Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
t
em nhìn vào lợi nhuận thuần thôi. Lợi nhuận gần như không tăng trưởng. Mà quản lý quỹ SSI làm ngon, tốt thế nhưng mảng tự doanh SSI thì lại tè lè, chất lượng nhân sự SSI thì khỏi bàn rồi, vậy tại sao tự doanh là thua sút như vậy ?
tách bạch nv chứng và đầu tư là theo chuẩn nước ngoài rồi còn gì bác.

anh xem lợi nhuận SSI năm nay thế nào, thị phần tăng mà lợi nhuận ko biết đi đâu ? SSI còn già hơn cả FPT. Giờ anh Hưng chắc tập trung làm mảng nông nghiệp, thực phẩm rồi.
Hình như lâu rồi có nói, thuần dịch vụ CK, thu phí + cấp đòn mà không tự doanh, khó đột biến được, same same NH thôi.
Có lẽ ảnh ngày một lớn tuổi, nên đường hướng chiến lược thận trọng hơn.
An toàn thì vậy, còn giàu nhanh phải xông pha liều mạng bác ạ :1:

@dong xu bac@Cung Fa trên tàu, mình còn yên tâm kê cao gối ngủ. Lúc nào bán nhớ kêu lên cho chị bán theo nhé :10:
Chời ơi, trận này em oánh thuần Quẻ mà chị kê cao gối ngủ... Giá vốn =0 nên phát ngôn bá đạo thật...hic
Nhìn lại 1 vòng đi chị, hãy quyết định sáng suốt: TA đang downtrend vững, 2 đáy chưa thiết lập xong; FA đang overvalue cho 1 ngành nghề sắp mở toan cánh cửa... đối thủ có lợi thế vượt trội là Thái Lan ở sát bên. Vậy có gì bảo chứng để kê cao gối ngủ??? Hãy duy lý, đừng duy tâm như em... kẻo sau này hối tiếc!!!

em nhìn vào lợi nhuận thuần thôi. Lợi nhuận gần như không tăng trưởng. Mà quản lý quỹ SSI làm ngon, tốt thế nhưng mảng tự doanh SSI thì lại tè lè, chất lượng nhân sự SSI thì khỏi bàn rồi, vậy tại sao tự doanh là thua sút như vậy ?
Anh Hưng qua cái thời tự doanh là trọng điểm rồi, giờ anh ấy chú trọng cung cấp dịch vụ AM cho tây và tiền to thôi :1:
Tự doanh gấu và máu bây giờ có SHS :1:

@dong xu bac
Sáng em bán được 5k CNG, chuyển sang múc hết SBT anh ạ. Danh mục của em giờ chủ lực tập trung ở 3 con: SBT, VRE, HNG. Anh an tâm đi, em có lỗ cũng không than vãn 1 lời, dưới 18 là em cút lỗ ạ !!!
@dong xu bac@Cung Fa trên tàu, mình còn yên tâm kê cao gối ngủ. Lúc nào bán nhớ kêu lên cho chị bán theo nhé :10:
Hic hic,con nào anh bán rồi cũng lên >20%
Big bet all in SBT là sai,nên để vài con trong DM.
Thôi AQ-cảm ơn chị @TTN :
"Nếu có dấu hiệu rõ là mình sai thì cắt, còn không cũng phải tập tính kiên nhẫn đi thôi.
Không ai có thể mãi thành công mà không bỏ công sức và thời gian cả."

Chời ơi, trận này em oánh thuần Quẻ mà chị kê cao gối ngủ... Giá vốn =0 nên phát ngôn bá đạo thật...hic
Nhìn lại 1 vòng đi chị, hãy quyết định sáng suốt: TA đang downtrend vững, 2 đáy chưa thiết lập xong; FA đang overvalue cho 1 ngành nghề sắp mở toan cánh cửa... đối thủ có lợi thế vượt trội là Thái Lan ở sát bên. Vậy có gì bảo chứng để kê cao gối ngủ??? Hãy duy lý, đừng duy tâm như em... kẻo sau này hối tiếc!!!
Cái ẩn số của ngành đường là cùng tắc biến, biến liệu có thông. Chị em ta đã đặt được còn câu trả lời thì phải chờ thôi.

Hình như lâu rồi có nói, thuần dịch vụ CK, thu phí + cấp đòn mà không tự doanh, khó đột biến được, same same NH thôi.
Có lẽ ảnh ngày một lớn tuổi, nên đường hướng chiến lược thận trọng hơn.
An toàn thì vậy, còn giàu nhanh phải xông pha liều mạng bác ạ :1:
Mình thấy anh ấy vẫn tham vọng lắm, không đã chẳng đi M&A các doanh nghiệp nông nghiệp, thực phẩm. Nếu thích nông nghiệp công nghệ cao thì cứ NSC mà táng, khỏi lăn tăn. Cách làm của anh ấy cũng an toàn chuyên nghiệp hơn anh Đức nữa, anh Đức khéo năm sau lâm vào cảnh được mùa mất giá thì :109:.

Hic hic,con nào anh bán rồi cũng lên >20%
Big bet all in SBT là sai,nên để vài con trong DM.
Thôi AQ-cảm ơn chị @TTN :
"Nếu có dấu hiệu rõ là mình sai thì cắt, còn không cũng phải tập tính kiên nhẫn đi thôi.
Không ai có thể mãi thành công mà không bỏ công sức và thời gian cả."
SBT nhìn chart đã có gì đâu mà HL lung lay và dao động dữ vậy? Cầm cỡ dăm phiên chắc là thoát được ko lỗ. Tăng mạnh thì chưa biết.

Cái ẩn số của ngành đường là cùng tắc biến, biến liệu có thông. Chị em ta đã đặt được còn câu trả lời thì phải chờ thôi.
@TTN suy nghi don gian chut ne Chi: thời người ta kéo trụ thi cứ tim con trụ mà có pha đằu tư thi chơi: khoi phai suy nghi Game hay lái chi cho mêt.
VNM nay đep qua troi luon.
Hard work nhưng vẫn có thể sai. thế thì mới có anh cút lót đồng hành bảo hiểm rủi ro.:16::16::16:

SBT nhìn chart đã có gì đâu mà HL lung lay và dao động dữ vậy? Cầm cỡ dăm phiên chắc là thoát được ko lỗ. Tăng mạnh thì chưa biết.
Có bác Bò doạ kinh:
Em super soi thì thấy SBT mới đi 2/3 chặng đường downtrend hooy, 2/3 là em đã nói giảm nói tránh rồi nhóe.
Tất nhiên trong ngắn hạn có bull biếc vì gì đó thì hem biết hehe

Mình thấy anh ấy vẫn tham vọng lắm, không đã chẳng đi M&A các doanh nghiệp nông nghiệp, thực phẩm. Nếu thích nông nghiệp công nghệ cao thì cứ NSC mà táng, khỏi lăn tăn. Cách làm của anh ấy cũng an toàn chuyên nghiệp hơn anh Đức nữa, anh Đức khéo năm sau lâm vào cảnh được mùa mất giá thì :109:.
tư duy đầu tư khác nhau mà bác. vị thế cũng khác. hành động sẽ khác nhau ngay :111:

Status
Not open for further replies.
Back