Bình luận Giao dịch hàng ngày_Tháng 4 ánh sao phía xa bỗng nhiên dần tàn !!!

Status
Not open for further replies.

TTBngocThành viên gắn bó với f319.com
05/08/2019, 20:58
SIP nói riêng và các cổ phiếu KCN nói chung có tốt không?
Dĩ nhiên là rất tốt.
Chúng ta có đang hưng phấn quá đà không?
Có.
Vì sao ư?
Vì chúng ta toàn tính doanh thu và lợi nhuận của cả chục năm sau rồi so sánh với vốn hóa của cổ phiếu hiện nay (sau khi đã điều chỉnh nợ vay)
Giá cổ phiếu dĩ nhiên chưa ảo vì thu nhập tương lai có thể dự tính tương đối chắc chắn và con số cụ thể cho ta thấy điều đó.
Nhưng nếu so với giá nhiều loại cổ phiếu khác trên thị trường cũng có 1 tương lai sán lạn thì dường như lại đang tương đối đất đỏ.
Nếu cũng tính lợi nhuận cho cả chục năm sắp tới như vậy, hoặc thậm trí ngay cả chỉ ở thời điểm hiện tại thì có rất nhiều cổ phiếu hoàn có thể thu được tổng lợi nhuận/ vốn hóa lớn hơn thế và cũng bền vững chắc chắn nhưng vẫn đang bị bỏ qua.
Nhưng thị trường là thế. Hãy tận hưởng bữa đại tiệc này và sẵn sàng cho một cú điều chỉnh bất cứ lúc nào.
SIP về 8x mình mới thu xếp lên tàu nhé :p
Hay quá chị ơi :))

Em chào các anh chị! Em tham gia diễn đàn đã một thời gian nhưng không biết post gì vì mới bắt đầu đầu tư toàn thời gian gần 2 năm trước đây. Em biết Vietcurrency từ hồi chú/anh mà mọi người gọi là Bang chủ mở diễn đàn. Nhật ký trading từ hồi đó của em vẫn còn nick của chị Colaido và nhiều anh chị khác mà giờ em không thấy nhiều trên diễn đàn. Hồi xưa trẻ thích bay nhảy nên em chỉ theo thị trường một thời gian rồi thôi. Khi quay lại, nhờ các anh chị trên diễn đàn mà em đã chọn được phong cách đầu tư của mình. Cảm ơn sự chia sẻ của các anh chị và chúc các anh chị luôn thành công trên thị trường!

Status
Not open for further replies.
Back