Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
TT phân hóa nên chỉ số chỉ mang tính chất tham khảo, câu này em đọc rất nhiều lần trên VC, hay là bác mải chơi nên không để ý?
Muốn ăn bánh dày giai đoạn này, trừ hàng ruồi ra (đứt cũng nặng), chỉ 1 số ít dạng tăng trưởng nhưng giá cũng cao rồi.
Vậy chăng thử vào những cổ tăng chậm nhưng base vững. Vừa giữ cảm giác TT, vừa điều chỉnh lại nhịp trade?
Mà thôi, người lên kẻ xuống, người vào kẻ ra mới thành chợ :1:
bác ko đọc kỹ câu của e rồi, vấn đề là e ko hiểu câu truyện của những mã đang tăng là gì.
Còn việc lựa chọn tham gia hay ko tham gia, hoặc tham gia với tỷ lệ ntn nào, cơ cấu ra làm sao thì lại tùy vào từng người lựa chọn thôi.
Còn cách lựa chọn đơn giản nhất với tt kiểu này khi ko hiểu là Long FUT kìa, vì giờ tiền toàn vào BCs. Long FUT thì cũng tránh được việc chọn sai BCs và giảm rủi ro T+ (bản chất ko hiểu game sẽ ko hiểu tín hiệu ntn để close vị thế). Lúc nào long FUT mà lỗ thì biết ngay tt đã thay đổi.

bác ko đọc kỹ câu của e rồi, vấn đề là e ko hiểu câu truyện của những mã đang tăng là gì.
Còn việc lựa chọn tham gia hay ko tham gia, hoặc tham gia với tỷ lệ ntn nào, cơ cấu ra làm sao thì lại tùy vào từng người lựa chọn thôi.
Còn cách lựa chọn đơn giản nhất với tt kiểu này khi ko hiểu là Long FUT kìa, vì giờ tiền toàn vào BCs. Long FUT thì cũng tránh được việc chọn sai BCs và giảm rủi ro T+ (bản chất ko hiểu game sẽ ko hiểu tín hiệu ntn để close vị thế). Lúc nào long FUT mà lỗ thì biết ngay tt đã thay đổi.
Có lẽ ta đang nói về 2 vấn đề, em đang suy nghĩ về TT cơ sở, còn bác định lượng PS. :1:
Hôm nay đỏ lửa, nhưng trụ vẫn gồng cho chỉ số, việc đánh PS theo em nghĩ là không cân sức đối với NĐT cá nhân.
Mỗi CP khi tăng/giảm đều phải có câu chuyện? Chart sẽ giúp ta mở vị thế nếu phân vân.
Ngay lúc này chẳng hạn, em sẽ mở mua VNM vùng 149, chờ test thử xem lời lỗ ra sao :10:
Room hơi vắng, nên khuấy động tý :4:

Có lẽ ta đang nói về 2 vấn đề, em đang suy nghĩ về TT cơ sở, còn bác định lượng PS. :1:
Hôm nay đỏ lửa, nhưng trụ vẫn gồng cho chỉ số, việc đánh PS theo em nghĩ là không cân sức đối với NĐT cá nhân.
Mỗi CP khi tăng/giảm đều phải có câu chuyện? Chart sẽ giúp ta mở vị thế nếu phân vân.
Ngay lúc này chẳng hạn, em sẽ mở mua VNM vùng 149, chờ test thử xem lời lỗ ra sao :10:
Room hơi vắng, nên khuấy động tý :4:
Nếu VNM tăng thì index sẽ tăng
Nếu VNM ko tăng, BCs khác tăng thì index cũng sẽ tăng.
đấy là lý do vì sao có thể nhìn chart của nhóm BCs để ước tính đánh FUT. Việc chọn FUT để giảm bớt rủi ro tt đảo chiều mà ko hiểu vì sao (vì lúc nó tăng cũng có hiểu đâu), quan trọng nhất là T+0 nên cũng ko sợ kẹp hàng chưa về và với size đánh tầm 100-200 hợp đồng (cọc hơn 2 tỷ) thì FUT rủi ro thanh khoản khá thấp.

P/S: e đưa quản điểm khi e phải dùng võ mù để đánh, chứ hiểu game, hiểu câu chuyện đang diễn ra thì đã tự tin rít hàng cơ sở full margin 3:7 ăn cho nhanh rồi :102:

Status
Not open for further replies.
Back