới vững bền, sự đổi mới năm 86 bắt nguồn từ chấp nhận khoán nông nghiệp để gắn người dân với quyền lợi từ đất đai. Vì trong năm 1985, khẩu hiệu dân kày có ruộng mất ý nghĩa. Hợp tác xã trở nên không hiệu quả vì người chơi thì nhiều, người làm thì ít, vì làm nhiều khổ nhiều, không làm vẫn được chia cào bằng.
Năm 2015: bong bóng BDS vỡ những năm 2012-2013 tạo nên những khu đô thị hoang, khu công nghiệp trống trải, nhiều nơi hạ tầng kỹ thuật vừa thừa vừa thiếu. Các đại gia BDS ngồi trên tài sản mà than đói. Dân vẫn sống chen chúc nhưng không có tiền mua nhà, người có nhà không bán được do TT đóng băng.
Vì vậy, có lẽ 2015 là năm tương ứng với 1985 ở một góc độ nào đó: gắn quyền lợi của dân với BDS và đất đai thì mới hy vọng thay đổi, và sự thay đổi có lẽ cũng chỉ có thể diễn ra trong năm 2016 như chính sách đổi mới năm 1986. Bây giờ là Sơn hà - xã tắc. Có sơn hà mà không có xã tắc thì giống như người ở trọ.

Năm 2015: bong bóng BDS vỡ những năm 2012-2013 tạo nên những khu đô thị hoang, khu công nghiệp trống trải, nhiều nơi hạ tầng kỹ thuật vừa thừa vừa thiếu. Các đại gia BDS ngồi trên tài sản mà than đói. Dân vẫn sống chen chúc nhưng không có tiền mua nhà, người có nhà không bán được do TT đóng băng.
Vì vậy, có lẽ 2015 là năm tương ứng với 1985 ở một góc độ nào đó: gắn quyền lợi của dân với BDS và đất đai thì mới hy vọng thay đổi, và sự thay đổi có lẽ cũng chỉ có thể diễn ra trong năm 2016 như chính sách đổi mới năm 1986. Bây giờ là Sơn hà - xã tắc. Có sơn hà mà không có xã tắc thì giống như người ở trọ.
Cái này khó nha, vì sơn hà trong tay BB tuy nó than đói nhưng xiền còn dư chán....hông dễ bán rẻ đâu ta
Trừ Phi Hội nghị thủ lĩnh rồng phong được con nào máu máu, ban hành luật đánh thuế lũy tiến về sở hữu BDS, đất đai...kiểu mẽo, khi đó BB buộc phải ..cut nút, giá BDS sẽ dump một lần nữa.......hy vọng là low price thì sơn hà sẽ có người bậu (*xã tắc) khứa khứa!!!!

Nghe nói THổ tinh xâm nhập khỉ tía gì đó, do vậy tạo tâm lý trì trệ. trên quan điểm thiền >> lão tui cho rằng "đời có mấy thu" , luôn lun là phải vượt qua chính mình. Thiên không thuận, nhưng mình cũng chẳng làm việc gì ..nhớn, cần gì mà lo xa như ....bill gate vậy???
ĐỊA​
Năm nay Ất mùi (ất phía đông, mùi phía tây nam) quy lại là càn, là cung đế vương, chắc sẽ có việc chọn minh chủ hiiiiiii
Ất mùi là kim trong cát, đãi cát tìm vàng nha, tóm lại là giống việc buôn chứng tìm CP đây
NHÂN​
Thành bại tại thiên
Hành sự tại nhân
Còn hông ...action, bộ há miệng chờ xung, mà thành BB à??? :D:D:D

