Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Yeap, vươn tới 1 vì sao...anh Chánh!!!
Lão J.L đã từng rơi lệ viết dòng này trong vở:
bull make money, bears make money, pigs get slaughtered...
Chắc em phải đăng ký nick TÀO LAO sớm, để ta thành 1 cặp, hỉ? :19:
Lão gì gì đó thây kệ, đúng không nói, sai ta lãnh đủ chứ lão chim xẻ được tẹo nào đâu?
Anh bớt cái thần tượng lại giùm, đọc sách nhiều nhũn não thiệt đó, học anh Pò đi, khỏe ru kìa :21:

Muốn hay và giỏi, thì lắng nghe nhiều hơn là phán xét, dù phán xét đó là góc nhìn cá nhân.
Bác có bao giờ thắc mắc vì sao anh Vova có những Dự án BĐS toàn khu đắc địa không? Thậm chí những đặc khu Quân đội, quân cảnh?
Em thì không dám đánh giá ảnh, nhưng trong vai NTD, hoàn toàn được phép nhận định sản phẩm mình muốn hoặc sẽ mua. :1:
Đơn giản vậy thôi, không nên nâng tầm lên cao quá.
bác nói chuẩn.tay to thì luôn phải có cây cao bóng cả che trở thôi bác.nhưng quan trọng vẫn là bản lĩnh của a đó.thành công hay thất bại đôi khi chỉ trong gang tấc.

Mình ủng hộ anh Vova làm vì dù sao anh ấy cũng đã làm thật, tạo công ăn việc làm cho bao người nhưng nếu thấy anh nêu giá không hợp lý thì vẫn phải phê phán thôi. Giá cả do TT quyết định, không phải anh ấy :21: Bằng giờ này sang năm, hoặc 2 năm nữa xem doanh số của ảnh là biết ngay TT có chấp nhận hay không :1:
Em cũng là người ủng hộ và đang sử dụng rất nhiều dịch vụ của anh Vova... cũng rất tự hào là anh ấy đã góp phần ko nhỏ để thay đổi diện mạo xã hội văn minh và chất lượng dịch vụ của xứ vịt này... Nhưng ko có nghĩa là cái gì cũng ủng hộ ảnh, ảnh đánh r.. cũng khen thơm keke :21:
Mặc dù cũng tự hào dân tộc về ô tô made in VN, nhưng quan điểm cá nhân em là anh ấy dấn thân vào ngành ô tô thời điểm này là một bước đi cực kỳ rủi ro... nếu dốc nhiều vốn vào đây rất dễ bị sa lầy... rất nhanh thôi chúng ta sẽ biết được qua doanh số bán xe... tài sản một đống tiền ko phải để mua chỉ vì lòng tự tôn dân tộc...

Em cũng là người ủng hộ và đang sử dụng rất nhiều dịch vụ của anh Vova... cũng rất tự hào là anh ấy đã góp phần ko nhỏ để thay đổi diện mạo xã hội văn minh và chất lượng dịch vụ của xứ vịt này... Nhưng ko có nghĩa là cái gì cũng ủng hộ ảnh, ảnh đánh r.. cũng khen thơm keke :21:
Mặc dù cũng tự hào dân tộc về ô tô made in VN, nhưng quan điểm cá nhân em là anh ấy dấn thân vào ngành ô tô thời điểm này là một bước đi cực kỳ rủi ro... nếu dốc nhiều vốn vào đây rất dễ bị sa lầy... rất nhanh thôi chúng ta sẽ biết được qua doanh số bán xe... tài sản một đống tiền ko phải để mua chỉ vì lòng tự tôn dân tộc...
Thì chị đã nói là có thể thành công , có thể thất bại. Dám làm dám chịu thôi mà.
Nếu chỉ làm BĐS thì quá an toàn và không đi xa hơn được nữa.

Chắc em phải đăng ký nick TÀO LAO sớm, để ta thành 1 cặp, hỉ? :19:
Lão gì gì đó thây kệ, đúng không nói, sai ta lãnh đủ chứ lão chim xẻ được tẹo nào đâu?
Anh bớt cái thần tượng lại giùm, đọc sách nhiều nhũn não thiệt đó, học anh Pò đi, khỏe ru kìa :21:
Ai giàu hơn em, em cũng Thần Tượng cả anh Chánh...hihi...không có pỏ đi được đâu nha...
Em học cả lão JL, học anh Chánh, và tôn thờ anh Trung...hihi...

Cái chén cuối cùng trong nhà, em đập nốt...hic...hết đường ăn xin!!!

