Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Hú bằng cách nào anh chỉ em với, thấy bảo cái ĐT Hồ Cẩm Đào mang ra tiệm cầm đồ rồi mà? :orange2:
Mời anh, lùn quá nên chống chân thí mọe luôn hehe.

Làm sao May làm bài tập ra ý chí của lãnh đạo được?
1. Ý chí của lái thì em không biết, chứ em nghĩ ý chí lãnh đạo nó phải thể hiện ra đại hội cổ đông thì mới hiện thực hóa được chứ ah. Đến giờ em vẫn hiểu là RAL đang tập trung xây dựng core sản xuất cho vững vàng, tập trung cải tiến biên lợi nhuận thông qua hiện đại hóa sản xuất để trở thành công ty sx đèn hàng đầu VN. Phần thương mại ở khu vực phía Bắc, giao hẳn cho công ty nhà của cổ đông lớn, chỉ để tập trung sản xuất và Nam tiến.
2. Em thấy mô hình kinh doanh 2 bên khác nhau hoàn toàn, tuy cùng là bóng đèn. RAl là sản xuất, DQC là thương mại.
3. Tiền tài trợ để mua em nhìn là thấy không có.
Bản thân nếu RAL làm các vụ mua bán này => cổ đông nhỏ như em lo nhiều hơn vui. Vì sẽ mất thêm vài năm để nhìn thấy kết quả của việc mua bán sáp nhập => mờ mịt. Em sợ mua cổ phiếu mà cổ phiếu ấy kiểu con tàu lênh đênh, không biết trôi về phía nào.
Em vẫn giữ RAL với ý 1. Còn nếu ý chí lãnh đạo thay đổi thì em...làm bài tập lại hihi

1. Ý chí của lái thì em không biết, chứ em nghĩ ý chí lãnh đạo nó phải thể hiện ra đại hội cổ đông thì mới hiện thực hóa được chứ ah. Đến giờ em vẫn hiểu là RAL đang tập trung xây dựng core sản xuất cho vững vàng, tập trung cải tiến biên lợi nhuận thông qua hiện đại hóa sản xuất để trở thành công ty sx đèn hàng đầu VN. Phần thương mại ở khu vực phía Bắc, giao hẳn cho công ty nhà của cổ đông lớn, chỉ để tập trung sản xuất và Nam tiến.
2. Em thấy mô hình kinh doanh 2 bên khác nhau hoàn toàn, tuy cùng là bóng đèn. RAl là sản xuất, DQC là thương mại.
Bản thân nếu RAL làm các vụ mua bán này => cổ đông nhỏ như em lo nhiều hơn vui. Vì sẽ mất thêm vài năm để nhìn thấy kết quả của việc mua bán sáp nhập => mờ mịt. Em sợ mua cổ phiếu mà cổ phiếu ấy kiểu con tàu lênh đênh, không biết trôi về phía nào.
Em vẫn giữ RAL với ý 1. Còn nếu ý chí lãnh đạo thay đổi thì em...làm bài tập lại hihi
Cào vừa chốt deal cha của Soros lãi quá chài, anh em mềnh kêu Cào đãi pizza 4'P đê...

Cào vừa chốt deal cha của Soros lãi quá chài, anh em mềnh kêu Cào đãi pizza 4'P đê...
hức hức...em nghe khen ngon nức nở mà đâu có được ăn đâu anh.
Anh hẹn hoài, có thấy cho em ăn gì đâu huhu.

Mình chẳng biết thông tin đó tốt hay là xấu. Một mặt thì quăng lên đây cho các ace mổ xẻ, mặt khác hỏi thêm phương án mua bán sáp nhập cụ thể rồi mới tổng hợp lại xem nên hàng hay nên chiến :21:

Em còn chịu đựng được, em vẫn còn chịu được (bắc chước anh Bò).:3D_18:
Tương quan vị thế mỗi người khác nhau, câu chuyện của 2 CP càng khác nhau hoàn toàn.
Nên anh ấy chịu được không có nghĩa là bác sẽ cố chịu cho bằng anh ấy.
Em lại nhiều chuyện lần nữa, chúc bác may mắn. :1:

Status
Not open for further replies.
Back