Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
FED có khả năng sẽ không tăng lãi suất trong tháng 11 này.nhìn cách TRUM chỉ trách thì có thể đoán được tuy FED độc lập nhưng điều đó ko có nghĩa là bỏ qua ý kiến của TRUM cáo già.ở xứ vịt ngan này thì ngân hàng lợi nhuận ngàn tỷ thì chê ỏng chê eo,chê ít,phải múc mấy cp sắp phá sản mong nó hồi mới ăn được bằng lần.
Khi TT khó ở thì nhóm ngành tài chính như banh và CK sẽ khó mà yên thân thầy nhé :1:
VPB lãi khủng à, vẫn bị bán cắm mỏ như thường :109:

TT chuyển xấu hơn dự kiến mặc dù ko phải ảnh hưởng từ bên ngoài... phải bán hạ chỉ còn giữ lại ít bíp và cò... dm đang lãi khá về hòa... nản vãi...
Xóa bài chờ ván mới vại... :7smiley_vn8:
Vậy tức là nội tại có vấn đề rồi Thầy ơi. Thế thì phải short mạnh

FED ko tăng trong tháng 11 là rõ rồi anh, nhưng vấn đề là FED có thay đổi quan điểm diều hâu ko ? Em xem lại đợt tháng 8, lợi suất trái phiếu 10 năm của FED chỉ ở tầm 2.8% giờ đã gần 3.2% (thực sự em cũng chưa tìm ra lý do giải thích hợp lý cho cái này). Mức tăng này thị trường cần được chiết khấu, ko thì cũng nhì nhằng chán. Với kế hoạch giảm thuế sắp tới em dự dân chủ sẽ nắm lại hạ viện, FED ko lý do gì để từ bỏ quan điểm của mình.
việc Trump giảm thuế cho thấy là ko điều khiển dc Fed rồi (vì thế sẽ lên plan để cân bằng dòng tiền hút - xả), cũng đồng nghĩa sẽ có kỳ tăng LS thứ 4 vào quí 4

việc Trump giảm thuế cho thấy là ko điều khiển dc Fed rồi (vì thế sẽ lên plan để cân bằng dòng tiền hút - xả), cũng đồng nghĩa sẽ có kỳ tăng thứ 4 vào quí 4
Mỗi 1 lần FED tăng rate thì TT như VN cần 2-3 tháng để tìm điểm cân bằng mới, ngấm chiết khấu. Nói thực là chợ Vit chỉ sợ nhất là tây bán ròng khi họ cân đối lại view :1:

Mỗi 1 lần FED tăng rate thì TT như VN cần 2-3 tháng để tìm điểm cân bằng mới, ngấm chiết khấu. Nói thực là chợ Vit chỉ sợ nhất là tây bán ròng khi họ cân đối lại view :1:
DB nói đúng đấy anh, chỉ khác thời điểm Bon nhận định xíu: Tiền bắt đầu dc hút về Mĩ, và nc ngoài nó đã có plan thoát hàng / đảo hàng từ đỉnh đồi 1xxx triền đồi bên trái đến nay là đảo hàng.
như nhận định từ tháng 6/2018, thì VNI cứ lững lờ trồi sụt trong range 8xx-9xx tầm ít nhất 6mn.

Status
Not open for further replies.
Back