Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
E quan sát thì tiền vào nhiều hơn, tt khó giảm mạnh... vấn đề tỷ giá tăng là cái cớ để các big shorters kiếm ăn, nhưng bây h SBV đủ khả năng kiểm soát cuộc chơi nên ko có cửa tăng hỗn như trước đây đâu, các bác nhà mình chủ động phá giá nhẹ VND để cân bằng với tiền anh Tập thôi... em thấy bác hay đánh dài thì ko cần thiết phải giảm về tận 30% cổ...
Tỷ giá em ko sợ, em thấy MMs cứ treo 2 con VIC, VHM nên em sợ, ngộ nhỡ nó thả Vnindex có khi về 850 thật, cổ phiếu sẽ bị ảnh hưởng. 30% em để là cổ dài hạn, Vn30index đang sát kênh giảm trung hạn, break em đi thêm xiền. Em đoán đoạn tới thực sự Vn30index tạo đáy tại 870 rồi thì đi lên cũng nhì nhằng, ko sợ mất cơ hội. Trong trường hợp TQ quy hàng Mỹ như EU thì đẹp rồi, cơ hội lớn lại mở ra.

Tiền vừa qua vào nhiều nhưng chủ yếu là penny. TT khó có thể đi lên nhờ bọn này. Tây lông vẫn bán ròng là điều đáng ngại.
Đồng ý với thầy X, 1 số midcap FA tốt đã về giá khá hợp lý cho đánh dài, không nhất thiết phải bán bằng mọi giá hay giảm tỷ trọng nữa.
Anh quan sát chủn ... bác nào chơi dài chút vào ôm midcap tầm này khá lành... bọn pen hỗn thì vào đánh chơi ăn nhanh lượn sớm...

Start up thì phải x10, x100. Còn x3 mà xì tét út cái giề...
Múc LPB, không lói nhìu, ta cùng tàu, từ nai, nắm đôi tai từ nai
ấy chớ, thần Bò ơi xin hãy bìn tĩnh lại đi
cuôn này đương vô vàn khó khăn trước mắt , anh cứ ngao du sơn thủy rảnh thì tăng thêm giờ tập gym cho cơ thể thêm phần hấp dẫn đi nạ :3D_27::3D_27:
việc khó khăn thi đấu với Lã Bất Vi cứ để Cào xoay chuyển, khó quá sẽ gọi cầu viện Thiết Tướng Quân

Anh quan sát chủn ... bác nào chơi dài chút vào ôm midcap tầm này khá lành... bọn pen hỗn thì vào đánh chơi ăn nhanh lượn sớm...
Cũng chả lành đâu.
Không phải cứ cổ FA ngon, giá hạt dẻ là tăng giá.
Chưa kể cổ khác giảm giá lại trở lên hấp dẫn.
Nói chung càng ngày càng thấy khó ra quyết định.

Hum nay nhà anh Vượng khai trương mua sắm tại Landmark 81 nà. Công nhận cái tổ hợp nhà ảnh xây ở Tân Cảng nhìn từ xa xấu thật hehe
Chùm ảnh: Toàn cảnh toà nhà 81 tầng cao nhất Việt Nam trước ngày khai trương ở Sài Gòn
http://cafef.vn/chum-anh-toan-canh-...y-khai-truong-o-sai-gon-20180726100050116.chn

Hum nay nhà anh Vượng khai trương mua sắm tại Landmark 81 nà. Công nhận cái tổ hợp nhà ảnh xây ở Tân Cảng nhìn từ xa xấu thật hehe
Chùm ảnh: Toàn cảnh toà nhà 81 tầng cao nhất Việt Nam trước ngày khai trương ở Sài Gòn
http://cafef.vn/chum-anh-toan-canh-...y-khai-truong-o-sai-gon-20180726100050116.chn
ảnh của anh Bò nhìn nung ninh quá
ảnh bạn tui chộp thấy thảm họa kiến trúc nạ
p/s:đúng là em xinh là bởi mắt zai nhìn

TTCK khắp thế giới tăng hừng hực 1 số năm rồi.
Ở VN mình thì ông nào ôm nguyên con từ đỉnh như mình NAV cũng giảm trên 20%, chỉ số chung cũng giảm trên 20%. Về lý thuyết chúng ta đã bước sang thị trường con gấu. Không chết hẳn thì để quay lại cường tráng như con bò điên cũng không đơn giản.

Ở VN mình thì ông nào ôm nguyên con từ đỉnh như mình NAV cũng giảm trên 20%, chỉ số chung cũng giảm trên 20%. Về lý thuyết chúng ta đã bước sang thị trường con gấu. Không chết hẳn thì để quay lại cường tráng như con bò điên cũng không đơn giản.
Bây giờ ghép com măng này với Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa thì vui nhỉ :1:

Đất nước còn đẹp không?

Em chào cả nhà,tình hình là các bên đàn ca sáo nhị đồng cô bóng cậu,bê đê nhảy múa xong chưa vậy.khi nào thì đưa cụ VNI ra đồng vậy????e nhịp này chậm chân chỉ có ly cafe.buồn quá

Nghe chừng Voice của chế đổi Tone roài... đất nước hết tươi đẹp rồi sao...
Good Caytor for Buyer :21:

Chỗ đoạn Ba Son hình như đổi chủ rồi hay lại trò tráo bài của ảnh vậy anh nhỉ?

Nghe chừng Voice của chế đổi Tone roài... đất nước hết tươi đẹp rồi sao...
Good Caytor for Buyer :21:
Đất nước vẫn tươi đẹp, ý chí và dàn lãnh đạo cấp cao vẫn ổn.
Chỉ là cần có thời gian cho người Việt mình thay đổi. Doanh nghiệp thì gian dối, rút ruột. Đội lái thì lừa đảo, nhà đầu tư thì vừa tham vừa ngu...
Không có những con người tử tế, không thể có 1 xã hôi tử tế.

Status
Not open for further replies.
Back