Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Từ những gì em trải nghiệm trên TT, chart luôn đi trước tin.
Nếu đã không thể bám sát diễn biến của DN mình đầu tư (thông tin hoạt động, thay đổi nhân sự, ảnh hưỡng vĩ mô, rủi ro bất ngờ...) thì không nên dồn hết vốn vào 1 lúc.
Từ lâu lắc, đã ne6nACE trên VC góp ý là DM chị quá dài, với size vốn quanh 3 tỉ VND.
Hàng Upcom kém thanh khoản lại chiếm tỉ trọng cao, hàng chuẩn như anh Long thì tăng gấp đôi mới chịu vào chút. :112:
Mà thôi...
Viết nữa thành ra lại dở hơi :21:
Chị đại đâu phải để giỡn chơi :4:
Ủa, sao biết cái này hay vậy ta? :10:

Bắt đầu cho KBC vào DM quan sát. Người xấu nên hay chơi trò săn gấu. :19:
Tình hình sức khỏe của KBC không quá tệ. Chỉ là thấy không thích nên không theo thôi.
Khi bạn đã bị mê mẩn bởi kim cương, bạn sẽ không thể vừa lòng với ánh lấp lánh của hạt cát :1:
Trích châm ngôn của TTN :24:

Tình hình sức khỏe của KBC không tệ. Chỉ là thấy không thích nên không theo thôi.
Khi bạn đã bị mê mẩn bởi kim cương, bạn sẽ không thể vừa lòng với ánh lấp lánh của hạt cát :1:
Trích châm ngôn của TTN :24:
Thế thôi, em không quan sát nữa, loại ngay ra khỏi DM. :21:
Phải chê cật lực vào cơ, khi ấy mới gần điểm tới hạn của đám đông dò đáy...

@TuanMinh sp, sp có cảm thấy lúc này giữa sp và chị tay to có những nét tương đồng khi đưa ra hàng loạt câu hỏi không? Tương đồng theo chiều nghịch đảo. Ví dụ: Chị tay to hay hỏi có nên cắt không, có nên vào không? Sp lại hay hỏi, con này tốt không, con kia xấu không?
Vì sao, sau bao năm chinh chiến, người ta vẫn đặt những câu hỏi cơ bản như vậy?
EM cũng ko biết có giống ko nữa anh ơi.
Nếu câu trả lời là chuẩn, thì câu hỏi tiếp theo có thể là: Có thể thoát ra khỏi Hố Đen không? Nếu có, thì bằng cách nào? @TuanMinh
@Colaido, đã lên tàu KLF 3.8, cảm giác không tự tin mấy khi không có Quẻ yểm trợ. Cảm ơn chị!
Em đã thoát đc đâu mà hỏi em chớ :(.

Liệu em có thể tư duy tiếp: Ai cũng muốn thoát ra, tuy nhiên, sau một hồi cố gắng đến mức mệt mỏi và chán nản mà không thể tìm ra lối, họ buông tay và tự an ủi chính mình bằng hàng loạt lý do nghe có vẻ rất hợp lý.
Ví dụ: Vận tốc ánh sáng còn không ra được, thì làm sao ta có thể ra được? Chấp nhận thực tại và hạnh phúc với thực tại, là cách duy nhất để thấy VUI? Buông bỏ dần những điều không thể với tới, là cách duy nhất để thấy NHẸ NHÕM?
Chuận =)))))) tự an ủi sống vui mỗi ngày với những thứ nhỏ bé bên cạnh :v.
Cảm ơn chị, tự dưng có hứng để hỏi ngược lại lão sp @TuanMinh, thông qua hình ảnh phản chiếu là chị tay to. Vấn đề này để em tự bám đuôi cụ @bon.bon mà học hỏi vậy, em cũng chỉ đang trên con đường đi tìm lời giải về cái Hố Đen huyền thoại.
Xin lỗi đã làm phiền các anh chị!
Hỏi ngược cái gì hả anh.

@TuanMinh sp,
Ráng gom gọn mấy ý lòng vòng trong đầu lại thành 1 câu quan trọng nhất, rồi hỏi luôn đi. Đến lúc cái nick Hố Đen này tan xác, thì e là không còn khả năng giải đáp. Lúc ấy hỏi cái gì, cũng nhận được câu trả lời: "Quần Long Vô Thủ, Cát" thì bỏ bu con chim cu.
Chân tình!

Sai thì sửa, hỏng thì làm lại. Nhưng đừng để sửa hoài, làm lại hoài mà vẫn không đúng.
CL là một phát kiến vĩ đại của nhân loại trong trading :)) Cắt đúng: giảm lỗ; bảo vệ thanh quả, vốn. Cắt sai - trúng váy: có điều kiện nhìn lại, xác định lại vị thế, không bị quấn vào cái hope. Một khi bị cuốn vào, may lắm thì hòa, sáng suốt lắm thì lãi tí, còn đa phần là tiếp tục hope.

Đa phần TT đều giảm trong quý 4. Vậy việc chi phải vội. Chậm lại để tiến nhanh hơn. Em đi công tác múi giờ lệch quá nên k chém với các anh được, cũng thấy thiếu thiếu :)))

Sent from my SM-J730G using Tapatalk

Tương quan vị thế mỗi người khác nhau, câu chuyện của 2 CP càng khác nhau hoàn toàn.
Nên anh ấy chịu được không có nghĩa là bác sẽ cố chịu cho bằng anh ấy.
Em lại nhiều chuyện lần nữa, chúc bác may mắn. :1:
Bác làm em xúc động quá, cảm ơn Bác quan tâm.
Tặng Bác nụ hoa để chứng tỏ sự thật lòng :3D_12:. Rồi nụ sẽ nở thành hoa. :2smiley_vn20:

Status
Not open for further replies.
Back