Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Haha, càng bàn càng đi xa :24:
Em cũng nghĩ vậy, rồi cũng không đến đâu, vì cứ lan man thế nào ấy :4:
Phím hàng = ngại mang tiếng lùa gà. :3smiley_vn21:
Vẽ giun vẽ dế = lo việc bao đồng. :4cool_doubt:
Nhận định chính sách, chủ trương = vĩ mô ở tận mô ấy :4cool_oh:
Chọc cười, tếu táo, làm thơ...(những lúc TT chao đảo) = không giống Room TC-KT. :2cool_misdoubt:
......
Thôi thì trước thế nào, giờ thế ấy, sau hẵng hay đi :21:
Cứ thỉnh thoảng dịch code, kèm ghi chú "không khuyến nghị, đương sự tự chịu trách nhiệm về việc trade của mình" là ổn :4:

Chọc cười, tếu táo, làm thơ...(những lúc TT chao đảo) = không giống Room TC-KT. :2cool_misdoubt:
......
Cứ thỉnh thoảng dịch code, kèm ghi chú "không khuyến nghị, đương sự tự chịu trách nhiệm về việc trade của mình" là ổn :4:
:24:, Em đang rảnh nên chỉ thích trêu thôi. Trước cũng em cũng có nói, đời căng thẳng rồi nên vào VC tếu táo thấy thư giãn. Haha. Đạo mạo cả ngày cũng có lúc thả ga chứ :15:

Mem kỳ cựu là mem có đóng góp cho 4r, mình hiểu đơn giản như vậy.
Mình coi cọp anh bang chủ và VCer nhiều năm, không phải là mem kỳ cựu.
à, mình hiểu là:
mem = thành viên.
kì cựu = cũ,
mem cũ ít viết bài và mem cũ viết nhiều bài. dù bạn viết it or nhiều, bạn vẫn là mem cũ. giờ bạn viết bài bù nhé, hehe...
:)))

......
nếu mục tiêu tồn tại of VC là chỗ AE tám, chat, xả stress thì ko nên phàn nàn rằng anh A anh B ko xả xì trét or ko tám or chat theo đúng ý ng khác. miễn sao ko vi phạm nội qui dd là ổn. hehe...

nếu mục tiêu tồn tại of VC là chỗ AE tám, chat, xả stress thì ko nên phàn nàn rằng anh A anh B ko xả xì trét or ko tám or chat theo đúng ý ng khác. miễn sao ko vi phạm nội qui dd là ổn. hehe...
Em dân ngoại đạo, nên nhìn TC-CK khô khan và đơn điệu lắm (canh bảng, đo chart, dự đoán TT, thực tế địa bàn DN...). Ở khía cạnh nào đó, khốc liệt và tàn nhẫn nữa!
Nên lúc nào bông đùa được, cho đầu óc nhẹ đi toan tính, cho cơ miệng làm việc cũng tốt (như này này :10:, :4:, :21:, :24:, :2004:...)
Muốn XH tốt, hay thu gọn lại là 4R tốt, thì từng member "tốt" là được.
Tạm dùng 3 chữa Nhân-Trí-Tín đi, cũng không dễ đâu :1:

Anh chị em nghiêm trọng quá rồi. Đặc biệt là tư tưởng thì phân ly lắm. Nào là VC có bản sắc thế này, F319 thế kia.
Xin thưa đó chỉ là định kiến của các anh chị, là hình ảnh các anh chị tự xây dựng cho mình và cho người khác thôi.
Chả chơi chốn này thì vui chốn khác, đừng để gánh nặng của quá khứ, của thói quen đè bẹp con người mình.

