Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Có những niềm riêng làm sao nói hết (y) !!!

Status
Not open for further replies.
Tuần tới quỹ tây quay lại mua ròng CTG đó :) Hở room 25 triệu sẽ mua trong 5 phiên !!!
em có coi list bán các quỹ rồi, mấy quỹ nhỏ lạ hoắc như vietnam growth income, bisicav, mirae nhưng nã chủ yếu là quỹ con của KITMC.
còn vụ mua lại sau khi hở room thì chưa biết, có thể là tự doanh gom trên sàn và thỏa thuận theo block lớn nên cũng ko chắc là giá có rebound mạnh được ko

em có coi list bán các quỹ rồi, mấy quỹ nhỏ lạ hoắc như vietnam growth income, bisicav, mirae nhưng nã chủ yếu là quỹ con của KITMC.
còn vụ mua lại sau khi hở room thì chưa biết, có thể là tự doanh gom trên sàn và thỏa thuận theo block lớn nên cũng ko chắc là giá có rebound mạnh được ko
chủ yếu KITMC là đúng, thậm chí nó còn bán ctg để lấy tiền đổi ngang lấy bid

chủ yếu KITMC là đúng, thậm chí nó còn bán ctg để lấy tiền đổi ngang lấy bid
CTG trung dài hạn k tốt, ngoài vấn đề nợ xấu thì phe phái cũ của Bác Hùng đang muốn quay trở lại, 5 năm dưới triều bác Thắng CTG đẩy mạnh tăng trưởng tín dụng. Và có thể future sẽ là siết lại, và thay đổi một số thứ, đó là lý do NN bán

Uhm chuẩn đó, đám quỹ korea mà, đội DD quỹ đấy trình hơi non, mua vùng 27-28 khá nhiều trong 2018 giờ cutloss khi có thông tin trích lập dự phòng, nhưng bản chất vụ Xi măng công thanh mình biết cách đây 2 năm và đã tái cơ câu nợ xong rồi tận 2021 mới bắt đầu phải trả lãi và gốc một phần. Nhìn Tây vẫn mua VCB giá 57 và BID vẫn mua vùng 32-32 với khối lượng lớn thì anh e có thể map ra định ra của gái cần thơ. Với việc FED giảm tần suất tăng lãi suất và một số BAnk lớn bắt đầu giảm lãi suất thì quý 1-2/2019 mình nghĩ sẽ có sóng to cho dòng Bank đấy!!!

Last edited:
CTG trung dài hạn k tốt, ngoài vấn đề nợ xấu thì phe phái cũ của Bác Hùng đang muốn quay trở lại, 5 năm dưới triều bác Thắng CTG đẩy mạnh tăng trưởng tín dụng. Và có thể future sẽ là siết lại, và thay đổi một số thứ, đó là lý do NN bán
khi nền tảng doanh nghiệp thay đổi thì tụi tây nó phang thôi bác, tụi nó thích tính minh bạch rõ ràng
nhưng chính vì vậy nên bbs nội mới có nhiều đất để diễn.

Nhân tiện nói về đất đai. Các ace có nắm về L14 thì cho em xin ý kiến về quỹ đất của anh này với ạ? Thông tin của em thì chỉ biết là giá vốn thấp thôi ạ!

Sent from my iPhone using Tapatalk

Anh Vova đang đàm phán mua lại Gtel để bước chân vào thị trường viễn thông. Công nhận là liên tục phát triển với tốc độ kinh hoàng
chắc anh tận dụng thời cơ chính sách chuyển mạng giữ số, nhưng ngành này giờ cũng cạnh tranh gay gắt...

Status
Not open for further replies.
Back