Ai giàu hơn em, em cũng Thần Tượng cả anh Chánh...hihi...không có pỏ đi được đâu nha...
Em học cả lão JL, học anh Chánh, và tôn thờ anh Trung...hihi...

Cái chén cuối cùng trong nhà, em đập nốt...hic...hết đường ăn xin!!!
Vậy đừng đập, sao cứ phải thế anh? :4:
Em chưa giàu, mà có khi cũng chẳng cần, đủ xài được roài :3smiley_vn7:

Thì chị đã nói là có thể thành công , có thể thất bại. Dám làm dám chịu thôi mà.
Nếu chỉ làm BĐS thì quá an toàn và không đi xa hơn được nữa.
Cha ông ta dạy rồi: một nghề thì sống, đống nghề thì chết.
Về BĐS thì ko ai sánh tầm bằng anh ấy. Còn muốn đi xa hơn thì thiếu gì con đường rộng.
Ví dụ như anh ấy đang phát triển tốt về mảng dịch vụ như y tế và giáo dục, 2 mảng này ở Việt Nam đang cực kỳ yếu kém và room còn quá nhiều để anh ấy phát triển 2 thương hiệu Vinmec và Vinschool.... ko đủ sức mà làm...
Lao vào lĩnh vực công nghệ chế tạo chi cho cực vậy...

Cha ông ta dạy rồi: một nghề thì sống, đống nghề thì chết.
Về BĐS thì ko ai sánh tầm bằng anh ấy. Còn muốn đi xa hơn thì thiếu gì con đường rộng.
Ví dụ như anh ấy đang phát triển tốt về mảng dịch vụ như y tế và giáo dục, 2 mảng này ở Việt Nam đang cực kỳ yếu kém và room còn quá nhiều để anh ấy phát triển 2 thương hiệu Vinmec và Vinschool.... ko đủ sức mà làm...
Lao vào lĩnh vực công nghệ chế tạo chi cho cực vậy...
Nói 1 cách rất thật lòng là mình thấy mấy ông tỷ phú đều là bị trời hành hết.
Cả như mình nghĩ chỉ cần kiếm vài chục tỷ rồi để nó tự sinh lời, mình nghỉ ngơi thư giãn tận hưởng trăng thanh gió mát. Sao phải khổ? :1:

Nói 1 cách rất thật lòng là mình thấy mấy ông tỷ phú đều là bị trời hành hết.
Cả như mình nghĩ chỉ cần kiếm vài chục tỷ rồi để nó tự sinh lời, mình nghỉ ngơi thư giãn tận hưởng trăng thanh gió mát. Sao phải khổ? :1:
1 mil usd in cash là tự do về TC được roài chị đại, đừng tham quá :21:

Em đã có 500K PVS .
Oil vào nhịp downtrend rồi anh, có 2 nguyên nhân , nhưng nguyên nhân chính là nên kinh tế toàn cầu bước vào giai đoạn giảm tốc mạnh kể cả Mỹ hay China. Nên Cung dầu có thể không tăng lên nhưng cầu tiêu thụ giảm nên nhịp bull oil vừa qua nó giống như nhịp bull của rubber đầu 2017. Khi ấy đa phần các công ty cao su đầu cơ theo giá rubber nhưng bản chất kinh doanh chưa tận dùng được gì. PVD PVS cũng không ngoại lệ nhịp bull oil chỉ chớp nhoáng nên FA của PVD hay PVS đều rất tệ. Không bearcih hay bullish quá nhưng Equity Việt Nam đang bước vào giai đoạn cực khó. Nếu có dịp tham gia VIPE 2018 vừa tổ chức tại phú quốc do DC đứng ra tổ chức thì có thể thấy 2018 là năm đáng buồn cho Fund nội hay Fund ngoại, hiện tại một số quỹ lớn đang kẹp hàng DC ,Kim hay PYN có lẽ cũng muốn thoát ra lắm rồi nhưng không thể thoát nổi, trong khi một số quỹ nhỏ hơn một chút như VietNam Holding hay Tundra thì đang bị rút ròng do vốn rẻ đã hết.Điển hình là VNH vừa bị rút ròng 20 triệu trump và nã đồng loạt VCB HPG và một số mã trong danh mục VNH để bù vào, và sẽ bán phải xong trước thứ 6 tuần này. A đánh t3 khá suất sắc nhưng lần này nên cẩn thận nhé anh! Mùa đông của equity đang đến dần.
Chúc Anh em VC chốt NAV cuối năm thắng lớn nhé, còn Fund của mình đã chốt NAV từ hôm qua và hôm nay xong.Hẹn gặp lại anh em VC đầu 2019 nhé. Trong khi chờ chốt NAV anh chị em VC nào cần nguồn margin 3:7 hay 4:6 thì inbox cho em , sẽ có lãi suất ưu đãi cho anh em VC!!!