Câu này chắc là nói tui rồi :1:. Nêu đích danh luôn cho dễ.
Vế đầu thì đúng, vế sau không đúng.
Suy diễn thì cứ thoải mái thôi. Giống như nhìn 1 cái hình, có nhiều góc nhìn, thích nhìn tròn ra tròn, thích nhìn méo là ra méo.
:10::10::10:
Nêu đích danh thì để các ông khác thở phào mất... kaka nhiều lắm, vế sau đâu có nói bác nói ông tự dưng nhảy ra làm trọng tài, bác tâm sự mờ...:24:

dù bạn viết it or nhiều, bạn vẫn là mem cũ. giờ bạn viết bài bù nhé, hehe...
:)))
Khả năng nhiêu đó viết được nhiêu đó thôi.
Hồi xưa không viết vì ai cũng viết hay. Sau đó viết vì 4r bài viết không nhiều, viết xong mới thấy mình...viết dở ẹc.
Hôm qua đọc thấy ...thấu cảm với Thầy @kephongtran, bởi vì tui cũng 15-20ph mới rặn ra được 1 bài có chiều dài trung bình, có khi 30ph mới dám bấm nút post vì ngại hiểu lầm. Hôm qua mới biết hóa ra có Thầy kỳ cựu cũng bị như mình :1:.
Tui thì quan niệm nhìn cái gì càng simple càng tốt.
Túi tiền mỗi người tự giữ chìa khóa, 4r lại miễn phí học (tui học được ở đây nhiều chứ không phải chỉ là ngóng chờ phím hàng). Vậy thì tui không có/không dám đòi hỏi gì nhiều. Thật thà khai thật là tui coi cọp thôi chứ sao hahaha:21:
Suy nghĩ đơn giản thì mọi việc sẽ như đang giỡn mà thôi.

Nêu đích danh thì để các ông khác thở phào mất... kaka nhiều lắm, vế sau đâu có nói bác nói ông tự dưng nhảy ra làm trọng tài, bác tâm sự mờ...:24:
Không sao đâu Thầy. Không nghĩ gì nhiều và cũng không có gì để nghĩ :24:
Nhưng mà Thầy cứ viết thẳng tên ra nhiều khi hay hơn.
Anh Cá có nói, nói rõ ai ra sao, thế nào.... cần thì ảnh call ảnh chửi thẳng. Tui rất là thích ý đó.:21:

Không sao đâu Thầy. Không nghĩ gì nhiều và cũng không có gì để nghĩ :24:
Nhưng mà Thầy cứ viết thẳng tên ra nhiều khi hay hơn.
Anh Cá có nói, nói rõ ai ra sao, thế nào.... cần thì ảnh call ảnh chửi thẳng. Tui rất là thích ý đó.:21:
Đúng đúng, nói toạc ra đi. Úp úp mở mở mở làm gì, cười hôi tý các bác đừng trách em mà tội nghiệp :21::21:

TT vẫn giằng co 2 phe mà thầy. Các anh lớn cũng quyết để nhì nhằng còn dễ binh bài, không cho sập hẳn, cũng không thốc lên bốc đầu. Chỉ béo các CP có câu chuyện riêng hút được xèng thôi hi hi :21:
Chuyện riêng gì mà kể hoài chưa hết, ông nào nghe từ trước còn được, ù ù cạc cạc nhảy vào sau thì...dễ ong thủ lắm :10:

Chuyện riêng gì mà kể hoài chưa hết, ông nào nghe từ trước còn được, ù ù cạc cạc nhảy vào sau thì...dễ ong thủ lắm :10:
Thế mới sinh ra cái TA để nhòm xem có nhảy vào sơ múi được không, nhảy vào bao nhiêu, khi nào nhẩy được, so risk với reward. Ong thủ là do ai cũng muốn bánh dày cả, như hôm trước thầy nói ấy :21: chứ cứ tuân thủ kỷ luật thì mấy khi đu đọt được đâu :10:

oạch, các anh chị viết kiểm điểm xong chưa vại
vào đọc 4rum thấy mạch này vẫn kéo dài oải quá cơ
Cái gì cho qua được thì cho qua đi, đào bới quá khứ nữa làm gì
Còn thiết tha, còn thích cười còn khoái relax và nói chiện được với nhau là ok rồi.
-------

Vui lên đi em! Hát câu ca xưa
Người ơi... người ở...
Trong đêm phiêu diêu, mắt em long lanh
Tình ơi... tình ở... tình về...
http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/nguoi-o-nguoi-ve-thanh-lam-ft-le-minh-son.jltJkQuWsN.html

Status
Not open for further replies.
Back