Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Theo trí nhớ của em không nhầm thì mỗi lần anh @TuanMinh xuất hiện thì TT điều chỉnh. Cụ @xBuu sẵn sàng đi ợ?:10:
:15::15: Đấy là em của ngày xưa thôi ú u u ù, giờ em đổi xì tai rồi nha =)), giờ e mà xứt hiện là phải sóng thần thần thần :111::111::111:.
P/s: Anh không thấy sau ngày khai trương 18/7 là em xuất hiện đều à =)).
P/s2: May nhờ anh Táo nhắc khéo có mua hàng không , nên e mới chịu khó mò lại, chứ đợt rồi em bận sấp mặt có thèm xem thị trường đâu :))).

https://trudamfund.wordpress.com/author/trudamfund/ , Quỹ hoạt động minh bạch, nhận thấy được rủi ro mà vẫn lỗ 20%. Chị TTN hình như mất 17%. Con INN này sao nhiều ông thích nhỉ, ngành nghề cạnh tranh cao, khách hàng thì tập trung 1 vài khách, risk cao. P/E con này em nghĩ tầm 8-10 là phù hợp.
Đầu ngành anh ợ. Nói chung khi có câu chuyện thì nó mới nổi lên. Có mấy ông bơm cả chục tỏi múc con máy ko thèm vay đâu.

https://trudamfund.wordpress.com/author/trudamfund/ , Quỹ hoạt động minh bạch, nhận thấy được rủi ro mà vẫn lỗ 20%. Chị TTN hình như mất 17%. Con INN này sao nhiều ông thích nhỉ, ngành nghề cạnh tranh cao, khách hàng thì tập trung 1 vài khách, risk cao. P/E con này em nghĩ tầm 8-10 là phù hợp.
Quỹ này tuy nhỏ hơn PIF nhưng mình đánh giá cao hơn về quản lý rủi ro. Thật tiếc là đã đứng ngoài TT từ cuối năm ngoái rồi nhưng vẫn bị. Đúng là khi down trend chỉ nên giữ tiền nếu điều kiện cho phép.

Quỹ này tuy nhỏ hơn PIF nhưng mình đánh giá cao hơn về quản lý rủi ro. Thật tiếc là đã đứng ngoài TT từ cuối năm ngoái rồi nhưng vẫn bị. Đúng là khi down trend chỉ nên giữ tiền nếu điều kiện cho phép.
may mà em cũng có tham khảo cách nhìn của anh quản lý quỹ ấy, chứ ko thì cũng lạc quan lắm anh ạ. Đầu năm đi đâu cũng nghe 1500-2000, làm mình cũng hừng hực khí thế thoát nghèo. Đọc được chia sẻ cách nhìn của anh ấy với cái bài "lôi sơn tiểu quả" gì đó trên tinnhanhchungkhoan, thay đổi quan điểm luôn kiểu thế nào năm nay cũng sẽ có vài đợt callmargin mạnh, thế là thoát nạn.

Status
Not open for further replies.
Back