Oil vào nhịp downtrend rồi anh, có 2 nguyên nhân , nhưng nguyên nhân chính là nên kinh tế toàn cầu bước vào giai đoạn giảm tốc mạnh kể cả Mỹ hay China. Nên Cung dầu có thể không tăng lên nhưng cầu tiêu thụ giảm nên nhịp bull oil vừa qua nó giống như nhịp bull của rubber đầu 2017. Khi ấy đa phần các công ty cao su đầu cơ theo giá rubber nhưng bản chất kinh doanh chưa tận dùng được gì. PVD PVS cũng không ngoại lệ nhịp bull oil chỉ chớp nhoáng nên FA của PVD hay PVS đều rất tệ. Không bearcih hay bullish quá nhưng Equity Việt Nam đang bước vào giai đoạn cực khó. Nếu có dịp tham gia VIPE 2018 vừa tổ chức tại phú quốc do DC đứng ra tổ chức thì có thể thấy 2018 là năm đáng buồn cho Fund nội hay Fund ngoại, hiện tại một số quỹ lớn đang kẹp hàng DC ,Kim hay PYN có lẽ cũng muốn thoát ra lắm rồi nhưng không thể thoát nổi, trong khi một số quỹ nhỏ hơn một chút như VietNam Holding hay Tundra thì đang bị rút ròng do vốn rẻ đã hết.Điển hình là VNH vừa bị rút ròng 20 triệu trump và nã đồng loạt VCB HPG và một số mã trong danh mục VNH để bù vào. A đánh t3 khá suất sắc nhưng lần này nên cẩn thận nhé anh! Mùa đông của equity đang đến dần.
Chúc Anh em VC chốt NAV cuối năm thắng lớn nhé, còn Fund của mình đã chốt NAV từ hôm qua và hôm nay xong.Hẹn gặp lại anh em VC đầu 2019 nhé. Trong khi chờ chốt NAV anh chị em VC nào cần nguồn margin 3:7 hay 4:6 thì inbox cho em , sẽ có lãi suất ưu đãi cho anh em VC!!!
VIPE 2018? Cái này nhảm nhí mà năm nào cũng tổ chức nhỉ hehe. Mấy anh cứ kiếm cớ xin doanh nghiệp tài trợ rồi chụm đầu với nhau nói luyên tha luyên thuyên, nhân viên thì kiếm cớ để được đi du lịch, xong rồi cắp đít ra về, mà phải tổ chức ở Phú Cuốc mới chịu hehe

Oil vào nhịp downtrend rồi anh, có 2 nguyên nhân , nhưng nguyên nhân chính là nên kinh tế toàn cầu bước vào giai đoạn giảm tốc mạnh kể cả Mỹ hay China. Nên Cung dầu có thể không tăng lên nhưng cầu tiêu thụ giảm nên nhịp bull oil vừa qua nó giống như nhịp bull của rubber đầu 2017. Khi ấy đa phần các công ty cao su đầu cơ theo giá rubber nhưng bản chất kinh doanh chưa tận dùng được gì. PVD PVS cũng không ngoại lệ nhịp bull oil chỉ chớp nhoáng nên FA của PVD hay PVS đều rất tệ. Không bearcih hay bullish quá nhưng Equity Việt Nam đang bước vào giai đoạn cực khó. Nếu có dịp tham gia VIPE 2018 vừa tổ chức tại phú quốc do DC đứng ra tổ chức thì có thể thấy 2018 là năm đáng buồn cho Fund nội hay Fund ngoại, hiện tại một số quỹ lớn đang kẹp hàng DC ,Kim hay PYN có lẽ cũng muốn thoát ra lắm rồi nhưng không thể thoát nổi, trong khi một số quỹ nhỏ hơn một chút như VietNam Holding hay Tundra thì đang bị rút ròng do vốn rẻ đã hết.Điển hình là VNH vừa bị rút ròng 20 triệu trump và nã đồng loạt VCB HPG và một số mã trong danh mục VNH để bù vào, và sẽ bán phải xong trước thứ 6 tuần này. A đánh t3 khá suất sắc nhưng lần này nên cẩn thận nhé anh! Mùa đông của equity đang đến dần.
Nhìn chart oil cách 1 đoạn lại có cây nến đỏ dài trông khiếp phết.

Status
Not open for further replies.
Back