Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Hôm nay đang hơi buồn vì thằng bé nhà em đi học 2 tuần thì 2 lần đánh bạn. Phụ huynh người ta có ý kiến.
Lớp 1. Thằng bé này nó cũng thiếu kiềm chế.
Không vừa ý là mắng bạn và đánh bạn. Bạn cũng đánh lại nhưng nó khỏe hơn lại có võ nên nó táng cho chắc cũng đau.
Phụ huynh họ thấy con đau thì xót. Ngày nào cũng nhắc nhở nhưng tức lên là quên sạch.
Nếu chị hỏi ,cháu có lý do để ra tay thì nên ủng hộ.Nhưng dạy nó dùng chân tay sẽ quen đến lúc có vợ thì người ta gọi là vũ phu do mình là con trai đấy con,chứ nếu là con gái sẽ là vũ nữ.:)
Tuy nhiên chị có thể lặp lại lời của chị:"nóng giận mà ko kiềm chế gọi là bản năng,kiềm chế được là bản lĩnh"hihi,lúc đó cháu mà nói con thích theo bản năng cơ,đằng nào bản năng cũng sung sướng hơn bản lĩnh...thì chị cũng :ừ,cứ thế cứ thế con ,chứ biết sao giờ?Cháu nói đúng hơn cả chân lý ấy..!

• Like
Reactions: TTN
HL vẫn kiên định giữ vị thế short FUT chứ?
Dạ chưa anh.Theo kế hoạch cho đến kỳ đáo hạn xem sao.
Tks anh đã lo lắng cho em,em cũng lo lắm dù biết theo chat là nên close theo bản năng chinh chiến của em.Khổ nỗi,tư duy chiến luộc trong em nó cứ trỗi dạy ngăn lại...Em cũng đang chờ chị @TTN khuyên dạy bé thế nào (bản năng thắng hay tư duy thắng) là em bet cửa.:)

Nếu chị hỏi ,cháu có lý do để ra tay thì nên ủng hộ.Nhưng dạy nó dùng chân tay sẽ quen đến lúc có vợ thì người ta gọi là vũ phu do mình là con trai đấy con,chứ nếu là con gái sẽ là vũ nữ.:)
Tuy nhiên chị có thể lặp lại lời của chị:"nóng giận mà ko kiềm chế gọi là bản năng,kiềm chế được là bản lĩnh"hihi,lúc đó cháu mà nói con thích theo bản năng cơ,đằng nào bản năng cũng sung sướng hơn bản lĩnh...thì chị cũng :ừ,cứ thế cứ thế con ,chứ biết sao giờ?Cháu nói đúng hơn cả chân lý ấy..!
Bạn này rất tình cảm, thương đến cả loài vật, cây cỏ. Hôm qua vừa bảo: Sao con ch ó, bông hoa con còn thương xót đến rơi nước mắt được mà con lại lỡ đánh bạn?
Giờ phải tìm hiểu nguyên nhân vì sao mới giải quyết được tận gốc rễ.
Có phải do quá chiều nên giờ gặp chuyện không như ý là phản kháng và chưa bị trận đòn nào nên không biết sợ chăng???:105:

Không vừa ý là mắng bạn và đánh bạn. Bạn cũng đánh lại nhưng nó khỏe hơn lại có võ nên nó táng cho chắc cũng đau.
Phụ huynh họ thấy con đau thì xót. Ngày nào cũng nhắc nhở nhưng tức lên là quên sạch.
Cho nó đi học võ đi Chị => Tự vệ + Đánh có trọng tâm.

Bạn này rất tình cảm, thương đến cả loài vật, cây cỏ. Hôm qua vừa bảo: Sao con ch ó, bông hoa con còn thương xót đến rơi nước mắt được mà con lại lỡ đánh bạn?
Giờ phải tìm hiểu nguyên nhân vì sao mới giải quyết được tận gốc rễ.
Có phải do quá chiều nên giờ gặp chuyện không như ý là phản kháng và chưa bị trận đòn nào nên không biết sợ chăng???:105:
Muốn oánh con thì bảo bố nó oánh, có gì sai sai thì đổ lỗi cho bố nó hehe

Lúc trước bảo không thích cho con học võ, gặp chuyện gì cũng phải dùng mồm, bây giờ còn kêu than nỗi gì :21:

Status
Not open for further replies.
Back