Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Riêng anh thấy thì không có gì thú vị bằng phân tích và đầu tư vào con người. Cào thấy sao?
Với em, đây cũng là 1 khía cạnh hữu ích trong 4 khía cạnh đã nêu ạ. Còn nói riêng về thú vị, thì không gì bằng phân tích cái Nê Hoàn cung!

Cho anh một ví dụ mở mắt.
Bất khả tư nghì... cứ lim dim đôi mắt lại và lạc trôi anh ơi, đến đâu thì đến. Đoạn này, ông nào mà lên Phố rùm nói "đã thông" thì ông đó hoặc là xạo, hoặc là bị tẩu ma nhập hoả.
Cái sai lầm nhất của ông Daniel Kahneman đó là chưa đọc qua Đông Y học trên nềng tảng Dịch Kinh của bọn Tàu, mà đã vội kết luận: Hệ thống 1 và hệ thống 2 không thể giao thoa (pls check).
Em đã nói là anh Táo cô đơn rồi mà... Nhưng không sao, cô đơn vốn dĩ là điểm chung của các nhà đầu tư / đầu cơ vĩ đại ạ...:19:
Bye anh một đoạn, hẹn ngày hội ngộ, em đi đã thông thêm tí nữa, anh nhoé!

Có thể bác đúng, và nhiều thành phần tham gia sẽ tạo nên TT.
Nhìn vẫn nhìn, học vẫn học, nhưng cái gì nó hiện hữu thì hiện hữu :1:
VNindex đang trong uptrend,với tình hình LS và dòng tiền vào TT thế này...có khi up đến APEC.
Vni hiện vẫn trong uptrend,dù NAV của đa số NĐT âm,...
Nên tìm cp nào có hot story mà mua,đừng để phí thời gian và cơ hội đi qua.
...

húng giề, thấy a chém tào lao số đông phần lớn mà chả có lấy 1 số lịu nào :112::112::112:
Rồi thì em tào lao, được chưa :4:
Từ giờ không nói đến "số đông phần lớn" nữa, việc mình mình làm thôi.
Chia sẻ 1 case thất bại hoặc 1 quyết định sai lầm, là cần thiết, vì chẳng ai thắng mãi, chẳng ai son mãi.
Cá nhân em x3 TK chỉ trong 8 tháng thì đã sao chứ? Vẫn chỉ là thằng khờ gặp vận may thôi.
VC bây giờ khác nhiều quá, chẳng còn bình chart, cũng chẳng tranh luận, hơi nhạt...:1:
Một tập thể những cá nhân xuất sắc, nhưng không hướng đến cộng đồng, thì hơi đáng tiếc!
Vài lời vớ vẩn, nghe xong cho qua bác nhé!
GL&GT./.

Chia sẻ 1 case thất bại hoặc 1 quyết định sai lầm, là cần thiết, vì chẳng ai thắng mãi, chẳng ai son mãi.
Cá nhân em x3 TK chỉ trong 8 tháng thì đã sao chứ? Vẫn chỉ là thằng khờ gặp vận may thôi.
VC bây giờ khác nhiều quá, chẳng còn bình chart, cũng chẳng tranh luận, hơi nhạt...:1:
Một tập thể những cá nhân xuất sắc, nhưng không hướng đến cộng đồng, thì hơi đáng tiếc!
GL&GT./.
Thôi,anh bạn tốt bụng và nhạy cảm...
Mình "chơi"chứng để kiếm tiền,4r là 1 kênh trao đổi,tham khảo,tâm tư người chơi chứng...,ko để tâm tư chi phối vào đó...chi cho nặng lòng.Phôi pha đi.
Trích vài câu của BC Vietcurrency :tự nhắc nhở mình.
"Market là một EVOLVING BEAST. Tạm dịch là một con vật luôn biến chuyển. Khi có được một system hay hay rồi thì đó lại là lúc market chuyển mình sang hướng khác, thay đổi ti tí để mình biết rằng không có gì work mãi. Tuy nhiên, cái hay của một system không phải là KỸ THUẬT MUA BÁN đúng lúc đúng thời. Mà là MONEY MANAGEMENT.
Người ta thường nói the BEST OFFENSE is the BEST DEFENSE. Bác có thể trade dở ẹt, nhưng nếu có a good $$$ management in place thì at the end of the day bác có nhiều cơ hội sống sót hơn một system trade thật hay, nhưng thiếu phần $$ management. Bác biết tại sao không? KHẢ NĂNG THẮNG THUA TRONG MARKET không DỰA VÀO KHẢ NĂNG của bác nhiều bằng CƠ HỘI THỊ TRƯỜNG DÀNH CHO BÁC. Có nghĩa rằng market nó cho bác cơ hội thì bác mới làm tiền được. Nó không cho thì có cố gắng cho mấy cũng không khá bao nhiêu. Cái này nó nằm ngoài tầm tay của con người. Đây là một factor trong trò chơi này mà không ai kiểm soát được.
Người ta có thể chối bỏ sự kiện này bằng cách nói rằng tôi có thể ngồi ngoài đợi đến khi market khá hơn thì nhảy vô. Tôi đâu cần trade liền. Nhưng câu hỏi kế tiếp là THẾ NÀO LÀ MỘT MARKET KHÁ HƠN? Bác có biết lúc nào nó khá hơn không, hay là bác chỉ tiên đoán thôi. Khi bác tiên đoán thì bác đã bỏ vào đấy một chút bias của cá nhân. Cho nên KHI NÀO market cho bác cơ hội thì lúc đó bác mới có thể tận dụng cái system của bác. Lúc đó tùy theo system hay dở mà bác make a lot of $$ or a little of $$$..."

