Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Vâng em follow mỗi anh Cào =)) mà ảnh biến hình ghê quá nên em về bán áo dài thôi =)), chứng khi nào có cái sóng to to thì em vào ăn hôi tí =)). xong lại rút :D.
Follow Cào mà không loạn thì mới đại tài...tui ứ thèm tin...đừng troll tui nựa...kkk
Về bán áo dài đi, 10 năm sau...xem áo dài giàu hơn sữa hạt, hay là sữa hạt giàu hơn áo dài...:24:

Sau khi đọc qua về anh Mark của chị tay to thì khẳng định luôn là ảnh cũng "bình thường", ngay cả cái system của ảnh cũng bình thường nốt, vậy tại sao ảnh thành công?
Câu trả lời là ảnh sinh ra ở miền quê hiếu học, nơi nhiều mảnh ruộng màu mỡ, ko có mảnh này thì kiếm mảnh khác cày, cái hệ thống của ảnh chạy trên 10k ruộng thì khác 1k ở xứ thiên đường.
Tư duy của ảnh cũng ko khác các cụ tổ ngành là mấy : follow trend. Về điểm này thì có rất nhiều đếm ko xuể: Livermore, Druckenmiller, Oneil, Soros, Arnold,P.Jone,...Xét trên mẫu thống kê đủ lớn thì xác suất đúng về dài hạn của system anh Mark dĩ nhiên sẽ cao vì đầu vào >200 anh đã xác định là uptrend rồi, đánh uptrend thì khả năng thua có nhưng thấp. Vậy tôi tự hỏi nếu ta dùng cái system của anh Mark và kết hợp cutloss 8% của anh Oneil thì hiệu quả sẽ thế nào? Sẽ có người bảo hâm à, -8% mà ở VN thì tức là bay từ 16-24% rồi chứ hiệu quả cái gì.
Mình đồng ý 1 phần với Skynel. Nhưng người ta ko có lộ bí mật nghề nghiệp đâu, cái system hay sách vở họ viết chỉ là tảng băng nổi thôi. Thế nên cứ đọc muốn cuốn cơ bản TA của Murphy, cuốn intermarket analysis, kinh tế vĩ mô, định giá...rồi tự mình tìm cách trading của chính mình, chứ ko có chén thánh nào cả.

Yếu thật, được DJ hỗ trợ tinh thần hôm qua ghê quá mà tiền không vào, bộ đội bị muỗi đốt sưng hết cả chân rồi.
Thần Bò đi ăn cơm trưa rồi anh...na ná như hôm qua, có khi ...chiều nay lại có cú Long 5000 HĐ...
Mà chả ai sướng như Thần Bò, làm síp sòng, mới 11h đã được đi ăn trưa...Thích Thật...hihi

Mọi người chê họ nhà anh Vô va nợ nhiều.
Thử tìm trên sàn xem có mã nào vốn hóa to to mà có tỷ lệ nợ/tài sản hay trên vốn đẹp như VRE không.
Đấy mới là ghi sổ thôi đấy nhé. Chứ 28.000 tỷ sao xứng đáng với 1.3 triệu m2 sàn thương mại của ảnh??????

Thử tìm trên sàn xem có mã nào vốn hóa to to mà có tỷ lệ nợ/tài sản hay trên vốn đẹp như VRE không.
Đấy mới là ghi sổ thôi đấy nhé. Chứ 28.000 tỷ sao xứng đáng với 1.3 triệu m2 sàn thương mại của ảnh??????
VEF

Bọn vincom nhà ảnh cho thuê khéo nhỉ, cứ mở ra là gần như được lấp đầy shop thuê....dù nhiều cái thấy ế....

Anh Đức mà bán được hàng thì cũng ko đến nỗi nào. Anh Vova giờ cũng vậy chị, nợ nhiều, mà nợ vay lại có xu hướng tăng chứ ko giảm, tính vay ngắn hạn và dài hạn từ đầu năm đến nay nợ vay đã tăng gần 15k tỷ. Sản phẩm của anh ấy thì đang và sẽ gặp khó trong khâu tiêu thụ. Mà đâu chỉ riêng anh vova, mấy trụ còn lại em nhìn thấy cũng sợ rồi.

Bọn vincom nhà ảnh cho thuê khéo nhỉ, cứ mở ra là gần như được lấp đầy shop thuê....dù nhiều cái thấy ế....
87% nhưng chắc chiết khấu nhiều vì doanh thu ghi nhận thấy thấp hơn nhiều với kiểu tính nông dân là lấy giá thuê * diện tích.

Chị đại có vẻ kết a vova nhỉ, có quen chị An không, thiết kế ngồi ăn trưa với chị ấy nào bên em vào support thanh khoản cho :)

Status
Not open for further replies.
Back