Bình luận Giao dịch hàng ngày_Tháng 4 ánh sao phía xa bỗng nhiên dần tàn !!!

Status
Not open for further replies.
http://ndh.vn/vpbank-muon-phat-hanh-1-12-ty-usd-trai-phieu-quoc-te-20190613090411903p149c165.news

Em lại nghĩ nếu FED giảm lãi suất thì các Bank mà ko có lợi thế về casa mà một lượng phần lớn chuẩn bị huy động trái phiếu USD sẽ hưởng lợi rất nhiều vụ này. Chi phí vốn đầu vào giữ nguyên và giảm khi FED giảm lãi suất thì tỷ giá sẽ xu hương đi ngang và ổn định, trong khi NIM của Bank như VPB rất cao vì focus vào tín dụng tiêu dùng, Cách đây 1 năm em có trao đổi với Trung Passion Invertment thì có nói điểm này khi lãi suất của FED tăng lên 50 điểm thì các Bank cho vay tín dụng sẽ bị ảnh hưởng nhất và nó dường như đã Factor vào giá làm cú giảm từ 40 về 18 đợt vừa rồi. Và sau khi FED ra thông bao sẽ giảm lãi suất or ko tăng lãi suất cho 2019-2020 thì em nghĩ các Bank kiểu này sẽ hưởng lợi và lợi nhuận sẽ tăng trưởng mạnh trở lại trong 2020!
Em nghĩ có khả năng, áp thêm thuế 300 tỷ, FED mới hạ lãi suất. Brexit cứng, ECB sẽ nới lỏng một lần nữa. Nếu ko có 2 sự kiện trên các NHTW sẽ rất khó để nới lỏng. Giờ ráng chờ thôi.

@TTN EM có mua Trc , con này giữ được lâu ko chị ơi.
Tài thật, cứ con nào mình mắc kẹt thì không thấy ai :1:
TRC là hàng siêu giá trị nhưng để thể hiện trên báo cáo kết quả kinh doanh thì cần vài yếu tố hỗ trợ nữa như là: Giá cao su hay chuyển đất sang khai thác công nghiệp.
Phát triển BĐS Tây Ninh thì báo cáo vừa qua của GVR là giai đoạn 2021 trở đi nên giữ lâu quá tốt còn mua đuổi thì không biết.

TRC là hàng siêu giá trị nhưng để thể hiện trên báo cáo kết quả kinh doanh thì cần vài yếu tố hỗ trợ nữa như là: Giá cao su hay chuyển đất sang khai thác công nghiệp.
Phát triển BĐS Tây Ninh thì báo cáo vừa qua của GVR là giai đoạn 2021 trở đi nên giữ lâu quá tốt còn mua đuổi thì không biết.
Dạ thanks chị, em sẽ trade theo nhịp vậy.

BDS CN tây ninh thì phát triển đc khu dưới sát Hóc Môn Củ chi là KCN Trảng Bàng thôi chị. phần lớn đất TRC lại nằm phía trên kia. KO thuận lợi về giao thông và hạ tầng nên chắc mất dăm năm nữa thiếu đất mới phát triển lên trên đó

Status
Not open for further replies.
Back