Bình luận Giao dịch hàng ngày_Tháng 4 ánh sao phía xa bỗng nhiên dần tàn !!!

Status
Not open for further replies.
Hê nô cả nhà. TT vẫn ổn phải không các thầy, mợ ơi
Chọn đúng cổ vẫn ổn anh ơi.
Thị trường ko đẹp nhưng E1 Tây mua ròng nên ko bị bán tháo, cứ dặt dẹo thôi. Cứ mid cap có câu chuyện hay mình ngắm thôi

Chọn đúng cổ vẫn ổn anh ơi.
Thị trường ko đẹp nhưng E1 Tây mua ròng nên ko bị bán tháo, cứ dặt dẹo thôi. Cứ mid cap có câu chuyện hay mình ngắm thôi
Chỉ trong 1 tuần mà E1 bơm hơn 38 triệu CCQ tương đương gần 550 tỷ để múc VN30 , kể từ cuối 2017 đến nay thì tuần vừa qua chính là tuần ETF VN30 được bơm ròng mạnh liệt nhất , hơn cả thời kỳ đầu 2018 giúp index vượt đỉnh lịch sử. Kể ra P và oil giảm và Fed giảm lãi suất sắp tới là chỉ báo tốt cho vĩ mô nhỉ, đỡ áp lức lạm phát và tỷ giá !

http://cafef.vn/vi-the-cua-2-ong-lo...chinh-tieu-dung-the-nao-20190611150140082.chn
Thị trường tín dụng tiêu dùng tại Việt Nam được các chuyên gia đánh giá còn nhiều tiềm năng để phát triển, dự đoán sẽ cán mốc 1 triệu tỷ đồng vào năm 2019. "Miếng bánh béo bở" này đang được 16 công ty tài chính cùng hàng chục ngân hàng cạnh tranh chia lại thị phần. Với việc ngày càng có nhiều cái tên tham gia, từ các ngân hàng lớn trong nước lẫn các "ông lớn" nước ngoài, đường đua trên thị trường này ngày càng khốc liệt. Dẫu vậy, trong nhiều năm qua, 2 cái tên FE Credit, Home Credit vẫn đang chiếm lĩnh với thị phần áp đảo.
Fe Credit chuẩn bị IPO , thấy giang hồ bên VCI đang ráo riết làm thấy bảo hoàn tất trong quý 3/2019 này , Banker @bokhoktx@arrowhanoi nghiên cứu xem vụ IPO này có ổn không :)

Chỉ trong 1 tuần mà E1 bơm hơn 38 triệu CCQ tương đương gần 550 tỷ để múc VN30 , kể từ cuối 2017 đến nay thì tuần vừa qua chính là tuần ETF VN30 được bơm ròng mạnh liệt nhất , hơn cả thời kỳ đầu 2018 giúp index vượt đỉnh lịch sử. Kể ra P và oil giảm và Fed giảm lãi suất sắp tới là chỉ báo tốt cho vĩ mô nhỉ, đỡ áp lức lạm phát và tỷ giá !
múc VN30 thì có múc VHM không bác?

Cái này ko lớn đâu bác, nó chỉ cần đầu lấy dữ liệu giao dịch ra để đẩy tin nhắn thôi. Bác cần hỏi cụ thể gì thêm thì nhắn em
Hiện nay theo quy định mới của SBV thì tất cả các tổ chức tín dụng nhận tiền gửi tk và tg có kỳ hạn đều phải làm cái này để cho khách gửi tra cứu, bank thì ổn nhưng hệ thống Quỹ tín dụng thì gặp khó khăn trong triển khai, em ko phải dân IT bác có thể mô tả sơ qua và ước tính chi phí hộ em được không ạ? thank bác nhiều

Hiện nay theo quy định mới của SBV thì tất cả các tổ chức tín dụng nhận tiền gửi tk và tg có kỳ hạn đều phải làm cái này để cho khách gửi tra cứu, bank thì ổn nhưng hệ thống Quỹ tín dụng thì gặp khó khăn trong triển khai, em ko phải dân IT bác có thể mô tả sơ qua và ước tính chi phí hộ em được không ạ? thank bác nhiều
Bác check PM nhé, có gì gửi mail mô tả qua cho em, em sẽ diễn giải về mặt kỹ thuật giúp bác

Status
Not open for further replies.
Back