Bình luận Giao dịch hàng ngày_Tháng 4 ánh sao phía xa bỗng nhiên dần tàn !!!

Status
Not open for further replies.
ngày xưa a newbieckvn hay nói với ai mà quên mất nick: trong thành phố đầy zombie thì mình phải giả làm zombie, đi với ma mặc áo giấy
Ở việt nam thôi, chứ ở nước ngoài nó nhiều đường binh lắm. Tính ra đầu tư vào trái phiếu Mỹ từ đầu năm đến giờ ăn đậm, đầu tư vào kênh gold cũng đang ăn và dự kiến có thể vượt stock. Xứ vịt này thì phải thế, nhưng cũng có lựa chọn là mang gửi tiết kiệm.

Ở việt nam thôi, chứ ở nước ngoài nó nhiều đường binh lắm. Tính ra đầu tư vào trái phiếu Mỹ từ đầu năm đến giờ ăn đậm, đầu tư vào kênh gold cũng đang ăn và dự kiến có thể vượt stock. Xứ vịt này thì phải thế, nhưng cũng có lựa chọn là mang gửi tiết kiệm.
ở đâu thì tâm lý cũng như nhau cả, đánh option mới là ăn đậm nhất

Ơ thế anh phủ nhận anh Chim chị Đại à :v

Sent from my iPhone using Tapatalk

Ơ thế anh phủ nhận anh Chim chị Đại à :v

ko đó là tính cá nhân, còn ý mình là phân bố tài sản. Nếu thấy stock rủi ro nhiều, lợi nhuận ko đáng so với rủi ro thì đẩy ra các kênh khác, ko gì cứ phải múc cổ. Ví dụ như ở Mỹ, rõ ràng các đại bàng nó chọn trái phiếu, gold là đúng. Ở Việt, thị trường tài chính nó hoang sơ nên nhà đầu tư ko có lựa chọn, chứ nếu có ko cần phải làm zombie.

ko đó là tính cá nhân, còn ý mình là phân bố tài sản. Nếu thấy stock rủi ro nhiều, lợi nhuận ko đáng so với rủi ro thì đẩy ra các kênh khác, ko gì cứ phải múc cổ. Ví dụ như ở Mỹ, rõ ràng các đại bàng nó chọn trái phiếu, gold là đúng. Ở Việt, thị trường tài chính nó hoang sơ nên nhà đầu tư ko có lựa chọn, chứ nếu có ko cần phải làm zombie.
anh cũng chỉ đọc báo đài là chính thôi, đại bàng nó làm thì bố thằng nào biết đâu, mk nó sẽ thể hiện, nhiều khi nó bảo thế nhưng chả phải thế, đánh 1 số kiểu option thì đòn bẩy cao, múc tài sản an toàn nhưng vị thế có thể thay đổi trong 1 ngày ngay dc

Vấn đề nữa là size tài sản là bao nhiêu. Thầy quản đống TS cỡ trên 100 tỏi nó khác 10 tỏi.

Đợt vừa rồi nâng tỷ trọng anh Bình già lên cao nhất, thống kê cho thấy từ giờ đến tết kiểu gì anh ấy cũng cho ăn bèo lắm 50%, vấn đề là có chịu khóa hòm để đó hay sốt ruột sút mất.
Thảo nào những người từng có giá 40-41 giữ chặt lắm anh ơi :))

Status
Not open for further replies.
Back