Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
@Thương Sol :Em bán SBT chưa?
Dạ chưa anh, em bám theo anh, anh ra trước em mới ra sau ạ !
Có điều, phải rung cho ông anh zai bò kho rớt tàu đã, ai đời hù dọa anh em mình... giờ lại bảo là đã trên tàu chờ chốt. Đây là lần thứ 2, anh zai miệng chê mà tay múc Tành ca.
Mà đời không biết đâu là chữ ngờ, bà chị tay to lại bị rụng trước mới khổ đời cô lựu... hic

Chứng khoán phái sinh hôm nay cũng có phiên giao dịch đột biến với 21.342 hợp đồng được giao dịch, giá trị 2.009,5 tỷ đồng, tăng hơn 39% so với phiên trước đó.
-----------
GTGD - Nở nhanh quá đi, số cty ck đc hành nghề vẫn còn hạn chế

Có điều, phải rung cho ông anh zai bò kho rớt tàu đã, ai đời hù dọa anh em mình... giờ lại bảo là đã trên tàu chờ chốt. Đây là lần thứ 2, anh zai miệng chê mà tay múc Tành ca.
Mà đời không biết đâu là chữ ngờ, bà chị tay to lại bị rụng trước mới khổ đời cô lựu... hic
Qua tuần có tin vui cho ACE mình deal SBT,có tổ chức sẽ đăng ký mua 3x. triệu cp giá xx.
Chị @TTN
ACE mình được phát quà Giáng Sinh :3D::3D_2:

Chứng khoán phái sinh hôm nay cũng có phiên giao dịch đột biến với 21.342 hợp đồng được giao dịch, giá trị 2.009,5 tỷ đồng, tăng hơn 39% so với phiên trước đó.
-----------
GTGD - Nở nhanh quá đi, số cty ck đc hành nghề vẫn còn hạn chế
Vậy là còn điều khiển chỉ số dài dài...!?!
Vote cho sữa!

Các công ty ck nói gì hôm nay 7/12:
CTCK nhận định thị trường 07/12: Tận dụng những nhịp điều chỉnh để tích lũy cổ phiếu tốt cho quý mới

1/ (Công ty chứng khoán Bảo Việt - BVSC)Phiên điều chỉnh mạnh hôm nay có thể sẽ tiếp tục gây hiệu ứng tiêu cực trong đầu phiên giao dịch ngày mai. Tuy nhiên, chúng tôi nhận định đây chỉ là đợt điều chỉnh ngắn và chỉ số chung có thể sẽ sớm hồi phục trở lại.
2/(Công ty chứng khoán MB - MBS)khuyến nghị nhà đầu tư cần nhắc chốt lời với các cổ phiếu đã tăng nóng, giảm tỷ trọng danh mục về mức cân bằng, đồng thời quan sát diễn biến thị trường ở các vùng hỗ trợ để có hành động phù hợp.
3/Công ty chứng khoán FPT- FPTS)
Phiên giảm hôm nay cũng là phiên điều chỉnh mạnh nhất kể từ đầu tháng 11 đến nay. Trong bối cảnh này, nhà đầu tư bắt đầu nên cảnh giác với khả năng tạo đỉnh của VN-Index, đặc biệt nên hạn chế “bắt đáy” với các cổ phiếu đã tăng mạnh trong sau giai đoạn vừa qua
4/(Công ty chứng khoán BIDV - BSC)
Theo BSC, đây được xem như là một phiên điều chỉnh cần thiết của thị trường khi chỉ số đang được đẩy lên quá nhanh, dù giảm điểm mạnh nhưng thanh khoản vẫn tiếp tục tăng mạnh đã cho thấy lực cầu của nhà đầu tư vẫn rất mạnh cộng với những thông tin tích cực sẽ giúp cho chỉ số thị trường quay đầu tăng điểm trong những phiên sắp tới.
5/(Công ty chứng khoán Rồng Việt - VDSC)
Các chỉ số nhanh chóng quay lại trạng thái tăng điểm. Thanh khoản tiếp tục duy trì ở mức tốt. Xu hướng tăng vẫn đang vững vàng. Nhà đầu tư tiếp tục nắm giữ danh mục giải ngân thêm trong các nhịp rung lắc.
6/ CTCK VPBS: Tận dụng những nhịp điều chỉnh để tích lũy cổ phiếu tốt cho quý 1/2018

@tungneu :
Chuyển giọng nhưng tích cực hơn nhóe.

Last edited:
Chị @TTN :PNJ đang tăng tốt thật,chị cho em hỏi:nếu giá Gold Thế giới đang giảm và dự giảm về 1220$ thì có ảnh hưởng PNJ ko chị nhỉ?
Giá vàng giảm em nghĩ không ảnh hưởng nhiều, vì giá đầu vào giảm anh à, chơi PNJ thì em nghĩ nên tìm hiểu thị hiếu tiêu dùng, sản phẩm trang sức nhiều hơn

Thế là mai VNM lại lòe tím ạ?
@Rai2705, Hoa Sen anh ơi, kỳ này Quẻ lại trúng rồi, không trật nữa rồi... hu hu hu... Mong ngày mai trời sáng, để em đỡ phải xấu hổ !!!
Sữa đâu phải hàng chợ muốn lòe thế nào thì lòe bác? :1:
BCs cần 1 nhịp nghỉ, hy vọng Mid sẽ chạy bù.
Dẫu sao thì tháng 12 này dự sẽ không yên ả (chốt NAV, nghỉ lễ nhiều...), rất thích hợp với những tay lướt ván cự phách.
Chúc bác may mắn./.

Sữa đâu phải hàng chợ muốn lòe thế nào thì lòe bác? :1:
BCs cần 1 nhịp nghỉ, hy vọng Mid sẽ chạy bù.
Dẫu sao thì tháng 12 này dự sẽ không yên ả (chốt NAV, nghỉ lễ nhiều...), rất thích hợp với những tay lướt ván cự phách.
Chúc bác may mắn./.
Thấy dòng đầu cơ hôm qua bốc đầu, MM vẫn xoay vòng kiếm ăn, con bull này khỏe quá.

Chị đại có chịu ảnh hưởng của cú rung tâm lý của @Thương Sol chăng :105:

Status
Not open for further replies.
Back