Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Có những niềm riêng làm sao nói hết (y) !!!

Status
Not open for further replies.
Chị tự cho mình cá với bản thân để ghi nhớ.
Bắt đầu từ hôm nay giá này của SZL. Nếu em mua đều đặn theo chiều giá xuống tỷ lệ phân bổ tùy em chọn. trong vòng 2 năm đảm bảo NAV sẽ đánh bại NAV mà em loay hoay vào ra theo phân tích thị trường.
Về dài hạn đầu tư luôn đúng, chỉ là một số người hay lấy túi tiền ngắn hạn nuôi giấc mơ dài hạn mới là sai, hy vọng chị tay to đừng rơi vào đấy, còn nếu size tiền đủ lớn thì tin là chị ăn đứt hết tất cả các quỹ ở VN này.
Đầy các chuyên gia nhưng vẫn phân tích ngớ ngẩn, như ông Long Phan gì bữa phân tích SAB vs phái sinh ấy(vợ đưa cho đọc chứ em ko xem ai nói gì), nhưng thôi, họ chỉ là chuyên gia 1 lĩnh vực, bước chân vào sòng nó cần nhiều thứ mánh lới và sự máu me ( chơi chơi hẳn, nghỉ nghỉ hẳn).

Về dài hạn đầu tư luôn đúng, chỉ là một số người hay lấy túi tiền ngắn hạn nuôi giấc mơ dài hạn mới là sai, hy vọng chị tay to đừng rơi vào đấy, còn nếu size tiền đủ lớn thì tin là chị ăn đứt hết tất cả các quỹ ở VN này.
Đầy các chuyên gia nhưng vẫn phân tích ngớ ngẩn, như ông Long Phan gì bữa phân tích SAB vs phái sinh ấy(vợ đưa cho đọc chứ em ko xem ai nói gì), nhưng thôi, họ chỉ là chuyên gia 1 lĩnh vực, bước chân vào sòng nó cần nhiều thứ mánh lới và sự máu me ( chơi chơi hẳn, nghỉ nghỉ hẳn).
chuẩn anh ợ :2cool_beated:

Bạn Long Phan bữa chắc bực mình vì chị bảo nói bừa nói bậy can tội bảo nhà đầu tư cá nhân không cần phân tích đánh giá DN thế là hôm sau cmts cảm thán vì dân mang auto chửi, hôm sau nữa thông báo ngồi lọc danh sách ban bè để unfriend :21:
Công bằng là mình thích bạn này cả về chuyên môn của bạn ấy lẫn phong cách thể hiện trên face, nhưng sang ck thì còn hơn non. Hy vọng thời gian tới sẽ trưởng thành hơn.

Bạn Long Phan bữa chắc bực mình vì chị bảo nói bừa nói bậy can tội bảo nhà đầu tư cá nhân không cần phân tích đánh giá cổ phiếu thế là hôm sau cmts cảm thán vì dân mang auto chửi, hôm sau nữa thông báo ngồi lọc danh sách ban bè để unfriend :21:
Công bằng là mình thích bạn này cả về chuyên môn của bạn ấy lẫn phong cách thể hiện trên face, nhưng sang ck thì còn hơn non. Hy vọng thời gian tới sẽ trưởng thành hơn.
Chị đại hóa ra cũng ân oán giang hồ phết nhỉ :21:

Nhận định của riêng em là đứng trên khía cạnh bình luận thì không khách quan lắm, còn nếu thể hiện quan điểm thì nên rõ ràng dứt khoát, nên thôi chả bao giờ để ý tới anh Long Phan này.

Có điều anh Skynel nói em thấy hợp lý; khi thấy khó khăn nên nghỉ hẳn. tưởng đơn giản nhưng làm được lại khó vì tâm lý vẫn thích kiếm tiền trong mọi hoàn cảnh :))
khó nhất là cái này, nhất là tâm lý "muốn kiếm tiền" thì lại càng "dễ mất tiền", cả tháng nay trong đầu vẫn chỉ nghĩ về 1 câu của LTL thôi " be water, my friend", phải hòa hợp với tt, tiền tới nó sẽ tới và đúng thời điểm còn không thì càng cưỡng cầu càng uất ức

Status
Not open for further replies.
Back