Nghe nói THổ tinh xâm nhập khỉ tía gì đó, do vậy tạo tâm lý trì trệ. trên quan điểm thiền >> lão tui cho rằng "đời có mấy thu" , luôn lun là phải vượt qua chính mình. Thiên không thuận, nhưng mình cũng chẳng làm việc gì ..nhớn, cần gì mà lo xa như ....bill gate vậy???
ĐỊA​
Năm nay Ất mùi (ất phía đông, mùi phía tây nam) quy lại là càn, là cung đế vương, chắc sẽ có việc chọn minh chủ hiiiiiii
Ất mùi là kim trong cát, đãi cát tìm vàng nha, tóm lại là giống việc buôn chứng tìm CP đây
NHÂN​
Thành bại tại thiên
Hành sự tại nhân
Còn hông ...action, bộ há miệng chờ xung, mà thành BB à??? :D:D:D
Nếu em k nhầm thì Ất Mùi ,là thuộc Khảm cung chứ nhỉ :)
Khảm , là người giang hồ , là quân trộm cướp . Thế thì chắc mình đãi cát tìm vàng xong có thằng nó đến cướp sạch chăng :D
Trong năm nay chỉ cần sử dụng tuyệt kỹ Mượn gió bẻ măng là sống tốt. Ý nói linh hoạt như dòng nước là vậy .

Last edited:
Nếu em k nhầm thì Ất Mùi ,là thuộc Khảm cung chứ nhỉ :)
Khảm , là người giang hồ , là quân trộm cướp . Thế thì chắc mình đãi cát tìm vàng xong có thằng nó đến cướp sạch chăng :D
Trong năm nay chỉ cần sử dụng tuyệt kỹ Mượn gió bẻ măng là sống tốt. Ý nói linh hoạt như dòng nước là vậy .
TKS cụ chỉ giáo!
Anyway cụ là thầy, còn tui là kẻ rót trà :D:D:D
Nam mạng Ất Mùi 2015

Cung CÀN. Trực PHÁ
Mạng SA TRUNG KIM (vàng trong cát)
Khắc THẠCH LỰU MỘC
Con nhà BẠCH ĐẾ (an mạng pú quý)
Xương CON DÊ. Tướng tinh CON GÀ
Hợp tuổi: Mão, Hợi
Kỵ tuổi: Thìn, Tuất, Sửu

Nữ mạng Ất Mùi 2015
Cung KHẢM Mạng SA TRUNG KIM (vàng trong cát)
Xương CON DÊ. Tướng tinh CON GÀ

TKS cụ chỉ giáo!
Anyway cụ là thầy, còn tui là kẻ rót trà :D:D:D
Nam mạng Ất Mùi 2015
:D. Tks cụ . Cũng vài ba thể loại trường phái ấy mà :)

Trước mắt chưa hết tháng 1 tuy nhiên đã kiểm nghiệm được 1 điều đó là trong tháng đã xuất hiện đỉnh ngắn hạn : 603+. Còn hình dáng thì phải chờ tuần cuối tháng 1 mới rõ ..
Dự : Chia con cá tháng 1 âm làm 3 khúc :
+ Khúc 1 : 26/2 ->4/3 là tăng
+ Khúc 2: 5/3 -> 12/3 là giảm
+ Khúc 3: 13/3 trở đi là dễ vào sóng mới

Chủ điểm tháng 2 : là cả tháng đi lên / hoặc xuống theo xu hướng cuối tháng 1 . Lên từ tốn nhưng đi xa :)

Đây vẫn là những nhận định thử nghiệm nên sẽ được khắc phục dần vào những năm sau . Hoàn thiện theo hướng học thuật hơn .

Last edited:
Trước mắt chưa hết tháng 1 tuy nhiên đã kiểm nghiệm được 1 điều đó là trong tháng đã xuất hiện đỉnh ngắn hạn : 603+. Còn hình dáng thì phải chờ tuần cuối tháng 1 mới rõ ..
Chủ điểm tháng 2 : là cả tháng đi lên / hoặc xuống theo xu hướng cuối tháng 1 . Lên từ tốn nhưng đi xa :)

Đây vẫn là những nhận định thử nghiệm nên sẽ được khắc phục dần vào những năm sau . Hoàn thiện theo hướng học thuật hơn .
đậm: ai lai kịt :4:

bạn xBuu gieo cho nguyên năm rồi luân từng tháng, hay gieo từng tháng vậy ?

Back