Bình luận Giao dịch hàng ngày_Tháng 4 ánh sao phía xa bỗng nhiên dần tàn !!!

Status
Not open for further replies.
Theo thầy @arrowhanoi nếu FED giảm lãi suất đợt này thì Bank nào sẽ hưởng lợi nhất vụ này vậy ạ?
Nếu FED hạ lãi suất thì tiền từ nước ngoài chảy vào, cụ nên quan tâm xem các quỹ đầu tư chỉ số nó sẽ mua thế nào, từ đó define được danh mục chứ xét cho cụ thể 1 bank thì chưa hợp lý lắm

Theo thầy @arrowhanoi nếu FED giảm lãi suất đợt này thì Bank nào sẽ hưởng lợi nhất vụ này vậy ạ?
Ngân hàng nhìn vào thấy rẻ nhưng cầu không mạnh nên không thể tăng được dù cung cũng chẳng nhiều.
Liệu có ẩn tình sâu xa gì đằng sau không thầy?
Các DN nhỏ, ít người đê ý hoặc nghi ngại về thanh khoản còn bảo ngọc trong đá chứ cổ ngân hàng cả nghìn con mắt so vào bảo ngọc ẩn mình thì hơi khó tin :1:

Ngân hàng nhìn vào thấy rẻ nhưng cầu không mạnh nên không thể tăng được dù cung cũng chẳng nhiều.
Liệu có ẩn tình sâu xa gì đằng sau không thầy?
Các DN nhỏ, ít người đê ý hoặc nghi ngại về thanh khoản còn bảo ngọc trong đá chứ cổ ngân hàng cả nghìn con mắt so vào bảo ngọc ẩn mình thì hơi khó tin :1:
http://ndh.vn/vpbank-muon-phat-hanh-1-12-ty-usd-trai-phieu-quoc-te-20190613090411903p149c165.news

Em lại nghĩ nếu FED giảm lãi suất thì các Bank mà ko có lợi thế về casa mà một lượng phần lớn chuẩn bị huy động trái phiếu USD sẽ hưởng lợi rất nhiều vụ này. Chi phí vốn đầu vào giữ nguyên và giảm khi FED giảm lãi suất thì tỷ giá sẽ xu hương đi ngang và ổn định, trong khi NIM của Bank như VPB rất cao vì focus vào tín dụng tiêu dùng, Cách đây 1 năm em có trao đổi với Trung Passion Invertment thì có nói điểm này khi lãi suất của FED tăng lên 50 điểm thì các Bank cho vay tín dụng sẽ bị ảnh hưởng nhất và nó dường như đã Factor vào giá làm cú giảm từ 40 về 18 đợt vừa rồi. Và sau khi FED ra thông bao sẽ giảm lãi suất or ko tăng lãi suất cho 2019-2020 thì em nghĩ các Bank kiểu này sẽ hưởng lợi và lợi nhuận sẽ tăng trưởng mạnh trở lại trong 2020!

Nếu FED hạ lãi suất thì tiền từ nước ngoài chảy vào, cụ nên quan tâm xem các quỹ đầu tư chỉ số nó sẽ mua thế nào, từ đó define được danh mục chứ xét cho cụ thể 1 bank thì chưa hợp lý lắm
nói í này là anh cảm nhận tốt về thị trường rồi, lý do mà view trong nước chưa xuống tiền là họ chờ cái này đó ạnh ạ, thời cp ko rẻ nếu đánh tracking index thì phải đợi xem các etf họ hành động rồi mới làm theo. Xu hướng năm nay và năm sau chắc là như thế

Tây mua VCB khỏe nhỉ. Chưa hiểu lý do nó mua lắm
Ngắn hạn thì không biết nhưng định hướng là bank đại diện cho VN để so sánh với các định chế tài chính khác trên thế giới thì cũng không khó hiểu. VN càng có nhiều deal tầm khu vực/thế giới thì VCB sẽ đc gọi tên đầu tiên.

Status
Not open for further replies.
Back