Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
“Với tôi, một doanh nghiệp sở hữu 50% thị trường bia Việt Nam của một quốc gia 100 triệu dân, đứng thứ 3 thế giới về uống bia thì con số 5 tỷ USD chưa phải là gì cả, nếu tôi có tiền tôi cũng mua, thậm chí mua cao hơn”, ông Hưng nhìn nhận.
thầy vừa nói...có người xuất hiện tiếc kìa. chê anh BTC bán rẻ kìa. nếu anh có tiền anh sẽ mua....hông chừng mua ồi..kiểu BBC mua 20 bán 120. quả nè mua 150 chắc bán trên 400 hiiii
Mạn phép Ngài, tầm nhìn này xứng đáng nhận 1 like... so với tầm nhìn của Kỳ Tài ẩn mặt xứ VC ta... Kỳ Tài này phải nhận được 1 triệu like, Người viết đúng 1 dòng thôi mà đã giải tỏa được mọi khúc mắc trong lòng tiểu sinh rồi ạ...hi hi hi

Em cũng đang ôm cốc bia ngậm ngùi đây. Về bao nhiêu bình quân giá tiếp, bác ? 320 khuyến mãi 50% bằng 160 ?
Bia giờ vẫn hơi đắng, chọn việc dễ làm thui bác Chứng Bank, Bánh chưng, điểm thêm ít dầu đen đón tết là đậm đà, gần tết bắt đầu mới uống bia là chuẩn nhất :))

Bia giờ vẫn hơi đắng, chọn việc dễ làm thui bác Chứng Bank, Bánh chưng, điểm thêm ít dầu đen đón tết là đậm đà, gần tết bắt đầu mới uống bia là chuẩn nhất :))
Bán hết Vịt ở 52 rồi bác, ngậm ngùi.

Em cũng đang ôm cốc bia ngậm ngùi đây. Về bao nhiêu bình quân giá tiếp, bác ? 320 khuyến mãi 50% bằng 160 ?
Trời đất... Thầy sinh hoạt bao lâu rồi, mà giờ này còn hỏi em câu này? Xin nhắc lại, đừng có bám càng theo em, chết sặc máo có ngày...hic
Vừa mới chia tay ông anh zai, lại ló ra thêm 1 ông nữa... thảo nào mãi không ngẩng mặt lên được...haizzz !!!
Ps: Bám bà chị tay to đang son ôm Banh kìa, hoặc là theo Thiết lão sư ôm FUT kìa, hoặc theo anh chim_non ôm Chứng kìa, hoặc có thể theo lão sp TM ôm PV kìa... sao cứ phải chọn việc khó? Việc nào khó, hãy để dành cho em, mình em thôi nhé. Chân thành cảm ơn!

a may thật ngay lúc toi ol đấy nhé

5 5 5 2 6
nhân phát ngôn là tay ba phải, nhưng lại phát
quẻ ứng phát cho nhân ấy chớ ko phải market a nhé :1:
anh đang được tung hô thành thần chứng!! hiiii
Nhưng biết đâu 2000 thật thì dân chứng lại toạc mỏ

anh nói vậy bằng thừa, anh Q không phát thì ai phát đây, trong vòng mấy năm đã thành tỷ phú đô la. Start up thành công rực rỡ.
ớ quẻ sao nói vậy:106:
còn kiểu luận khác mà ghê lắm ko nói đâu
Bình luận về thương vụ công ty Vietnam Beverage của tỷ phú Thái Lan Charoen Sirivadhanabhakdi bỏ ra tới gần 5 tỷ USD mua hơn 53% cổ phần Sabeco, ông Hưng cho rằng đây không được gọi là mua bán cổ phiếu mà chỉ là thông qua mua bán cổ phiếu để thâu tóm doanh nghiệp.

“Tôi đã từng mua Bibica với giá từ 20.000 đồng/cổ phiếu đến 120.000 đồng/cổ phiếu, nhưng nếu tôi chỉ kinh doanh cổ phiếu Bibica thì tôi không bao giờ dám mua đến giá 60.000 đồng/cổ phiếu. Còn khi tôi đã mua đến 120.000 đồng/cổ phiếu có nghĩa là tôi muốn thâu tóm doanh nghiệp này”, ông Hưng dẫn giải thêm.

Chủ tịch SSI khẳng định câu chuyện bán Sabeco là câu chuyện bán doanh nghiệp, không thể là mua bán cổ phiếu nên đừng lấy thị giá để quy định đây là bán đắt hay rẻ.

“Với tôi, một doanh nghiệp sở hữu 50% thị trường bia Việt Nam của một quốc gia 100 triệu dân, đứng thứ 3 thế giới về uống bia thì con số 5 tỷ USD chưa phải là gì cả, nếu tôi có tiền tôi cũng mua, thậm chí mua cao hơn”, ông Hưng nhìn nhận.
a ý nên đổi nùn thành vuốt, xong rồi thì bình cái méo gì nữa :24::24::24:

Vịt Re năm sau 100 thì anh lo gì vài giá
Trên thị trường làm gì còn cổ đầu ngành nào dưới 80 đừng lo múc mạnh vào
Múc được nữa thì em cũng múc anh ạ, tiếc là lực bất tòng tầm dzồi... đủ 10k dzồi... hic... Ngày nào cũng phải nhìn bảng và khấn... Thần Linh yểm trợ cho qua cái đại nạn này...hic

Status
Not open for further replies.
Back