Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Có những niềm riêng làm sao nói hết (y) !!!

Status
Not open for further replies.
VEA BO xong giảm với vol lớn ngày 1/4/2019, ko hề đẹp, nếu trader mua lúc BO thì phiên đấy là ngày cut loss rồi
Hôm nọ HL hỏi ý kiến xem có nên hứng VEA giá 50.x không ý mà. Anh nói là ko nên.
VEA thế nào anh?
Về 43-45 thì thơm :1:
Giá đó khó về,
Giá 50.x thế nào anh?
50.x thì hơi lỡ cỡ.

Last edited:
Ôi lâu lâu em ngáp ruồi ấy mà :)) .
Chứ e vẫn hỏi ông ấy hoài ha ha.
giải thích chị ấy ko hiểu đâu =))) anh đánh cả tt mà, đúng nhiều hơn sai là được chứ không hơn nhau chuyện tìm được cp tăng mạnh để chứng minh giỏi với ai nữa cả

giải thích chị ấy ko hiểu đâu =))) anh đánh cả tt mà, đúng nhiều hơn sai là được chứ không hơn nhau chuyện tìm được cp tăng mạnh để chứng minh giỏi với ai nữa cả
Đùa vui tý mà bức xúc quá :21:
calm down.
Vẫn nhớ em phím AAA cho @HOANGLINH

Last edited:
Đùa vui tý mà bức xúc quá :21:
calm down.
Vẫn nhớ em phím AAA cho @HOANGLINH
ko hề, đang giải thích chung luôn mà =))) hôm nọ có ông nào còn bảo đầy hàng chốt lãi khéo lại nghĩ đánh ảo, vẫn mua vẫn bán đều tùy bull hay bear mà tỷ trọng khác nhau thôi, giờ còn dùng chưa hết tiền thịt đây

Quy luật đầu tư dựa trên cảm tính ERI (Emotional Rule of Investing): Nếu bạn mua cổ phiếu này, ngay lập tức giá cp sẽ liên tục giảm. Nhưng nếu bạn không nua, giá của nó liên tục tăng lên... cho tới khi bạn mua vào giá cp của nó bắt đầu sụt giảm.
Poor Charlie's Almanack: The Wit and Wisdom of Charles T. Munger (Abridged)
https://www.amazon.com/Poor-Charlies-Almanack-Charles-Abridged/dp/1578643031
Quyển này có bản dịch tiếng việt em thấy nội dung cũng gần giống được dịch rồi đó anh. Cuốn tìm kiếm sự khôn ngoan từ Darwin đến Munger

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back