GL&GT./.
a lêu lêu, tào lao nay lại thêm vớ vẩn :4cool_beauty:
4r ngta để đọc báo vs tán phét mà chia cái giề, a lỗ/lãi bao nhiêu kệ a chớ :21:
99% ông này là lão Mo :1cool_look_down:

Có thể bác đúng, và nhiều thành phần tham gia sẽ tạo nên TT.
Nhìn vẫn nhìn, học vẫn học, nhưng cái gì nó hiện hữu thì hiện hữu :1:
Trong thị trường có tiếng nói khác nhau mới tốt bác ah. Nếu TT hay cp ko như bác đánh giá thì bác nên chờ cho đến khi thấy hợp lý. Mình thấy thế là thể hiện kỷ luật của bản thân rất tốt.

Thôi,anh bạn tốt bụng và nhạy cảm...
Mình "chơi"chứng để kiếm tiền,4r là 1 kênh trao đổi,tham khảo,tâm tư người chơi chứng...,ko để tâm tư chi phối vào đó...chi cho nặng lòng.Phôi pha đi.
Trích vài câu của BC Vietcurrency :tự nhắc nhở mình.
"Market là một EVOLVING BEAST. Tạm dịch là một con vật luôn biến chuyển. Khi có được một system hay hay rồi thì đó lại là lúc market chuyển mình sang hướng khác, thay đổi ti tí để mình biết rằng không có gì work mãi. Tuy nhiên, cái hay của một system không phải là KỸ THUẬT MUA BÁN đúng lúc đúng thời. Mà là MONEY MANAGEMENT.
Người ta thường nói the BEST OFFENSE is the BEST DEFENSE. Bác có thể trade dở ẹt, nhưng nếu có a good $$$ management in place thì at the end of the day bác có nhiều cơ hội sống sót hơn một system trade thật hay, nhưng thiếu phần $$ management. Bác biết tại sao không? KHẢ NĂNG THẮNG THUA TRONG MARKET không DỰA VÀO KHẢ NĂNG của bác nhiều bằng CƠ HỘI THỊ TRƯỜNG DÀNH CHO BÁC. Có nghĩa rằng market nó cho bác cơ hội thì bác mới làm tiền được. Nó không cho thì có cố gắng cho mấy cũng không khá bao nhiêu. Cái này nó nằm ngoài tầm tay của con người. Đây là một factor trong trò chơi này mà không ai kiểm soát được.
Người ta có thể chối bỏ sự kiện này bằng cách nói rằng tôi có thể ngồi ngoài đợi đến khi market khá hơn thì nhảy vô. Tôi đâu cần trade liền. Nhưng câu hỏi kế tiếp là THẾ NÀO LÀ MỘT MARKET KHÁ HƠN? Bác có biết lúc nào nó khá hơn không, hay là bác chỉ tiên đoán thôi. Khi bác tiên đoán thì bác đã bỏ vào đấy một chút bias của cá nhân. Cho nên KHI NÀO market cho bác cơ hội thì lúc đó bác mới có thể tận dụng cái system của bác. Lúc đó tùy theo system hay dở mà bác make a lot of $$ or a little of $$$..."
Hay quá, quote lại ko lỡ bác ấy xóa mất :1:

A Hoàng Linh dạo này làm ăn phát tài quá

Kèo nào cũng thơm hé hé

Sáng có nói, TT chả ra làm sao, hôm qua đổ xô bán tưởng sập

Nay lại hồi vững quá…

Để kết luận thì ai hỏi TT thế nào tốt nhất trả lời tao đ. biết. Mù mờ quá đi

Chứ thấy 1 lô bài nhận định sẽ khó khăn giằng co lao dốc rời đỉnh mà ngay hôm sau lại thế này khì khó ăn nói quá

Cứ tưởng là Mó :1cool_look_down::1cool_look_down::1cool_look_down:
cái lão post tranh ko bình, ghẹo tý má đỏ hồng del post a ợ :21:
Bây giờ mới biết, tôi chê nhé :1cool_look_down:
ôi, e nhụ c banh nóc, vãi cả mấy ông phân thân, sớm biết thế đã chả thèm chém :21:
---
dear @TTN mình có phéc lác lỡ may trúng nhé :1cool_byebye:

Status
Not open for further replies.
Back