Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
mút đi
mấy khi có các a Chung Tập Tin vào đâu
3 a cùng vào thổi index vài chăm năm nữa mới gặp lại đấy :3cool_adore:
Hôm nay là ngày gì ấy nhỉ? Nhang giáo chủ đỉnh đỉnh đại danh bảo em vào hàng, chiện lạ à :1cool_dribble:
Đã trót thì trét luôn vại, pí à nô em 3 chữ cái nhanh nhanh nào :4cool_beauty: (loại trừ VNI nhé)
À quên, tránh giùm em mấy cổ liên quan đến anh Quết luôn, sợ bị Quất với bị Quỵt lắm ạ :3cool_adore:

À quên, tránh giùm em mấy cổ liên quan đến anh Quết luôn, sợ bị Quất với bị Quỵt lắm ạ :3cool_adore:
Thầy bỏ dòng này hộ em được không, Buy and Hold ROS 2 năm thì đang nhân 10 tài khoản đấy ợ... em nhìn chart nó nói vậy, em không nói theo cảm tính của người cầm hàng đâu. Thầy check lại có phải thế không???

Thầy bỏ dòng này hộ em được không, Buy and Hold ROS 2 năm thì đang nhân 10 tài khoản đấy ợ... em nhìn chart nó nói vậy, em không nói theo cảm tính của người cầm hàng đâu. Thầy check lại có phải thế không???
MÌNH sợ chít ko tính đc ròi :3D_56:

JC&C là đơn vị thành viên của Tập đoàn đầu tư đa ngành Jardine Matheson có trụ sở tại Hongkong.
Lộ diện nhà đầu tư Singapore chi gần 9.000 tỷ mua cổ phần Vinamilk với giá 186.000 đồng
Vậy là gần như đủ số 88tr rồi ạ. Chị có thể cho em thông tin bên bán thỏa thuận hôm qua không? Em đánh giá thằng bán khôn hơn thằng mua. Cảm ơn chị!
Chúc chị ngày mới tốt lành!

review before opening
-------------
Cùng với 11 nghìn tỷ tín phiếu phát hành mới, lượng tiền bơm ròng vào nền kinh tế là 26.000 tỷ đồng, đánh dấu tuần thứ 3 liên tiếp NHNN bơm tiền. Lãi suất trên liên ngân hàng cùng lãi suất trái phiếu thứ cấp đều tăng.

Theo báo cáo thị trường tiền tệ của SSI Retail Research tuần từ 6/11 đến 10/11, lãi suất liên ngân hàng kéo dài xu hướng tăng sang tuần thứ ba liên tiếp, mức tăng có phần mạnh hơn hai tuần trước.

Cụ thể, lãi suất qua đêm tăng +34bps lên 1,04%, lần đầu tiên vượt ngưỡng 1% sau gần 4 tháng. Lãi suất kỳ hạn 1 tuần và 1 tháng tăng lần lượt +13,5bps và +7,5bps, lãi suất 3 tháng cũng tăng khá mạnh +45bps lên 3,7%.

Theo bộ phận phân tích của SSI, cũng giống như cùng kỳ năm ngoái, diễn biến này không bất ngờ bởi nhu cầu thanh khoản sẽ tiếp tục gia tăng khi mùa cao điểm cuối năm đang đến gần.

Trên thị trường mở, NHNN phát hành 11 nghìn tỷ tín phiếu, trong khi lượng đáo hạn là 37 nghìn tỷ, tương đương 26 nghìn tỷ quay trở lại hệ thống, giá trị lớn nhất kể từ tháng 2. Khối lượng tín phiếu đang lưu hành giảm còn 23,2 nghìn tỷ.

Lãi suất LNH qua đêm và khối lượng OMO lưu hành
Trong khi nhu cầu thanh khoản trên thị trường tiền tệ gia tăng thì cầu trái phiếu sơ cấp giảm mạnh ở tất cả các kỳ hạn, với tổng khối lượng dự thầu chỉ đạt 7 nghìn tỷ, giảm 29% so với phiên trước.

Kết quả phát hành của KBNN không được như kỳ vọng dù đã giảm khối lượng chào thầu xuống 2.000 tỷ đồng, từ mức hơn 3.000 tỷ đồng. Lãi suất trúng không biến động nhiều, +2bps ở kỳ hạn 7 năm và -1bps ở kỳ hạn 10 năm.

Ngân hàng Chính sách Xã hội VBSP tổ chức phát hành trái phiếu tuần thứ hai liên tiếp và đạt kết quả khá tích cực với 600 tỷ trúng thầu trong tổng số 1.000 tỷ gọi thầu với lãi suất trúng thầu tương đương tuần trước.

Cầu trái phiếu giảm mạnh

Trên thị trường thứ cấp, lợi tức trái phiếu tăng nhẹ trở lại ở tất cả các kỳ hạn. Mức tăng phổ biến từ 1bps – 6bps, riêng kỳ hạn 1 năm tăng mạnh hơn, +10bps lên 3,85%.

Thanh khoản thị trường cải thiện với tổng giá trị giao dịch đạt 52,8 nghìn tỷ. Khối ngoại bán ròng tuần thứ ba liên tiếp do giá trị mua của nhóm này vẫn thấp, trong khi giá trị bán tăng từ 965 tỷ đồng lên 1.393 tỷ đồng. Tính chung cả tuần, khối ngoại bán ròng 590 tỷ đồng trái phiếu

Liên viêt Post bank là đối tượng để Ngân hàng nông nghiệp trung quốc ngắm tới
Với hệ thống bưu chính chuyển tiền từ tỉnh- thành- xuống tận xã thôn , Liên Việt đang thực hiện chi trả lương hưu cho toan bộ khối ngân sách xã hội. mạng lưới giao dịch của Liên việt được thiết lập trên cơ sở hệ thông bưu cục, điểm bưu điện văn hóa xã xuống tận các Bản làng thôn xóm vùng sâu vùng xa

Bác nói không có gì sai, đã nhiều lần em chúc mừng những NĐT gác được kèo anh ấy.
Và cũng từng đó lần em tự nhắc mình đừng dây vào, giờ vẫn thấy đúng, dù chỉ là quan điểm cá nhân.
Tranh luận kiểu này rồi chẳng đi đến đâu, tốt hay xấu tự mỗi người trải nghiệm.
Dừng nhé./.

Bác nói không có gì sai, đã nhiều lần em chúc mừng những NĐT gác được kèo anh ấy.
Và cũng từng đó lần em tự nhắc mình đừng dây vào, giờ vẫn thấy đúng, dù chỉ là quan điểm cá nhân.
Tranh luận kiểu này rồi chẳng đi đến đâu, tốt hay xấu tự mỗi người trải nghiệm.
Dừng nhé./.
Dà, em cũng chỉ nêu góc nhìn cá nhân thôi ạ. Thầy đừng nóng trong lòng mà dâng trào cảm xúc, chúng ta cứ trao đổi hồn nhiên trên tinh thần baby vậy.
Kính Thầy!

Đất nước mình đã bao giờ đẹp thế này đâu. Sao lại bi quan?
Ai theo được tiền của Tay chơi lớn thì kiếm đậm còn không cứ kiên trì mua vào và nắm giữ cổ phiếu tốt sẽ đến lúc TT trả lại tên em mà.
Cảm xúc dạt dào thế chế ơi? :4:
Dòng bôi đen đó thiếu mất 2 yếu tố là Thời gian và Sức lực, nên chỉ là khẩu hiệu thôi
Đừng bảo em phải ví dụ nhé, không xuể đâu :1:

Status
Not open for further replies.
Back