Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Có những niềm riêng làm sao nói hết (y) !!!

Status
Not open for further replies.
Mỹ có gần 5000 trường ĐH- Vào top 20 mới khó chị ah.Bé cũng đc nhận vảo EMORY Uni ,Boston Uni,Boston College,...nhưng em chọn USC.
Trừ 1 vài bạn thực sự giỏi, tài năng còn mình đánh giá đa số du học vì đua đòi.
Như em của bạn thân mình học xong ở lại làm việc trong ngân hàng về CNTT, lương hiện giờ không nhớ chính xác nhưng hình như là 140k sau thuế, tuần đi làm 3 buổi, còn làm từ xa tức là làm tại nhà mà mình vẫn thấy ở Việt Nam thích hơn. Ý là không giầu và sướng bằng chị nó làm ngân hàng ở Việt Nam.

Đợi nó phẳng còn chờ khá lâu nữa chế ạ... lý thuyết là vậy nhưng thực tiễn còn khoảng cách khá xa đó... Nếu con có khả năng tự học được mà chế chắp thêm cho nó cái đòn bảy tốt thì nó sẽ đi nhanh và xa hơn đó...
Em đi với 1 lũ 9x chuyên làm về IT thì thấy phẳng rồi anh X-trade ạ. Giờ nó kiếm tiền trong nước ngoài nước như nhau, thằng nào nhanh nhạy, thông minh thì kiếm ngon thôi, ko phân biệt Tây Ta nhiều nữa, cũng ko quan trọng bằng cấp luôn, miễn là có năng lực.

Em đi với 1 lũ 9x chuyên làm về IT thì thấy phẳng rồi anh X-trade ạ. Giờ nó kiếm tiền trong nước ngoài nước như nhau, thằng nào nhanh nhạy, thông minh thì kiếm ngon thôi, ko phân biệt Tây Ta nhiều nữa, cũng ko quan trọng bằng cấp luôn, miễn là có năng lực.
Cho con đi thương nhất là bị phân biệt chủng tộc nơi xứ người.

IT còn có thể... nền giáo dục thì còn lâu mới phẳng anh nhé... chừng nào vẫn còn những cái đầu đất ngồi chễm chệ ở vị trí cao nhất trong ngành... Những người đã có trong tay nhiều tiền e ko nghĩ là họ nu :) khi phải ném hàng đống tiền đầu tư cho con đi học ở những nền gd hàng đầu... đừng nghĩ họ a dua a tòng này nọ...

IT còn có thể... nền giáo dục thì còn lâu mới phẳng anh nhé... chừng nào vẫn còn những cái đầu đất ngồi chễm chệ ở vị trí cao nhất trong ngành... Những người đã có trong tay nhiều tiền e ko nghĩ là họ nu :) khi phải ném hàng đống tiền đầu tư cho con đi học ở những nền gd hàng đầu... đừng nghĩ họ a dua a tòng này nọ...
Em nghĩ mình có tiền thì nên đầu tư cho bản thân/bố mẹ trước khi đầu tư cho con vì mình ko đủ trình hoặc ko theo kịp trend thì mọi sự đầu tư cho thế hệ sau có thể là chưa hợp lý.:1:

Em nghĩ mình có tiền thì nên đầu tư cho bản thân/bố mẹ trước khi đầu tư cho con vì mình ko đủ trình hoặc ko theo kịp trend thì mọi sự đầu tư cho thế hệ sau có thể là chưa hợp lý.:1:
Khi bạn là cha ,là mẹ và đủ trải nghiệm cuộc sống và quan trọng nữa là nhân sinh quan của bạn...thì bạn sẽ có quyết định định hướng cho các con có thể gọi là"tương đối tối ưu"của bậc cha mẹ.
Một anh bạn mình-cũng là bạn anh tóc đuôi gà Steve Dominic,cmt mình :"USC là trường ĐH danh tiếng ở bờ Tây nước Mỹ,1 trong những trường đào tạo ra những tỷ phú cho thế giới-Bé Oanh con anh Trần Bá Dương vừa tốt nghiệp MBA USC ,bây giờ là trợ lý đặc biệt CT HĐQT,là CEO Thaco tương lai."."Não bộ con người là điều đáng giá nhất để đầu tư,chứ không phải chứng khoán,BĐS,hay vàng bạc.Bé học rất giỏi.Gia đình đầu tư xứng đáng."
P/S:Con anh ấy vào Stanford.

Chị giờ suy nghĩ khác.
Thả cho chúng tự do. Lớn và phát triển tự nhiên như cây cỏ.
Chả định hướng gì cả.
Suy cho cùng thì đời sống này có được bao nhiêu.
Tài năng hay không tài năng thì cũng vẫn là 1 cuộc đời.
Hạnh phúc và thành công với mỗi người 1 khác.

Chị giờ suy nghĩ khác.
Chả định hướng gì cả.
Có thể là ca sĩ hay làm streamer được mẹ đào tạo cacs tuyệt chiêu chứng khoán

Sent from my iPhone using Tapatalk

Chị giờ suy nghĩ khác.
Chả định hướng gì cả.
Mình như HLV thì đầu tư cho mình trước đã chị. Ý iêm nà thế.
btw, Tây trao tay TCB lắm thế ợ.

• Like
Reactions: TTN
Status
Not open for further replies.
Back